[ROM] Android Open Kang Project - Milestone 5 (28.04.2012)

nova_ck
15/2/2012 9:54Phản hồi: 155
[ROM] Android Open Kang Project - Milestone 5 (28.04.2012)
Hiện tại sau khi Cyanogenmod đưa ra bản CM9 (ICS) alpha cho Hp Touchpad thì một số các nhóm phát triển khác cũng dựa trên đó để tạo ra các bản ROM khác với một số sự thay đổi .
Cho tới thời điểm này có ngoài CM9 Alpha thì còn có các ROM như Bricked,CherryKANG,Classicnerd ICS,và bản ROM

Android Open Kang Project - Tenderloin - Milestone 4 / Milestone 5

Bản ROM chỉ dựa trên cấu trúc từ ROM CM9 Alpha , còn lại FRAMEWORK và các thành phần khác thì được CAF và TEAMKANG phát triển .

Thông tin cụ thể về bản ROM và thảo luận các bạn có thể tham khảo tại đây :

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1537636

Tải bản ROM Tenderloin tại đây ( có sẵn cả gapps , chú ý là chọn Tenderloin nhé )

Update ( 28.04.2012)
Milestone 5 ( Android 4.0.4 )
Chú ý :
Nếu các bạn đang dùng các bản ROM khác hoặc là đang dùng AOKP nhưng Android Version 4.0.3 (vào Settings-About Tablet để kiểm tra) thì đừng quên wipe data/factory reset trước khi cài .​
Nếu cài cùng với bộ gapps 22.4 mà gặp lỗi không backup lại ứng dụng thì cài lại bộ gapps 17.3 sẽ không bị nữa . Mọi ứng dụng mình đã tải từ google play sẽ đc backup về máy toàn bộ .​
-----

Hiện tại nhóm này vẫn tiếp tục phát triển các bản Build tiếp theo , các bạn có thể vào đây để tham khảo

Nếu thích bạn có thể tải các bản Build mới nhất về và thử .

Cách cài đặt :

1) Tải bản ROM và gapps về , Copy vào Touchpad
2) Khởi động lại máy , khi moboot hiện ra thì chọn Clockworkmod (CWM)

Quảng cáo

3) Tạo Backup ( nếu bạn thấy cần thiết )
4) Từ Clockworkmod (CWM) wipe data/factory Reset ; wipe cache ,tiếp tục chọn Advanced- wipe Dalvik cache
5) Cài đặt ROM và Gapps ( CWM- install Zip from SD Card )
6) Khởi động lại , trong moboot - chọn Boot AOKP để sử dụng .

Mình đã dùng qua bản ROM này từ Milestone 3 , Build 22 , Build 23 ,Build 28 và bản mới nhất là Milestone 4, 5 .

Cảm nhận là khá ổn , ngoài các lỗi mà hiện tại tất cả các bản ROM khác đều gặp phải ( như Camera,loa rè..) thì bản ROM này sau khi cài mình thấy sử dụng ổn định , Pin cũng khá tốt , ứng dụng và games chạy tốt.

Có một lỗi là thỉnh thoảng máy tự khởi động lại và đứng ở hình boot con ngựa , trong trường hợp này bạn nhấn giữ nút Home + Power đến khi máy tắt , rồi nhần giữ power để bật lại như bình thường .

Quảng cáo

----------------

Để chơi được nhiều Games (hạng nặng) bạn có thể sửa file Build.prop , sửa tên thành Samsung S2 ( phiên bản T-mobile), vì máy này cũng chạy chip 1.5GHz Qualcomm , cấu hình gần giống Touchpad .

ro.product.model=SGH-T989
ro.product.brand=samsung
ro.product.name=SGH-T989
ro.product.device=SGH-T989

Sử dụng root explorer để sửa nhé , nếu chưa biết cách bạn có thể xem video hướng dẫn ở đây :

Sau khi sửa xong , khởi động lại máy và cài games nhé .
Máy mình dùng ROM -AOKP , sau khi sửa xong đã cài và chạy ngon các games sau ( dùng data của adreno nhé )
PES11,PES12,Real Steel HD ,Big time Gangstar,Blood&Glory

Games các bạn sang bên box Android mà tải nhiều vô kể , tải apk và data ( dành cho Adreno nhé ) .
Lúc cài mà cái nào báo lỗi thì cứ chạy lại , còn cài xong thì nó bảo cần data thì cứ để nó tải về là chơi được .

Mình giới thiệu ở đây để các bạn có thể thử xem sao , bây giờ Touchpad cũng nhiều ROM , tha hồ mà cài :p
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kietcsf
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này mình cài bị lỗi sạc pin.
minhvnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang sài bản cũa Classicnerd . Thấy rất ok

---------- Post added at 09:20 AM ---------- Previous post was at 09:17 AM ----------

Mình cải trò where my water thấy bị lỗi hình ảnh không biết có ai giống như mình không
Mình xài bản CherryKang, ra ngày 13/02. Chưa vọc gì nhìu vì k0 có thời gian, thấy mọi người trên rootzwiki đánh giá rất tốt.
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
bạn cho hỏi tát cả bạn trên thì bản nào là ổn định nhất để mình chuyển sang cm9 đây,các bạn cho ý kiến nhỉ.
nova_ck cho cái bảng bình chọn đi nhỉ
mrm00n
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng bản build 23 AOSK, khá ổn định (sau khi đã dùng hầu hết các ROM khác
)
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
bản AOSK dow ở đấy bạn cho mình xin
TungLam_91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vẫn đang chạy nguyên cái CM9 chưa cài thêm rom gì.vì nhiều quá ko bik cài cái nào.tiện thể anh Nova cho em hỏi. cái bước wipe data/factory Reset ; wipe cache / Dalvik cache để làm gì và làm thế nào ạ. thank a
Đường dẫn đến trang tải ROM và gapps mình đưa trên bài viết rồi đó , bạn vào đó tải về , ROM thì chọn tenderloin là dành cho Touchpad

Nếu mà em dùng CM9 ổn rồi thì không cần cài ROM khác nữa , trừ khi muốn nghịch và trải nghiệm thử các bản ROM khác .
Thường thì mỗi khi cài lại ROM mới họ đều khuyên nên wipe data/factory Reset ; cache / Dalvik cache , cái này gần như là làm "sạch" lại máy trước khi cài bản ROM mới thôi .
Khởi động lại máy , vào moboot , chọn Clockworkmod (CWM) sẽ thấy các lựa chọn trên , trong CWM vào Advanced thì sẽ thấy
wipe Dalvik cache .

Để cài ROM mới (sau khi đã cài CM9) khá đơn giản , tải bản ROM , tải gapps kèm theo bản ROM ( đều là file zip ) sau đó copy vào Touchpad . Từ moboot , chọn Clockworkmod , install zip from sdcard , chọn file ROM đã copy vào , chờ cài xong thì tiếp tục chọn file gapps để cài . Xong xuôi khởi động lại máy là có ROM mới chạy luôn .
Mình cài rom mới của CherryKang vào update cho cái Kang v3, giờ lúc boot nó hiện ra cả 2 mục là CherryKang và cả Kangv3, vào trong folder boot xóa file UImageKangv3 thì nó k0 cho xóa. Lúc boot nếu chọn kang3 thì nó vẫn vào được android của bản CherryKang nhưng k0 tài nào bật wifi lên được. Còn vào thẳng CherryKang thì wifi xài ok. Chả hiểu sao luôn.
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
sao bản này ko có market nhỉ...........may tính nó cứ bảo thiếu MTB driver
Bạn có cài bộ gapps kèm theo chưa ? Cài xong gapps là có martket luôn mà .
Bản Milestone 3 , hay các bản Build để có file gapps tương ứng đi kèm , flash ROM xong thì flash gapps .
Bạn vào Settings -- Storage, nhấn vào 3 ô vuông bên góc phải trên cùng ,rồi bật MTP mode thì máy tính sẽ nhận ra .
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
thế ah bản mình cài ban bild23 nhưng gapps của Milestone 3 ah MTP mode ở đâu bạn nhỉ
Build 23 có kèm gapps riêng dành cho nó đó , bạn cài đúng gapps kèm theo là được .
Chắc do bạn cài gapps của Milestone 3 nên bị lỗi . Bạn wipe lại toàn bộ rồi cài lại ROM và gapps chuẩn là xong .
Bạn cài xong xuôi thì vào :
Settings -- Storage, nhấn vào 3 ô vuông bên góc phải trên cùng , khi đó bạn sẽ thấy MTP mode , tích vào để bật nó lên là xong .
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
ok bạn,nhưng mình chi cần cài gapps ko co đc ko,vừa cài rồi co cần cài lai rom ko nhỉ,đang dùng chưa thấy sao,cho icon nó bé lại đc ko to quá,cái này 160 hả bạn.mà trong market của mình cũng như điện thoại đều mất hình minh họa,ko hiểu do mạng vnpt hay là thế nào
Bạn có thể thử cài bản gapps mới xem sao .
Theo mình tốt nhất là wipe sạch rồi cài lại cả ROM và gapps thì hay hơn , vì file ROM bạn có sẵn trong máy rồi đúng không , chỉ cần copy file gapps mới và cài bằng CWM ( install zip from sdcard ) thôi .

đúng là nó 160dpi đó ,để 160 hình như là sẽ không bị lỗi Market thì phải .
Mình cài mấy bản ROM khác nhau , toàn là 160dpi thôi .
Cài ROM xong thì vào market cài go launcher luôn , còn mấy cái launcher mặc định thì mình không dùng .
Go launcher thì hiển thị khá đẹp .
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nova đã dùng thử Cornerstone cho CM9 chưa?
http://rootzwiki.com/topic/18428-cor...lue-ics-style/

Cornerstone là 1 dự án mã nguồn mở cho phép mở nhiều ứng dụng 1 lúc trên 1 màn hình Android, rất phù hợp với tablet chạy Android
http://www.onskreen.com/cornerstone/
Cornerstone CM9 (UNOFFICIAL) mình cài cùng với bộ gapps v11 ,
cài xong thì kết nối mạng wifi ,đăng nhập pass nhưng nó không nối , phải khởi động lại máy thì nó tự nối vào .
Market,web,youtube ,mail ... chạy ngon .
Nó chia màn hình thành 1 khung lớn, 2 khung nhỏ . Hai khung nhỏ mình có thể chọn ứng dụng tùy ý , khi khởi động vào là nó vào thẳng luôn , còn trong quá trình sử dụng thì 3 khung hình độc lập với nhau . Có nghĩa là từ 1 khung hình mình có thể vào launcher và mở ứng dụng khác trong khi 2 khung kia vẫn hiển thị và hoạt động .
Thậm chí vừa chém hoa quả ,vừa xem youtube , vừa duyệt web cũng được .

Tuy nhiên do khung màn hình bị cắt thành 3 nên ảnh hưởng tới việc hiển thị của nhiều ứng dụng . Các ứng dụng cơ bản như yahoo,mail,web,facebook,youtube .. thì tương thích tốt .
Sau khi cài wifi fix trên market thì đỡ tình trạng không kết nối được vào mạng .

Mình dùng cái này từ hôm qua , nói chung là cũng vui vì nó lạ lạ :p

ledanh89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản kang này còn 1 bug khá khó chịu, đó là khi xoay màn hình nằm ngang thì không sao, nhưng xoay dọc rồi trở về ngang, lúc vào menu apps thì cái tỷ lệ hình của menu apps bị thu nhỏ lại, giống như nằm dọc, không trở về như cũ 😔
TungLam_91
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái Cornerstone CM9 em vừa đọc ở đâu đó trên tinhte hôm kia thì hn đã có bản cài rồi ạ.nhanh thật. e vọc luôn bi h. hi. cho em xin cái link dow rom và gapp vs ạ
Link tải thì ở đây :
http://rootzwiki.com/topic/18428-cornerstone-cm9-unofficial-blue-ics-style/

Gapps v11 ở đây ( gapps này dùng cho khá nhiều ROM được như Bricked,CM9 Alpha )
http://cmw.22aaf3.com/gapps/gapps_ics_4.0.3_v11.zip

So với các bản ROM khác thì bản này chưa hoàn thiện bằng , do nó có sự chia khung màn hình nên dẫn đến một số ứng dụng sẽ không tương thích . Cài để nghịch thì cũng không mất gì 😃
Tốt nhất là em nên găm sẵn trong máy một bản ROM khác ( cái nào thấy ưng nhất ) để khi chán thì flash lại luôn , đỡ mất công copy .
ledanh89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho em hỏi cách gỡ ROM ra khỏi máy với 😔. À còn vụ DPI thì để bao nhiêu để chơi game tốt vậy? Em làm theo cách của anh NOVA lun, thay đổi file build.prop nhưng mà số lượng game chơi ko được nhiều quá :(
ledanh89
ĐẠI BÀNG
12 năm
sẵn cho em hỏi ké lun cái này, để bên topic kia không biết có ai đọc không nữa 😔
Bác thử mang con TP của bác sang máy khác cắm chưa? Xem nó có bị lỗi format đấy không.

@Bản AOKP này em thấy có lỗi về vấn đề sạc pin, cắm sạc vào thì máy vẫn báo sạc nhưng thực tế là không sạc được tí nào cả.
bác nova_ck đang dùng bản này có cách nào khắc phục được không/
Mình cắm sạc vào thì sạc vẫn bình thường , nếu mà cắm vào máy tính thì chắc điện không đủ nên sạc chậm .
Bản AOKP này mình thấy PIN có vẻ khá ổn , mình để wifi luôn bật ( kể cả tắt màn hình ) thì mất khoảng 1-2% một giờ standby .
Sử dụng bình thường cũng được hơn 6h .
Có một điểm lỗi của bản ROM này mà mình gặp 2 lần , đó là khi xử lý đồ họa liên tục trong vài tiếng ( ví dụ xem phim liên tục trên Youtube hay chơi games 3D liên tục ) thì bị khởi động lại , nhưng nó sẽ đứng ở màn hình boot ( hình con ngựa có sừng ) và cứ quay mãi mà không vào . Chỉ có cách là tắt "nóng" bằng power+home , sau đó bật lại .
Tuy nhiên lỗi này tạm thời không phải là vấn đề lớn vì không bị thường xuyên .

Cảm nhận của mình thì đây là bản ROM ổn định nhất mà mình đã dùng qua , ngay cả CM9 Alpha hay Bricked , cherryKang mình cài xong đều bị ít nhất 1 lần đơ máy hoặc bị SOD , nhưng ROM AOKP này thì chưa bị lần nào như vậy cả .
Hiện tại đây là bản ROM mình luôn găm trong máy , các bản khác thì cài để trải nghiệm thôi .

Đã có bản Build 24 (ngày 19-2) rồi
http://forum.aokp.co/page/releases/_/build-24-r5
Mình sạc bằng nguồn bình thường, khởi động lại sang webos thì sạc bình thường. Không hiểu là sao nhỉ?
Chắc để thử bản 24 này xem thế nào 😃
Em đang dùng AOKP 23, giờ đã có 25 rồi, mà hình như bản 24 đã fix lỗi xem youtube HD rồi phải ko ạ?
Giữa bản 25 và Alpha 2 CM9, bác nào dùng cả 2 rồi recommend em bản nào hơn với?
Mình nhớ là các bản build hiện tại chưa fix lỗi xem videos HD đâu .
Các bạn có flash bản Build mới nhất thì chia sẻ trải nghiệm xem có gì khác không nhé .
Hiện tại mình đang dùng CM9 Nightly Builds .
mrm00n
ĐẠI BÀNG
12 năm
Build 27 mới nhất nhưng chưa hỗ trợ HD đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019