Rom Android 4.0.3 cho HTC HD2 (đã Test,tiếng việt) update rom 4.0.4, rom JB 4.1.2

thuandiennang
26/2/2012 6:56Phản hồi: 764
764 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em dùng Viettel anh ạ, e đăng ký khói mimax của Viettel 3G khỏe lắm. Em nghĩ một phần chưa chắc đã do rom anh ạ. Anh dùng bản radio nào thế, ngày trc em dùng bản radio 2.12.. thì phải, sóng yếu và chập chờn lắm, cả wifi cũng yếu cực luôn, sau up radio bản 2.15.50.14 thì sóng với wifi cực khỏe.
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangpro1234 Vậy à, hôm nay lắp Sim Mobi mới phát hiện ra. Tối này về chạy lại radio xem sao. Mọi thứ ổn, có đúng bật 3g để vào mạng thì chết, 2g thì căng đét
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cho hỏi là up radio trước hay sau hkhi up rom. mình đọc và làm mấy lần ko được.
Thanks!
orion3003
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giapi1979 Up radio trước và sau đều được. Nhưng phải chú ý là chọn bản Radio phù hợp với rom. Còn mình đã dùng Radio từ 2.10 đến 2.14 up trước hay sau đều được hết.
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@orion3003
orion3003
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn nạn GPS trên HD2 Android! Có anh em nào fix được lỗi này chưa chia sẻ cho mọi ngùời với!
Hiện tại thì khi mình dùng GPS thì phải bật GPS status hoặc GPSfix để bắt tín hiệu sau đó mới dùng được. Mà ở trong nhà là ko dùng được.
Nếu HD2 cài WM6.5 thì khỏi phải bàn, GPS mạnh luôn.
(Ở đây dùng GPS là chỉ bật GPS và chọn chức năng GPS Satelites thôi nhé, chứ ko dùng qua wifi hay GPRS đâu)
Cài Rom 4.0.3 khi goi nghe loa ngoài thì bị lỗi,
Không biêt máy các bac thé nào, có cahc khăc phục kg?
@giapi1979 Cái vụ sóng của bác giapi1979 chưa được ah, nhớ lại hôm đi mua em HD2 này e thấy ông chủ quán bảo hàng Tmobile là 3G yếu hơn, em không tin lắm, nghĩ mấy ông ý chém. Em bảo 2 loại này khác nhau chỉ về dung lượng rom ram, ông ý bảo hàng này 3g yếu hoặc chỉ có 2,5g nên không nhập. e bảo vớ vẩn, hôm nay thấy của bác thế e cũng thấy ông ý nói có lý. Theo em thì a xem bản radio nào ổn ổn chút, sóng khỏe ấy dùng cố định, chứ đừng chạy nhiều quá, hành nó nhiều lỡ nó ốm ra thì hết cái để vật vã 😆
@thuandiennang Anh đã cài dual hdh lên hd2 chưa. Em muốn hỏi chút
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuandiennang Thanks! Cũng mới chuyển từ Bb sang Android, nghe lời thằng em gần nhà kêu là ,a muốn nghịch thì lên kiếm Hd2 về,vì nó cài dc nhiều Hdh. Lúc đầu up rom từ Android sang wp 7 thấy run quá, lúc trở lại Android cũng vậy. Còn Android với các phiên bản khác nhau thì ok, hôm rồi chạy 4.1 thấy ổm, mỗi tội còn nhiều lỗi quá.
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangpro1234
Cũng ko hẳn là đúng đâu. Sim vina căng đét,hôm nay mới đi đổi cái sim mobi thấy từ 10h sáng đến h chưa thấy mất chữ H bạn ạ. Bạn mới lấy Hd2 à,mấy tiền vậy? Bản Tmobile và bản thường hình như khi up rom thì khác nhau ở mục HSPL đó,ko biết có đúng ko vì ko có hd thường để thử. Cũng đang lọ mọ để cài 2 HDH trên hd2 đây.
em mua hơn 4tr bác ạ, e thấy cái HSPL cho tmobile và loại thường là khác nhau, tuyệt đối ko dùng 2 cái này chung được, giống như fw bios của máy tính vậy. Bác up 2 hdh thử nghiệm đi rồi hướng dẫn em luôn,hihi😃
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangpro1234 Hình như là chính xác đó. Tmobile là Hspl 2.08 hd2 thường là 2.04 thì phải.
@giapi1979 ko phải thế đâu bạn ak, Spl của hd2 tùy thuộc vào: bản rom win mobile, vào xuất xứ của máy...vv
hd2 t-mobi mình đã từng gặp spl: 1.42., 2.10.
hd2 thg`: spl: 3.03.
bạn muốn cài 2 hdh thì có thể tham khảo tinhte hoặc pdaviet
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuandiennang Vậy mà tôi xem mấy clip hướng dẫn cài Androi thấy nói rằng hd2 Tmobile thì thường là Hspl 2.08, còn hd2 thường thì là 2.04, đọc đâu đó cũng có thông tin như vậy. Vì khi chạy wp sang android thì cần chú ý điều đó. Tôi cũng đã chạy từ wp7 sang android và từ android sang wp7 cingx vậy mà.

Sent from my NexusHD2 using Tinhte.vn
@giapi1979 Từ trước tới h mới nghe có hspl 2.04 :O
Mình chỉ bk có nhiu đây thui: (k lẽ mình cập nhật thíu thông tin :O)
SPL 1.42.0000
SPL 1.62.0000
SPL 1.66.0000
SPL 2.07.0000
SPL 2.08.0000
SPL 2.10.0000
SPL 3.03.0000
Android / WP7 / MAGLDR k hỗ trợ HSPL3.03/OSPL3.03.
Phải sd HSPL2.08 nếu mún dùng Android / WP7 / MAGLDR.
Vừa up lên 4.0.4 NexusHD2 ICS CM9 HWA v2.3 cho con HD2 Tmobile, mọi thứ ok trừ chức năng phone. Vào phone thì hơi lâu (thường đen màn 1 -2s rồi mới vào). Lúc ng khác gọi đến cũng thế., đen màn 1-2s rồi mới hiện lên. Có ai bị ko?
Thêm nữa là rom này ko có chỗ chỉnh hiện thị % pin.
Có b nào biết khắc phục ko ạ?
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vitinhtubhhb Vào cuộc gọi tôi cũng bị vậy. Với tôi thì ko sao.
% pin thì dùng pm Go switch widget thế là có % luôn. Lo thì dùng Bettery boost thế là có đủ % , nhiệt độ của pin. Xong
Anh em kiểm tra giúp mình lỗi pin hd2 nhanh hết do chay Adr 4.0 đúng không, Máy mình sài chưa đến 12h, mặc dù ít vọc internet
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dunglighthouse Tôi chạy 4.0.4 cũng của tytung Bản ...... HWA v 2.7 thấy pin có vẻ khá nghe gọi khoảng 15 cuộc, mỗi cuộc 2-4phút, sms khoảng 5 tin, vào mạng khoảng 1h đồng hồ. Chung cuộc cũng từ 6h-24h 1 ngày, pin còn dư 19%. Ko biết có ăn pin quá ko vậy.?!
mình đã từng gặp spl như vậy!
muốn cài android cho hd2 thì spl pải là 2.08 Hspl -->hd2 thg` hay t-mobio đang chạy android đều có spl 2.08
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuandiennang Có nghĩa là mọi hd2 đều dùng 2.08 à

@giapi1979 mọi hd2 đang chạy android đều có spl 2.08 HSPL

vitinhtubhhb bạn up lại bản rom 2.3x hoặc về win mobile 6.5 xem sao...
Cho mình hỏi con HD 2 của mình vẫn đang ở WP 6.5 h muốn thành android 4.0.4 .
Mình đưa về bootload rồi nhưng khi mà wipe máy đến đoạn chạy % thì ko thấy chạy % nào cả cứ 0 % mãi thôi .
Vậy cho mình hỏi máy bị làm sao ! 😔
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@koolmen
Bạn tìm trên google hay youtube là: up rom android cho hd2 sẽ tìm đc câu trả lời bằng clip, đơn giản hơn cách hướng dẫn bằng chữ. Ok?

Gửi từ NexusHD2 của tôi
chào các bác, e mới mua 1 conn htc hd2 t8585, vì chưa dùng bao jo nên khi mua máy ko kiểm tra, bây jo bỏ sim vô xài thì chỉ được sim mobi và vietnammobile, bỏ viettel vào thì bị forclose ko làm j đc. e làm theo hướng dẫn để vào màn hình xanh đỏ tím vàng thì ghi thông số như sau:
PB81100 SS-BC
SPL-2. 08.HSPL 8G XE
0x05
Cotu l laHSPL 0x40
trong thông tin điện thoại thì ghi như sau :
số kiểu : nexus one
phiên bản của android : 2.3.4
phiên bản dải tần cơ sở : 15.42.50.11U_2.15.50.14
phiênn bản kernel :2.6.32.15_tytung_r10-gbdfeaactytung@ubuntu#72
số phiên bản GRJ22(NexusHD2-Gingerbread V2.8 NAND)
các bác có thể giúp e up lại rom cho máy ko ạ, máy bị lỗi chạy chậm và rất hao pin. e có đọc hướng dẫn ở trag 1 nhưng hướng dẫn sơ xài quá , 1 số bước ko ghi hướng dẫn nên e ko bít bắt đầu từ đâu. rất mong các bác kinh nghiệm chỉ giúp giùm e với ạ. e cảm ơn rất nhiều
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuantoan9100
bạn vào đây:
sau đó làm theo 1 phát là ăn luôn, cellphone up 4.1 còn bạn up 4.0, như nhau.Đầu tiên bạn nhét file rom Android 4.0.4 vào thẻ nhớ rồi làm theo trong clip đó,bạn bỏ bước đầu tiên vì bạn đã có hspl rồi, bạn làm bước 2 tức là bước dùng pm MAGLDR113 đó.( up 4.1 thì cần 300m và cach là 5mb còn 4.0 thì chỉ cần 200mb và cách 5mb là đc). sau đó bạn làm theo clip là xong.
nếu vẫn ko đc thì qua tôi làm cho 1 lần(nếu bạn ở HN, hay quanh khu Bkhoa, Mai động ) thì tốt.
tôi cũng mới chơi hd2 nhưng đọc và clip cách xa nhau vạn dặm. tôi xem clip này thế là làm luôn đc, up hộ cho 3 con HD2 rồi.
Nhớ ko để máy tính tắt trong khi làm các thao tác đó!!! máy toi flat đó.
M vừa cài lại MIUI 2.3.7 cho HD2 Tmo, quá trình cài đặt bt như hướng dẫn, máy chạy 2.3 ngon lành. Nhưng khi cài soft Play hoặc từ thẻ nhớ thì ko cài đc. Cài từ Play thì báo Insufficient storage available, cài từ thẻ thì báo out of space. Ai tư vấn giúp với ạ. Quá trình up rom m làm theo cách ở đây http://www.lighthousehn.com/read.php?89
cần main Hd2 t-mobile
Lâu ngày k onl tinhte, h onl lại thấy mấy bác toàn dùng rom lỗi thời 😔. Bác nào có thắc mắc gì thì hỏi nha, mình giúp cho
@Saboteur M vừa cài lại MIUI 2.3.7 cho HD2 Tmo, quá trình cài đặt bt như hướng dẫn, máy chạy 2.3 ngon lành. Nhưng khi cài soft Play hoặc từ thẻ nhớ thì ko cài đc. Cài từ Play thì báo Insufficient storage available, cài từ thẻ thì báo out of space. Ai tư vấn giúp với ạ. Quá trình up rom m làm theo cách ở đâyhttp://www.lighthousehn.com/read.php?89
Trả lời hộ m với b.
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vitinhtubhhb Bạn làm theo clip tôi đính đó. Chỉ khi chia ổ thì nhớ để 200mb khi up androi 4.0 còn 4.1 thì để 300mb,còn cach thì để 5 mb cho cả 2 loại rom. Nếu o Hà nội thì qua tôi làm cho 1 lần là biết ngay. Máy chưa sửa chưã lad dc.ok?

@giapi1979 M cũng làm như b, lúc chạy đến bước MAGLDR113 thì nhấn 300Mb và 5M sau đó đó mới nhấn Repartition. B ở khu vực nào à, cho m số đt để m hẹn gặp.
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vitinhtubhhb Nếu chạy rom 4.0 thì để 200mb thôi,tôi bảo rồi còn j. Chạy 4.1 thì mới cần để 300mb, vì trên bản rom 4.0 người ta cũng chỉ cần <190mb thôi. Tôi ở dưới khu Lĩnh nam, nhưng làm việc ở gần Ngã 4 vọng, chiều o Bkhoa

giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giapi1979 Bạn vẫn chưa làm đc à?

M chạy 2.3.7 vì các bản 4. HD2 chạy hơi chậm, chạy 2.3.7 MUIU thì để để bnh MB và cache bnh hả b? Quá trình up thì vẫn như thế đúng ko a?
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vitinhtubhhb thường khi dow ở 1 trang nào đó chuyên về rom cho hd2 thì đều có thông tin về cach cũng như bộ nhớ khi chia ổ, như bên xda-dev vậy. còn nếu ko có hay ko chắc chắn thì cứ để 200mb và cach là 5 là thoải mái. tôi nhớ ko nhầm thì bản 4.0.4 ..... v2.7 tôi dow bên xda thì nó chỉ cần 178mb và 5mb cach thôi. để dư ra ko khi cài dễ bị treo logo hay gì gì đó....lúc đó xử lý cũng ko đơn giản lắm mặc dù ko chết máy.
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá trình up : Nguyễn Y Vân!!!
Hic, đúng là bó tay, quá trình làm y như video của b roài mà up xong máy vẫn lên phiên bản mới bt. Nhưng ko cài đc phần mềm, kể cả từ Play và thẻ SD. M cài 2.3.7 MIUI, để 200Mb và 5Mb. Bjờ mà cài lại từ đầu cho con này thì ngoài các bc trong video, có fải làm gì liên quan đến task, up kernel... ko hả b?
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vitinhtubhhb Buồn nhỉ!? Ko bù cho tôi, nguyên sáng này ngồi up khoảng 4 lần luôn, kể cả ko cần cắm máy tính, cứ vào Recovery up trực tiếp ko cần xóa trên máy luôn.
Bạn thử cài bản rom khác xem sao? Ko dc thì qua tôi thử có khắc phục đc ko? Bản 2.3.7 cho tới 4.1 tôi cũng thử hết rồi.

các bác ơi cho e hỏi e có con HTC Tianxi T9188 đang chạy WP 6.5 toàn tiếng tàu khựa . các bác có cách nào up sang andriod cho e đc ko ạ ! dùng toàn tiếng tàu bực m v~ . con này củ hành quá nên trên GG chả ai HD . rất mong nhận đc sự giúp đỡ của các bác ạ !
@giapi1979 ko sao cứ thử thôi bác ạ . chết thì vứt thôi toàn tiếng tàu dùng chán bỏ m.
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@theanh9k Có j tối tôi online cho bạn.

@giapi1979 bác ơi e xin cái YH ?
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@theanh9k Tranhoa1997@yahoo.com.vn ok?
sao con HTC HD2 - T-Moblie của mình up rom 4.o.3 jờ chạy 3g k dc zậy ? có ai giúp mình fix k ?
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@combatantflame Bạn xem lại bản radio đi, có bản radio ,và lên 4.0.4 thì ổn định hơn, 2 bản ko khác nhau nhiều đâu. Còn radio thì bạn tìm bản 2.15.50.14 đó, bản đó rất tốt cho T-mobile với mọi bản rom khác nhau. Tôi cũng dính lỗi đó và qua bên xda mới phát hiện ra.

e có bản Rom của nó rồi nhưng cài đặt có giống các quy trình của HD2 ko bác ? cái recover và MAGLDR ấyAGLDR

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019