Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROM I9003: Tổng hợp các loại rom chính thức và rom cook: Cách up rom

thiendtdd
15/9/2011 4:23Phản hồi: 4.775
4.775 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up từ Pit.
các bác ơi! các bác cho e hỏi, bh roôm cook ổn định nhất của i9003 là room nào các bác mách em vs, ổn định nhất bh í ạ... thank các bác
cuongktg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi. Em muốn về rom Stock thì phải làm thế nào? Muốn vào CWM thì làm thế nào? Bác nào có bản rom file zip thì cho em với. Thanks thanks !
ghostcowboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuongktg Trang đầu có ghi hết rồi bạn

Sent from my GT-I9003 using Tapatalk 2
tungtmqn
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho e hỏi. con i9003 của e bị mất sóng. nhưng wifi vẫn sử dụng đc. nó toàn hiện chế độ máy bay là ntn nhỉ? huhu. e đau đầu quá.
@tungtmqn bác khắc phục tình trạng này được chưa bác..
@tungtmqn Hồi trc con s3 của mình cũg bị thế mình up lại stock rom là được. Lại có imei. Máy mất sóng thì vào device info phần status báo imei unknown đấy bác up thử xem. Còn k được thì ra ttbh ng ra viết lai imei cho hình như mất nửa củ đó 😃
bác nào có link CRANIUMV3.1(fix) cho kph ko cái link kia ko bit dow kiểu gì hix 😔
vantan1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thu8811943 Bác nào có send e với, có 171kb mà down khó quá, mail e là: dr.khongsaurang91@gmail.com
Thanks các bác trước ạ.
hacbaoklhh
ĐẠI BÀNG
11 năm
CÓ ai co link CWM ko? Link ở trang 1 die rồi 😔
ghostcowboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hacbaoklhh http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1138911/

Bác qua coi nhé :rolleyes:

Sent from my GT-I9003 using Tapatalk 2
bác nào làm ơn cho mình xin folder efs của máy với 😔
tự dưng mất folder đấy h ko up dc rom cyanogen nua :(
Có bác nào gặp trường hợp Samsung Galaxy SL GT-I9003 khi khởi động cứ giữ nguyên màn hình khởi động mà ko log được tiếp vào trong ko, mặc dù em đã up đi up lại đủ kiểu vẫn ko được. nhờ các bác có kinh nghiệm bắt bệnh giúp
hacbaoklhh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangav Bạn phải up DXKF1 trước
@hacbaoklhh Thanks bác, đúng là em đã thử up DXKF1, hoặc XXKB3 thì vào bình thường nhưng máy báo ko nhận được sim, hoặc luôn ở chế độ airplane mode, còn up từ các room khác như XXKPE, XXKPU thì máy đứng yên ở màn hình logon ko vào trong được.

Có bác nào giúp em khắc phục được tình trạng này để tiếp tục sử dụng được máy
hacbaoklhh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangav Ban thao sim ra roi chovao la dc ma.con treo logo la do ban up sai roi

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@hoangav máy em bị y như thế này. Ai có cách giải quyết không ạ
chào
chào mừng bác gia nhập hội i9003 mất imei và baseband 😆
polike
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi, con I9003 của em đang dùng ổn định với room XXKPU 2.3.6 được hơn năm nay rồi. Chả hiểu sao mấy hôm nay nó dở chứng cứ dùng liên tục thì không sao, mà để màn hình nghỉ rồi bật lại là nó bị reset lại máy luôn, cứ bị đi bị lại như thế cả chục lần rồi, em chả biết nguyên nhân vì sao nữa. Có khi nào máy nó bị chập mạch gì bên trong không, mong các bác chỉ giúp cách giải quyết. Em xin cảm ơn
happytoon
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho e hỏi i9003 này có rom 4.0 stock không vậy mấy a??
tungorchid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@happytoon Không có bạn nhé, room chỉ dừng lại ở bản stock 2.3.6
ai giup minh loi nay voi tks nhiu
Mình vẫn đợi câu trả lời của các cao thủ, mình vẫn chưa giải quyết được
@hoangav giải quyết được rồi. có thể máy bạn giống mình, bạn thử ấn volume down trước rồi ấn nhanh power, cuối cùng là home. nhớ ấn đúng đấy
bạn ơi cho mình hỏi phần up rom hãng í. làm sao để chó mấy file pda csc như trên hay sau khi load pit sẽ có luốn máy mình up nhầm rom nên h bị mất wìi bluetooth. k b có fĩ được k ạ. mong bạn giúp mình vs.
con này có android 4 không mọi người nhỉ
Mọi người cho miinhf hỏi giờ con này có nên up lên 4. Không , mình thấy nó có cả cm10 mà không biết nhhuw thế nào.

Máy mình chưa root chuuwa làm bất cứ cái gì cả
tungorchid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có 4.2 a5 rồi, bạn nên thử
daigiao2
ĐẠI BÀNG
11 năm
I9003 bị liệt phím menu + back sửa mất nhiều không các bác .
2 cái nút đo liền màn hình...muốn thay thì phải thay cả màn hình có luôn 2 nút cảm ứng đó...mình còn thừa 1 cái màn zin bóc máy nè

Sent from my SAMSUNG-SGH-T989 using Tinhte.vn
daigiao2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nambi Cho mình xin giá bạn ơi,mà bạn ở đâu nhỉ ?
@daigiao2 Mình ở hn.so đt 0977515658. Bây h đang công tác tại thái thụy.thái bình

Sent from my SAMSUNG-SGH-T989 using Tinhte.vn
Mấy cái rom cook ở page 1 có rom nào có tiếng Việt không các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019