Rom Android 4.0.3 cho HTC HD2 (đã Test,tiếng việt) update rom 4.0.4, rom JB 4.1.2

thuandiennang
26/2/2012 6:56Phản hồi: 764
764 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Class 4 cài thì cài được, nhưng giật lắm bạn à, mình đang dùng 16g class 10 samsung, chạy mượt lắm, như trên nand vậy, mình đang dùng bản này
iCyanogen_1.4_NativeSD
http://www.mediafire.com/?94hxnarpbnmacao chạy rất mượt
@hoangpro1234 Em đang dùng lueOrange Mix v1.2 thấy pin cũng tốt, cái iCyanogen này pin dùng ổn k ạ?
@hoangpro1234 Bác hoangpo1234 ơi, cho mình hỏi bác đã sử dụng 2 bản iCyanogen_1.4_NativeSD và bản rom NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.8 của tytung. Bác thấy bản nào xài mượt, ít hao pin và ổn định hơn vậy bác. Vui lòng cho mình xin ý kiến. Thanks
@Ken99 Uh chào bạn theo cảm quan của mình thì thấy:
- Bản iCyanogen_1.4_NativeSD là bản chỉ chạy trên thẻ nhớ, hiện tại mình đang dùng, chạy khá mượt, phải nói là mượt hơn bản NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.8 trên Nand, ổn định, pin dùng cũng tương đối lâu bạn à một ngày hoặc hơn, cũng tùy người dùng.
- Bản NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.8 chạy được trên nand và cũng chạy được trên thẻ khá là ổn định, nhưng mượt thì có thể kém hơn chút so với bản iCyanogen_1.4_NativeSD , pin mình thấy 2 bản giống giống nhau thôi.
Một phần nữa đó là pin có thể do radio các bạn dùng.
Mình khuyên nên dùng radio này HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR sẽ tiết kiệm pin hơn các bản khác
@hoangpro1234 Bác cho hỏi bản iCyanogen_1.4_NativeSD của ai phát triển thế bác. Bác cho mình xin link nhé!
@hoangpro1234 HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR--> radio của máy Hàn quốc ak bạn?
mình thấy bản radio 2.15 vẫn ổn định nhất ;)
Bản iCyanogen_1.4_NativeSD chạy trên thẻ bạn ah, còn bản Blue Orange Mix 1.2 đó chạy trên máy, nói chung 2 bản này đều tốt, mình thấy chạy rất ổn
shiva_ndt
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangpro1234 bác cho em hỏi bản 4.0.4 em muốn cài phím ảo cho hd2 thì dùng soft j? sợ ấn phím cứng nhiều lại honhr
@shiva_ndt http://www.mediafire.com/?xhtj3lrajjn1170
Của bạn đây, cài như up rom bạn nhé.
Mình dùng cái Rom EvoHD2 thấy mượt hơn cả, pin cũng same same nhau
cái RADIO trên là mình tải về máy rồi làm sao dùng hả anh?
Bạn đưa về chế độ bootload 3 màu, kết nối với máy tính rồi chạy file ROMUpdateUtility, ngồi đợi là oke
@hoangpro1234 Ok em làm đc rồi tks anh 😁
Nhưng hiện tại chưa thấy gì thay đổi nhiều. À anh thử cái EvoHD2 xem. mượt lắm mà k có độ trễ như các Rom kia
Ở bên trên mình đưa link rồi mà
@hoangpro1234 Ah bạn ơi, bạn dùng phần mềm nào để phân vùng thẻ nhớ thành ext4 vậy bạn? Mình dùng MiniTool Partition Wizard Home Edition, nhưng bị lỗi. Phải phân vùng trên Recovery, vào mục 8. AD recovery --> Advance --> partition SD card --> 1024M, nhưng sau khi phân vùng, chỉ có phân vùng ext3 chứ ko phải ext4. Giờ muốn chuyển lên ext4 phải làm thế nào bạn?
shiva_ndt
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangpro1234 bác cho em hỏi là bản 4.0.4 hay 4.1.2 dùng thấy ổn định hơn ạ 😃
@Ken99 MiniTool Partition Wizard Home Edition
hoặc là http://goo.im/devs/Xylograph/AOKP/WIP/4EXTRecoverySD.zip
giải nén có 2 file bạn cop vào thư mục gốc của thẻ, sau đó thay vì bạn chọn 8 thì hãy chọn 2 nhé, boot từ thẻ nhớ sau đó có mục Advance --> partition SD card thì chọn ext 4 nhé
hoặc bạn tham khảo bài này http://www.tinhte.vn/threads/1493550/
@shiva_ndt Bạn đọc lùi lại vài trang a e đã bàn luật rồi bạn a
shiva_ndt
TÍCH CỰC
11 năm
va
vâng, bác cho em hỏi nốt h muốn thay đổi phông chữ của máy thì làm tn ạ? gà mờ quá mong bác chỉ giáo 😃 máy em đã root ạ
Có bác nào bị lỗi khi phân vùng thẻ nhở bằng MiniTool Partition Wizard Home Edition ko? Mình bị lỗi thế này: Failed to execute the following command:
Resize partition Diskindex:1 Partitionindex:1 NewStartingLba: 8192
NewPartitionsize: 28653568 SafeMode:1
Errorcode:16
Disk I/O: error
Có ai biết lỗi đó khắc phục như thế nào ko, giúp mình với.
@Ken99 Đã giải quyết được 😁
mình bận công việc quá, nên ko có nhiều thời gian update các bản rom mới nhất, nuột nhất cho ace đc.
mọi người có thể qua đây update những bản rom mới nhất,
HD2 Android
nhozbaod
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các bạn, mình có 1 con HTC HD2 Tmobile, không có thẻ nhớ thì có up rom lên được không ? Hiện máy mình đang chạy windows mobile, up rom theo hướng dẫn ở #1 được không ? thanks
Khi up rom dạng file zip thì bạn phải có thẻ nhớ để copy file zip vào thì mới up đc rom chứ bạn.
nhozbaod
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangpro1234 mình mới đi mua cái thẻ nhớ rồi
vậy bây giờ bắt đầu thực hiện fải ko bạn?
Màn hình bootloader của mình như sao:
Security unlocker
PB81*** SS-B3
SPL-2.10.0000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
MicroP(Touch) 0x50

Vậy bắt đầu hspl cho em nó fai ko bạn? thanks
Đúng rồi bắt đầu HSPL 2.08 bạn nhé
nhozbaod
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy bài hướng dẫn ở link này cụ thể, mình làm theo đc không ?
http://www.lighthousehn.com/read.php?89
nhozbaod
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ở mình hspl rồi, cài radio rồi luôn, xong mình wipe cái bây giờ khởi đọng tới sticktogether rồi đứng luôn ? mình tưởng hspl rồi thì wipe đc chứ ?
@nhozbaod bạn làm đúng theo HD của mình ở #1 và bài hd chi tiết, là sẽ ok
nhozbaod
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuandiennang Thanks. mình làm được rồi
nhozbaod
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang ở 4.0.3 muốn về 2.3.7 thì chỉ cần down rom 2.3.7 về chép vô thẻ nhớ rồi ad recovery là đc fải ko?😃
@nhozbaod copy rom vào thẻ nhớ, vào recovery up thôi
nhozbaod
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuandiennang Vậy là từ giờ trở đi muốn up rom thì chỉ cần download rom dạng *.zip chép vô thẻ nhớ rồi ad recovery fải không bạn ? thanks bạn trước😃
cmu
Trứng
11 năm
Mình đang ở 4.0.3 muốn về 2.3.7 thì chỉ cần down rom 2.3.7 về chép vô thẻ nhớ rồi ad recovery là đc fải ko?
Mình cũng vậy.....HD2 chạy 4.0.3 hay bị đứng máy quá hix 😔 ....mình cũng muốn về 2.3.7.....Ai chỉ giúp với.Thank. 😃
@cmu d0wn rom 2.3.7 copy vào thẻ, vào recovery up thôi ;)
manhculoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuandiennang 😁 đag ở 2.3 thì chỉ cần copy 4.0.4 vào thẻ nhớ rồi up trên máy thôi đúng k bác , à cho mình hỏi bạn 4.0.4 và 4.1.2 của bạn , bạn nào ổn định và mượt hơn?
@manhculoc theo mình thấy thì 4.1 ổn định hơn 😃
manhculoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
uppppp
Thuận ơi, a là Kiên vừa up bản rom 4.0.4 lúc chiều đây, sảy ra 2 htg thế này:
1. đang gọi điện máy tự nhiên restart lại
2. gọi điện máy ở đầu dây bên kia co lúc nghe ko rõ
hiện tại là thế đã, có gì sẽ up tiếp để e tham khảo
manhculoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenkien27061983 e cũg vừa up bản 4.0.4 lúc tôối. goọi thì chưa bị rs nhưng trong lúc gọi thì lúc nghe thấy lúc khôg. mong b chủ kiểm tra lại
Rom Nexus HD2 của tytung bị lỗi khi gọi điện nha thớt, với lại nhắc các bác up rom thì chịu khó qua xda mà coi cứ detail, trong đó tác giả người ta có chỉ định số MB khi repatition CLK.
hơi ngoài 1lề chút, a muốn nhờ chú tư vấn giúp a với, giờ a đang muốn mua 1con iphone4s mới hàng xuất xứ KH/LL/J tại techone chỗ thái hà,giá ở đây chắc là rẻ nhất rồi, vì a tham khảo trên mạng ở mấy địa điểm có tiếng thì máy cũ đã đến 10 củ rồi, mà mua hàng này rủi ro cao quá, mình là công chức nhà nc, cũng ko dư dả gì, bỏ ra 1 khoản tiền như thế nên cũng rất đắn đo, nên a muốn hỏi ý kiến chú: ngoài ktra những tính năng cơ bản như: cảm ứng, cảm biến,nghe gọi, nhắn tin, wifi, gps, imei có trùng như ở hộp, thì cần chú trọng đến điều gì nữa ko ! cảm ơn chú trc nhé
@nguyenkien27061983 KH về tâm lý là Ko thíc.
LL của mỹ cũng vậy, tốt nhất là chơi hàng Japan Quốc tế

anh tét các chức năng, và cửa hàng đó cũng làm ăn uy tín mà, ghi hóa đơn BH đầy đủ, .. là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019