Rò rỉ ứng dụng BlackBerry Messenger cho người dùng Android

Didu
4/10/2011 4:31Phản hồi: 58
Rò rỉ ứng dụng BlackBerry Messenger cho người dùng Android

Blog công nghệ T3 mới đây đã chia sẻ những bằng chứng cho thấy [TAG]BlackBerry Messenger[/TAG] (BBM) được cài đặt và sử dụng trên một smartphone chạy [TAG]Android[/TAG]. Đây là dịch vụ nhắn tin, trò chuyện dành riêng cho người dùng nền tảng BlackBerry (cũng như [TAG]iMessage[/TAG] của [TAG]iOS[/TAG]) nhưng một số tin đồn cho rằng [TAG]RIM[/TAG] sắp phát hành nó cho cả iOS và Android, hai nền tảng đang rất phổ biến. Ứng dụng này xuất hiện trên màn hình một smartphone Android với tên BBM và biểu tượng gần tương tự trên nền tảng BlackBerry. Nguồn tin này cũng cho rằng BBM trên Android đang ở trạng thái kiểm tra cuối cùng, tức gần như hoàn chỉnh và sẵn sàng ra mắt trong thời gian tới. Nếu như tin đồn RIM phát hành BBM cho iOS và Android là đúng thì người dùng ba nền tảng này có thể vui vẻ nói chuyện với nhau hoàn toàn miễn phí. Hiện chưa rõ khi nào BBM cho Android sẽ được phát hành.

Nguồn: Phone Arena
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrhaeji
ĐẠI BÀNG
13 năm
thích thế 😃 dùng tiến tới dùng IP cũng xài BlackBerry Messenger được
ljonh3art
TÍCH CỰC
13 năm
sao cái màn hình điện thoại lấy bút bi vạch nhiều thế....?
thích thật.
Vậy thì BB đâu còn gì nửa đâu để mà cạnh tranh ... 😔(
bb cũng có nhiều lợi thế
Cái này có phải dùng 3G không các bác?
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thằng RIM chắc coi bộ khó sống với Whatapps và iMessage nên share thôi. 😁
mình chưa dùng BB bao h, không hiểu nó khác mấy cái tin nhắn bình thường chỗ nảo nhỉ ....?
zjnzenzon
ĐẠI BÀNG
13 năm
khác ở chỗ dùng lưu lượng 3g/gprs or wifi để gửi và nhận(tức thì như là bạn thực hiện tn vậy) có thể nhắn tin đa phương tiện(gửi lời nhắn bằng tiếng nói, file dữ liệu(data, ảnh, nhạc...) bảo mật bởi BIS, chơi game cùng nhau, gửi vị trí địa điểm của mình(cái này mình nghe nói có nhưng chưa biết cách sử dụng😁) chat theo group...) Nó cũng như 1 cái yahoo mà bạn sử dụng trên máy tính thu nhỏ vậy
Nchung mình nghĩ BB sẽ không phát triển cái này cho các dòng mạng khác đâu. Vì vấn đề còn ở mã pin, bis/bes rất lộn xộn nữa.
tức là mình ko cần phải tốn 350đ cho 1 tin nhắn của nhà mạng nữa, thay vào đó mình tốn tiền lưu lượng GPRS và 3G, và tin nhắn mình gởi được bảo mật bởi Bis ....?
zjnzenzon
ĐẠI BÀNG
13 năm
chuản bác ạ😆 tất nhiên là vs đk máy kia cũng vs bis
pvhunt
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc chắn dịch vụ này nếu có ra mắt cũng sẽ có ràng buộc với hệ thống của RIM, chưa hiểu bằng cách ntn nhưng nếu là sự thật thì rất hấp dẫn
hic, quá tốt rùi, BBM dùng sướng và tiện lắm 😁 mà sao cái màn hình máy kia xước ác thế nhỷ :-ss
sao kg phát triển cho nokia nhi?
tommybleck
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình nghĩ RIM k phát triển cái này cho ios vs android đâu, đặc trưng của bb mà! nó giúp bb khác biệt với các dòng máy khác!
Mình thì rất mong muốn điều này theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng :dance:.
raptor983
TÍCH CỰC
13 năm
Vừa Nói Chuyện vừa Vui Vẻ thì còn gì bằng...:skip:...
Cái này hơn textfree ở chỗ nào hả mấy bác?
group chat, send file etc ...
hugobo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này whatsapp đã làm từ lâu

Sent from my SGH-T959 using Tinhte.vn
Em nghĩ BBM chỉ tốt hơn (một cách đáng kể) các phần mềm cùng loại khi chạy trên thiết bị của RIM thôi. BBM trên BlackBerry chạy qua kết nối BIS - kiểu kết nối đặc thù của BB hiện nay chỉ BB OS mới có khả năng tích hợp tốt nhất. Nếu phát triển BBM cho Android em nghĩ sẽ phải có 1 phương thức chuyển đổi, có thể là đổi từ kết nối BIS sang giao thức TCP/IP như bình thường để phù hợp với nền tảng mới (vì Android hay iOS không hỗ trợ BIS) ~> nảy sinh nhiều vấn đề (vd như không còn tiết kiệm pin đáng kể hoặc không còn tính bảo mật cao như trên BB,....). Nhưng dù sao đi nữa thì miễn phí cũng là tốt rồi (khác với BBM trên BB, luôn phải kè kè BIS).
mình chưa dùng cái này bao giờ nên chưa biết nó hay thế nào...dù đã dùng BB được 2-3 năm nay (chỉ thích mỗi các bàn phím thôi 😁)
akai_1608
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe bác này giống em, cũng dùng BB, cũng dùng Bis nhưng chả bao giờ dùng BBM. vấn đề là ko có friends :D
Sẽ giúp cho các Fan của các BB ,Android , Apple thân thiện với nhau hơn 😃 .
vitquay02
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có thể các bạn đã nghe thấy vụ HĐH QNX sắp tới của BB có thể chạy hầu hết các ứng dụng của Android.
Có thể đây chính là BBM của HĐH QNX và nó cũng có thể chạy trên Android.
Có thể những bạn sử dụng Android cũng có thể sử dụng BBM cũng như BIS nếu đăng ký, dĩ nhiên RIM là người có lợi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019