Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ROM] Android Open Kang Project - Milestone 5 (28.04.2012)

nova_ck
15/2/2012 9:54Phản hồi: 155
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa cài AOKP 27 xong. Giờ đang đợi nó load không biết bản mới này có gì hay hơn ko?
Chả hiểu sao em update webos lên 3.0.5, nhân tiện format lại Android rồi vài lại AOKP 27 qua Acme, lát sau boot toàn bị treo ở màn hinh con ngựa 1 sừng, hết pin mới tắt. Cài bằng Clockwork cũng bị thế chán quá lại phải quay ra CM alpha 2. Bản alpha 2 em thấy battery kém hơn hẳn AOKP.
minh cung bi y chang nhu ban. neu co' cach nao` khac phuc. cho minh biet voi nhe
Khắc phục bằng cách quay lại 26 rồi chờ 28 thôi bạn ơi 😃
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn vào CWM wipe data, wipe partition cache và Dalvik cache rồi boot lại xem. Còn bị treo thì cứ Home + Power là nó restart, sao phải chờ hết pin
Hôm nay đã có bản ROM hoàn chỉnh Milestone 4 , cải tiến quan trọng nhất là đã có hardware acceleration for video .
Có thể xem Youtube HD , videos HD như bản CM9 Alpha 2 rồi .

Mình đã cài và chạy thử không bị lỗi boot gì cả . Videos đã test chạy tốt .

Hôm qua mình cài CM9 Nightly Builds 7.3 + SUPREME Mods v1.2 , duyệt web 2,5h mất 50% pin :rolleyes: , cắm vào sạc máy tự khởi động lại , hú hồn . Thấy có AOKP Milestone 4 là chuyển sang luôn :p , mấy bản AOKP trước pin đều rất tốt .
Ngon quá, tối về test luôn thôi 😁
Nova_ck cho mình hỏi xíu về cách cài với, máy mình đang CM9 Alpha 2 rồi, giờ muốn cài lại cái này mà giữ data (chủ yếu là game trong A2) thì phải làm các bước nào? Thanks nhiều ^^
Bạn có thể tạo NANDROID trong CWM - Backup and Restore , sau đó cài ROM và lại Backup toàn bộ lại . Hoặc là dùng titanium backup cũng được . Đối với Titanium Backup hình như bạn có thể chọn backup riêng cho games thôi cũng được , chứ không cần phải tạo backup cho toàn bộ hệ thống .

Cái này mình cũng không rành lắm vì từ trước tới giờ mình rất ít khi tạo backup cho Android trên TouchPad ( vì mình sử dụng cũng không nhiều lắm , chủ yếu là thử ROM và duyệt web thôi ) .
vậy giả sử em đã backup lại bằng titanium rồi. Giờ em xóa sạch android bằng ACMEunistaller rồi cài bản khác vào. Sau đó lại cài titanium backup để restore lại thì có được ko a nhỉ. Hay phải kiếm file backup rồi cóp ra chỗ khác sau này lại cóp vào để restore
Cái rom này mình thấy ngon. Nhưng hình như ko quan tâm đến hptp mấy. Ai rành tiếng anh vào comment đi. Động viên họ
Sao khi cài bản M4 này xong thì ngoài moboot vẫn còn hiện lên CyanogenMod làm sao để nó mất lun vậy bạn Nova........thks

PS: Sẵn tiên bác có gapps-ics-20120304 bản mới nhất chưa up lên trang nào load lẹ giùm lên trang của wiki tải chậm mà rớt hoài hình như bản này lên lun google play store thì phải. Thks
Có 1 cách đơn giản hơn là bạn download file Zip này về: http://lib.paguro.ru/HPTouchpad/Android/updateremove-uimage.zip
flash file này trước khi flash ROM là OK nhé. Nó sẽ xóa bỏ hết các option boot bị chồng chéo lên nhau, chỉ để lại Webos, Android, CWM, và Webos Reset gì đó mình ko nhớ rõ. Và boot mặc định sẽ là WebOS nhé ^^
Bạn dùng root explorer và folder boot mà xóa cái file ulmage.cyanogenmod đi là nó ko hiện CM lúc boot nữa. Nhớ mount r/w
bản M4 này máy mình xài wifi vân kg ổn lắm tắt wifi, tắt máy khi kết nối lại thi kg được, nếu bật luôn chọn chế độ never thì kg sao, nếu tắt mún kết nối lại fai chọn forget xong mối kết nối lại được.
vậy bản rom nào bây h` đang ỗn định nhất vậy các bác aok, Classicnerd hay alpha2 ....?
bacmeogia1
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bạn nào có file apk của game PES2012k cho mình với.mình tải về nhưng khi cài đặt vào máy thì toàn bị exit thui.tks..
Các bạn đánh giá xem bản nào ổn định nhất đi!
Các bản ROM khác ( ngay cả CM9 Alpha ) cho dù mình có để wifi always ON thì nó vẫn bị đứt mạng , hoặc là biểu tượng wifi vẫn xanh nhưng không vào được mạng ấy chứ . Bản M4 mình dùng tới hôm nay chưa bị đứt mạng lần nào .
Nói chung về độ ổn định wifi thì mình thấy ổn nhất so với các bản khác .

Bạn sang bên box Android tải apk và data của Adreno , xong copy data vào máy rồi chạy apk .

Bản M4 này có lỗi là không xem được youtube HD trên trình duyệt ,mình đã thử với stock browser,ICS browser +,Opera,Chome .
Nếu vào ứng dụng Youtube thì lại xem được tốt .

Trong khi sử dụng nếu mà máy các bạn bị khởi động lại và đứng ở màn hình con ngựa có sừng , thì các bạn nhấn giữ HOME + Power để tắt máy rồi bật lại là lại bình thường . Tình trạng này thỉnh thoảng mới xảy ra , mình bị 1 lần khi chơi games liên tục mấy h :p
bác Nova xài LCD desnity là 155 hay 160 vậy bác....? cái nào good hơn với lại mình xài MXvideo coi file *.mkv có hình mà không có tiếng. Có soft nào giải quyết được kg bác....? Thks
Mình toàn dùng 160 thôi .
Bạn thử cài thêm bộ codec cho MX Video player ARMv7 xem sao , hoặc là bạn cài DICE Player .
Mình chạy thử mkv (hơn 800MB) , mp4 1080p bằng hai phần mềm này thì chạy tốt .
Còn Mobo Player thì kể cả cài codec cũng tậm tịt .

Khi mình thử bằng file "the.victorias.secret.fashion.show.2011.720p.hdtv.x264.mkv" khoảng 1,3GB thì sau khi copy vào máy dùng DICE Player thì không mở được , nhưng khởi động lại máy thì lại chạy tốt luôn , hình tiếng nét căng :p
Còn MX Player thì có thể chạy ngay sau khi copy vào , nhưng hơi bị giật giật một chút xíu , sau khi khởi động lại máy cũng vậy , không mượt như DICE Player .

Có cái này mình mới phát hiện ra , là trong lúc copy dữ liệu từ máy tính vào TouchPad thì nếu màn hình tắt thì nó sẽ cứ tối thui , nhấn thế nào cũng không lên , đến khi copy xong thì lại lên bình thường ;)
Thk sau khi mình cài thêm codec cho Mx thì chạy đã ok ngon lành, do kg cài codec nên nó không decode được 😃, nói chung vài lỗi đã kể ra thì nó chung mọi cái chạy ok.....
Bản này em cũng bị lỗi wifi, đang connected nếu tắt đi bật lại wifi thì mạng vẫn scan ra, nhưng không chịu connect vào, khi connect bằng tay cũng ko được, kể cả forget rồi nhập pass lại. Mỗi lần như vậy em toàn phải chạy app Fix wifi... trên market để fix. Nếu tiếp tục tắt wifi đi bật lại thì tình trạng tương tự.
TungLam_91
ĐẠI BÀNG
12 năm
một số gameloft như nova2 em đã tải data đầy đủ nhưng khi bật lên chạy đc mỗi cái video giới thiệu rồi báo lỗi:" rất tiếc Nova2 HD đã dừng lại" ròi thoát luôn( 1 số chương trình khác cũng bị tương tự khi đang chạy) còn cái FIfa 2012 em tải về thì bị lỗi lệch cảm ứng, ko chơi đc. có ai biết nguyên nhân và cách chữa trị ko giúp em vs ạ
phongkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
cả 2 đều chưa chơi. nhưng fifa 12 bạn đã down đúng độ phân giải chưa. hp touchpad là 1024*768
http://forum.mobilism.org/viewtopic.php?f=455&t=265957

Sent from my HP TouchPad using Tinh tế
mình chơi Modern Combat 3: Fallen Nation HD thì bị máy tự động thoát về màn hình boot rùi treo ở đó lun phải chơi 2 phím P+H reset máy lại mới được... chơi khỏng hơn một level thì bị............? chắc do rom chưa ổn định 😔

Bắt đầu vô chơi game nặng máy reset liên tục............
bacmeogia1
ĐẠI BÀNG
12 năm
uhm,mình cũng bị hiện tương như vậy.đang chơi pes12 thì bị out,nản luôn.đợi ản tiếp theo xem thế nào.
bản milestone 4 này hình như còn lỗi, mình chơi game hay làm gì đó lâu chút thì tự động boot ra hình con ngựa xong đứng lun,có ai bị giống mình ko ....?
có mình cũng bị chơi game nặng thì khoảng 30 phut thì bị
mình thấy bản m4 này cảm ứng ko đc mượt như bản Classicnerd Butta 0.1.0-v4.01, cảm ứng m4 cứ giât giật sao đó nhất là lúc từ menu thoát ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019