ROM COOK JB 4.2.1 OFFICIAL ONLY I9000 [28/12/2012]

forever9
25/3/2012 3:3Phản hồi: 1.676
1.676 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuidayy
ĐẠI BÀNG
12 năm
sặc ,i9000, lại còn tên như vậy nữa ah 0009i đúng là tiêu đề ko đụng hàng.heeeeee
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao bản CM10 v8 online mình cắm USB vào không nhận nhỉ? thậm chí không có tín hiệu sạc nữa. nên đành quay lại Gnex. tạm thời Gnex vẫn thấy đẹp hơn Cm10 đó.
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
trời ơi. sao không ai cảnh báo thế này tiêu em rồi. danh bạ back up trong bộ nhớ máy. mếu đưa về stock bằng odin thì còn không bác? hay là bị xóa sạch chắc chết em.
@spkt02cdt tháo pin ra. vào lại CWM bằng tổ hợp phím. Cài lại cái b6.1
Ôi trời.mình bị như bạn ấy.up từ stock thì zach viec quá.hj.đợi bản tiếp theo vậy
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
vấn đền quan trọng mình cần cứu là cái danh bạ !!!!!!!!!!!!!!!!!!
@spkt02cdt DANH BẠ BẠN CHỈ CẦN EXPORT RA BỘ NHỚ MÁY (LƯU Ý ĐỪNG ĐỒNG BỘ VỚI GMAIL NHÉ) UP ROM XONG RESTORE LẠI LÀ Y CHANG NẾU BẠN KỸ NỮA THÌ SEND VÀO DROPBOX 1 BẢN ĐỂ DÀNH THÌ CHẮC ĂN
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
flash lại bằng odin thì có mất dữ liệu trong bộ nhớ mấy không bác?
@spkt02cdt DỮ LIỆU TRONG BỘ NHỚ MÁY NHƯ ỨNG DỤNG VÀ CÁC BẢN ROM CŨ VẪN CÒN KG SAO CẢ
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
@spkt02cdt Xác xuất vẫn có thể mất đấy, khoảng 0.1%, mà hôm trước mình mới bị xong đấy =))
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bác. tất nhiên trước đó mình đã luu vào bộ nhớ máy 1 file. giờ mình sẽ up lại rom khác. chắc là pp anh gnex vì làm em hết hồn.
@spkt02cdt NHƯNG BẢN NÀY NÓ CHẠY NHANH LẮM NHANH VÀ MƯỢT HƠN CẢ BẢN 6.1
@forever9 Thế ko biết bản này đã là bản chính thức cuối cùng chưa bác.mà các lỗi đaz fix hết chưa nhỉ.
@boaxinhgai VẪN LÀ BETA THÌ CÒN UPDATE NỮA BẠN
crazyboy_t2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@spkt02cdt sao bác k để sync lên mail ý, em toàn để sync thế, mỗi lần up lại rom chả cần bác up hay export j 😁
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà có ai bít bản Gnex 7 DATADATA khác gì NOTADATA không 😕
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
Đọc lại bài của mình để hiểu qua về /datadata nhé 😁

killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lonelydra Vậy nghĩa là cái \DATADATA sẽ chạy chậm hơn nhưng free ram nhiều hơn NODATA đúng không bác 😕
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@killer031 Ngược lại mới đúng, có datadata sẽ chạy nhanh hơn nhưng free phân vùng /system (không phải ram nhé, ram không liên quan gì ở đây) sẽ ít hơn (vì phải chia sẻ).
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lonelydra Có DATA chạy nhanh hơn nhưng có nhược điểm gì hả bác?
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@killer031 Giống ICS vậy đó bạn.
1. Phân vùng /system không trống nhiều (cái này chắc không quan trọng lắm vì ít người cài thêm app vào phân vùng này).
2. Cài nhiều phần mềm hay bị báo lỗi đầy bộ nhớ. ICS thì có cái script fix lỗi này, nhưng trên JB không rõ có chạy được không (mình chưa thử vì chưa bị, nếu chạy script đó sẽ làm chậm máy đi).
sy&yuna
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy vẫn là chưa có rom tốt nhất cho i9k và các đường đua vẫn chưa có vạch đích... tiếp tục hóng các bác vậy... dùng em nó cũng lâu rồi. chắc đợi bản nào ngon tý up rồi tiễn chân em nó thôi. 😔
@sy&yuna ko biết con này jo bán lại dc bao nhiu nhỉ.lúc truoc mình mua 5tr jo ko biet bán lại dc bao nhiu 😁
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boaxinhgai Bác bán tầm 2tr thì em mua lun cho :D
@killer031 Lấy ko mình cho luôn nè.hj
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boaxinhgai có, nhà bác ở đâu mình qua lấy luôn cho bác nhẹ nợ nào 😁
Hjx.chả biết dùng rom nào nữa.thấy rom này ko hay lại chuyển rom khác.ai biết rom nào ổn định nhất ko bảo tôi tôi dùng với
@boaxinhgai Cai mot ton tho ban slim lam ban thu xem....sr online bang dt
THÊM 1 JB NỮA RA ĐỜI
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
@forever9 Tình hình là đã thấy trên xda có bản Gnex 7b nhưng chưa thấy link 😁
@killer031 BÊN XDA CŨNG ĐANG UP LINK LÊN ĐẤY BẠN NHƯNG A RỒI ĐẾN B CHẮC THAY ĐỔI KG NHIỀU LẮM
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@forever9 có thể fix lỗi cài đặt bị bootloop chăng?
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@killer031 chắc đang up link. ae thức đợi nào!!!
VIBER CẬP NHẬT PHIÊN BẢN MỚI ĐÃ SỮ DỤNG OK TRÊN JB
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngon rồi,đang chờ mãi cái viber :x

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
crazyboy_t2
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom #4 bản 6 có bác nào bị tình trạng sóng yếu k ợ, thỉnh thoảng đứng giữa trời sóng 1 vạch có lúc mất :eek: bị thế 1 tí lại đầy sóng, mà thường hay bị lúc có người gọi đến(sau 1' có tin nhắn báo cuộc gọi nhỡ , 3 lần thế rồi)
ĐÃ FLASH XONG BETA 7B
không biết bản 7b này có phải về stock rồi mới up ko bác
BẢN BETA 7B MÌNH THẤY DỄ UP HƠN 7A CÓ MỘT SỐ THAY ĐỔI TRONG HỆ THỐNG KG THẤY ĐƯỢC CÓ MỘT ĐIẾU RẤT ĐÁNG QUAN TÂM ĐÓ LÀ PIN RẤT TỐT HƠN BẢN 7A XÀI TỐT HƠN NHIỀU
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
@forever9 Hic, hiện giờ vẫn đang xài 6.1, chưa dám up lên vì sợ lại phải cài lại GB, k bít bản 7b này có up được từ 6.1 không 😕
@killer031 MÌNH KG UP THẲNG LÊN NÊN KG RỎ ..TRÁNH TÌNH TRẠNG NHƯ BẢN 7A MÌNH UP TỪ CM9 LÊN KHỎI MẤT CÔNG BỊ LOOP PHẢI VỀ STOCK...CŨNG CHỈ LÀ BẤM THÊM VÀI DÒNG THÔI KG TỐN CÔNG NHIỀU NHƯ PHẢI VỀ STOCK NHƯNG CHẮC
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
nên cài bản nodata hay datadata nhi? có phải đang ở gnex b6 up lên b7 thì có cần wipe không?
@killer031 MÌNH NGHĨ BẠN ĐỪNG FLASH KERNEL KHÁC THEO ROM NẾU NÓ TỐT HƠN THÌ CÁC DEV ĐÃ ADD VÀO RỒI ...MỖI NGƯỜI XÀI 1 KIỂU MÌNH ÍT KHI NÀO FLASH THÊM KERNEL KHÁC RẤT DỄ LỖI LINH TINH XẢY RA VÀ DỄ BỊ LOOP
@forever9 Công nhận.hj
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@killer031 up bản nodata thì có được cái semarphore nha bác. còn up datadata thì kernel devil.
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
@spkt02cdt Vậy ah, thanks bác, để thử lại xem sao, thảo nào mình cài lại mấy lần vẫn không được 😁
ai dùng bản 9 chưa.có j hay không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019