Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROM I9003: Tổng hợp các loại rom chính thức và rom cook: Cách up rom

thiendtdd
15/9/2011 4:23Phản hồi: 4.775
4.775 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào giải quyết hộ vụ này cái. Trước mình cài room XXKPQ, sau đó mình đã cài lại về room DXKF1, bây giờ mình muốn up nó lên DXKP9 thì toàn báo lỗi là sao nhỉ? Bác nào giúp với. Thanks!
deon9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
chi mình hỏi Sam Sung GT I9003GSMH thì up bản nào nhỉ
deon9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
chi mình hỏi Sam Sung GT I9003GSMH thì up bản nào nhỉ
@deon9x Bạn muốn up room gốc hay room cook? Nếu là room gốc thì bạn up từ room DXKF1 sau đó up tiếp lên DXKP9. room này dùng ổn định. Còn nếu bạn muốn up room cook thì có thể up CM11 hiện giờ đang là android 4.4.2. Nhưng để up được room cook thì khi bạn up lên room DXKP9 bạn phải root máy thì mới up được nhé!
Link hotfile có die à các bác
@cnttdtvtk8b Hotfile đie rồi hay sao í bạn ạ.
daigiao2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cần mua main i9003 bác nào có pm mình nhé ,đang dùng thẻ nhớ ngoài để chạy rom
tretoday85
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daigiao2 bác ơi mình cũng có con i9003 bị tèo bộ nhớ bác chỉ cách dùng thẻ nhớ đi tớ làm mái mà không dc bác làm ơn chỉ giúp với ạ
daigiao2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tretoday85 http://android24h.com/threads/su-dung-minitool-partition-wizard-de-partition-sdcard-ext3-ext4-fat32.755/
tretoday85
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daigiao2 mình cũng chia rồi một là fat32 và 1 là ext3 thẻ nhớ mình 8g ..bác làm ơn chỉ giúp là làm sao để cho nó chạy dc ko tớ cắm thẻ vào máy rồi mà nó không nhận bạn ak chỉ khởi động lên chữ sámung là thôi
daigiao2
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn làm đúng như hướng dẫn không ,mình làm phát được luôn,nhớ kiếm cái thẻ xịn tí.Nếu ở HP mang qua mình giúp
tretoday85
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daigiao2 định dạng cái thẻ nhớ thì mình làm ok rồi ý mình là kiếm cái rom nào và kernel nào để up .vì mình toàn up stock thôi 5 6 cái rom mà vẫn không dc.bác chỉ giúp chi tiết với ạ
@daigiao2 bạn ơi máy mình cũng bị treo logo samsung ,có phải là chết bộ nhớ ko bạn
,vì minh up hết các rom nó vẫn thế
tretoday85
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quanvip96_vp up mà nó báo mấy dòng chữ đỏ ý nghĩa là bộ nhớ đấy là tèo.tui cũng vậy nè...đang tìm nhờ bác nào biết chạy thẻ nhớ ngoài để hướng dẫn mà mãi chưa dc ai hướng dẫn
@tretoday85 @@.mình tưởng bạn khắc phục đc rồi chứ.lần trk mình mang nó đi bảo hành thỳ đc luôn.nhưng giờ hết mất bảo hành rồi...
bác thớt down giúp em cái này với ạ
Em tìm hoài mà không thấy link download Rom Cook
CRANIUMV3.1(fix)
Trong bài http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1249647 -> link V3.1 (170KB) bị die lâu rồi
Ai còn giữ thì làm ơn cho em với
Cách ở trên vẩn dùng được chứ mọi người.Đang tính vọc phá chơi mà củng hơi sợ sợ. :3 Có ai dùng cách này mới thành công cho em xin một cm để lấy lòng tin để dọc phá :3... THank all
Mọi người ơi samsung galaxy gt - i9003 andriod 2.2 , bây giờ 2.2 nâng lên đc bao nhiu nữa zậy

Thông số máy em
Phiên bản firmware 2.2.1
Phiên bản Baseband I9003DXKB2
Phien bản kernel 2.6.32.9 root@SE-S604#1
Số bản tạo FROYO.DXKE1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119