Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ROM ICS 4.0.3 Galaxy Note] Tổng hợp - Cách Up và cảm nhận 18/2/2012

trihuynhth2
18/2/2012 2:21Phản hồi: 686
686 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bảng Rom của Tây coi không được một số video, nó báo là : ''Unfortunately, Video has stopped.''
Sùng mx video player mà xem. Vừa chát lượng vừa file gì cũng chơi hết. Mình dùng ko bị lỗi gì trên bản rom Tàu. Bảm Tây chắc cũng thế
namfat
CAO CẤP
12 năm
Đã dùng MX Player trên bản ROM của Tàu, vẫn lỗi như thường pro nhé.
tuansex
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào có theme ice cream cho bản room 2.3.6 thì cho mình xin với.các bạn hướng dẫn mình cài theme luôn với.cảm ơn cả nhà.
Mình thành thật khuyên tất cả các bác nếu muốn dùng ICS trên Note ổn định,như Ginggerbreak 2.3, ko có lỗi vặt,mọi ứng dụng hoạt động ngon.Game chơi tốt,(trừ alfa6,samurai thì thoải mái)
1. Cài đặt bản rom tàu do Chainfire leack(qua Mobiodin)
2. Up lại kernel cf-root qua mobiodin
3. Full wipe data,cachedavid cache.
4. Install Rocket 1.4,full wipe data,cache,david cache.Reboot system
5. Cài đặt tài khoản goôgle
6. Vào recovery install v1.5,reboot system(KHÔNG ĐƯỢC WIPE)
Bắt đầu thưởng thức chọn ven ICS. Lưu ý nếu làm đúng các bước như trên sẽ không phát sinh bất cứ lỗi nào ở Recovery hay hoạt động của máy.Nếu xảy ra lỗi nào chứng tỏ bạn đã làm sai ở đâu đó không đúng như hướng dẫn của mình.Vì mình đã làm tới lần thứ 3 (cho 2 máy khác nhau)để cho chắc chắn mới dám nói như thế.
Mọi bản Rom mình đều tải tại đây : www.mavendo.de Galaxy Note
Galaxy Note – ICS 4.0.3 i9220ZCLP11 Chainfire Repack
Galaxy Note – Team Rocket ROM – ICS 4.0.3 V1.4
Galaxy Note – TeamRocketRom ICS Note V1.5 beta
Sau khi cài xong có thể xóa bất cứ thứ gì trong Rom, mình đã xóa 2 cái Launcher Nova,trepbuchen.Ai thích Trepbuchen hay Nova thì xóa TW đi(mình chưa thử nên ko biết có sao hay không).Music(thay bằng PowerAMP)Video(thay MX Video)Kies wifie,kies air(thay bằng /airdroid). Riêng trình duyệt Internet và ICS+ thì không nên xóa,mình xóa rồi cũng chả sao(chỉ để thử thôi),vì 2 cái đó hoạt động chung với nhau nên nếu xóa 1 trong 2 cái thì cái Sync Internet sẽ ko hoạt động.Nhưng có thể thay bằng Chrome.Mình đã xóa 2 cái kia,nhưng thấy cái ICS+ nó có đổi giao diện hoàn toàn bằng màu đen và trắng giúp tiết kiệm pin nên giữ lại dùng cả 3 cái (chrome,ICS+,internet) cho nó máu.Mấy cái Facebook,Twite... mình xung xóa sạch.Nếu thích bạn cũng có thể làm 1 cái Link Bookmark Facebook ra màn hình chính, bấm vào 1 nhát cũng y như phần mềm facebook vậy,lại đỡ phải cài thêm chương trình cho mệt.
Trong phần Setting/Developer Option ở dưới cùng có Limit Background processes. Các bác có thể đánh dấu giới hạn phần mềm chạy nền từ 1-4 hoạc tất cả,hoặc ko có cái nào.Cái này giúp tiết kiệm đáng kể pin đấy.Mình để chỉ 3 cái chạy nền thôi(cho giống IOS).nếu đánh dấu vào No backgroud limit là ko có cái nào chạy nền,khi đó vào internet bằng ICS+ ko có được đâu nhé. Vì cái đó nó sync với tài khoản google(muốn nó chạy thì tắt đi).....
Nói dài dòng quá,mình không đủ trình độ giải thích cái ICS này. Mong cùng các bác khám phá cái mới của Android.
Máy chạy rất pin rất tốt đấy các bác. Đây là 1 số hình ảnh mình chụp em nó

Còn đây là lịch sử xử dụng pin của em nó. Máy mình cứ mở lên là vào mạng còn khi tắt màn hình thì chỉ để GSM only mà thôi
Mình up rom theo kiểu này. Nói chung hệ thống khởi động và work thì không có hiện tượng gì. Nhưng bị 1 hiện tượng là Power AMP ko Library Scan được. Tức là nó Scan xong thì ngoài folder vẫn hiển thị là trong đấy có bao nhiêu Song, nhưng khi vào Folder thì ko hề có Song nào. Add Playlist thì ko thể add nhiều bài cùng lúc.

Chả hiểu bị gì. >"<
Không có kiểu up một phát từ 2.3.6 (Chrack) sang Rom này luôn à bác, ý mình quả CWM ý. Down Rom đuổi rar về flash quá CWM
Nếu up đơn giản thì anh em lên ics hết cả rồi. Bản này fải up như thế thì dùng mới ngon. Không lỗi gì cả. Đó là cách mình làm. Còn anh em khác có cách nào nhanh hơn thì chia sẻ đi nhé. Đừng giấu nghề
Vì mình ngại up qua odin lắm 😔, có cách nào khác mà ko phải qua odin ko?
Dùng Mobile Odin ấy

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
chờ bản 1.6 up 1 lần là full luôn. kiểu này lằng nhằng quá. dám chắc không phải ai cũng thành công.
Tưởng là thế thôi,đăng nào ũng tự tạo ch mình kinh nghiệm up rom và gặp trường hợp khó luôn.
Lần đầu mình vừa download rom vừa up mất 2 tiếng, 2 lần sau làm chưa tới 30 phút,Note cấu hình tốt install rom nhanh như điên,5-7 phút là cùng tổng cộng 3 lần như vậy làm nhanh chỉ hơn 20 phút thôi
Lằng nhằng nhưng đc cái ics ngon dùng hàng ngày.mượt như Gb

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác vui đời cho hỏi cài như bác chỉ dẫn, có còn hiện tượng rung máy, đen màn hình nữa ko?
Trong bản này có maps ko, định vị GPS như thế nào?
Skype và viber có xài được không?
Game thì chơi được game j, chém hoa quả, cut the rope, asphalt6, samurai, có chơi được ko?
Viet mobi TV, đèn pin, yahoo, backup sử dụng bình thường chứ
Cảm ơn bác nhiều, nếu mấy cái trên kia đều ok thì mình sẽ up thử 1 lần nữa

---------- Post added at 04:18 PM ---------- Previous post was at 04:10 PM ----------

Quên mất, cho mình xin cái link kernel root với
Cái này có phải cài fix Gapps ko?
Mình flash bản Rom tàu từ mobiodin như vậy thì ko cần fai full wipe trước à, đang ở bản stock, flash Rom tàu rồi phải cài mobiodin trên bản rom tàu, rồi root, rồi sau đó mới full wipe à
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
up up up
Hôm qua cài Rocket v1.5 thành công (các bước giống y chang pác vuidoi chỉ). Hồi hôm đang nghe nhạc bằng Power AMP thì bỗng nhiên em nó bị j mà phải Library Scan lại. Scan lại xong thì ... giống như mình đã nói ở trên, kết quả thê thảm, playlist mất sạch ko còn 1 Song =)) .... Vào xem folder music trong Power AMP thì mặc dù ở ngoài nó vẫn báo là bao Song đó nhưng vào bên trong folder thì "No Song here" =))
Pó tay ... Đang tìm cách cài cái Romow xem thế nào @_@
Bạn xêm lại thẻ nhớ của bạn có hỏng hay ko, chứ mình khẳng định cái PowerAMP là hoàn toàn bình thường. Mình ko tự làm playlist nên ko để ý, nhưng mình nghe nhạ trong folder cả 3 buổi sáng cho tới hôm nay mỗi ngày 30 phút tuy ko nhiều nhưng ko thấy lỗi với powerAMP mặc dù là bản miễn phí+ patch+full mình đang up lên đoạn dùng thử của rom 1.5 cho các bác xem. ko có chút lỗi nào, chỉ bị đúng chơi alfa6 ko được thôi.chơi bình thường ko sao,nhưng khi tăng tốc hoặc đâm thì treo
Iem cũng ko rõ. Vì hồi dùng Power AMP bên GB thì vẫn bình thường
Hay là do phiên bản Power AMP nhỉ >"<....

Rock v1.5 thì thế. Còn Romow thì up hoài ko được 😔(
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
cậu cài được rồi có link root ko?
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác vui doi giải đáp hộ ít thắc mắc ở trên với, thansk bác
Link root là sao hèm ? Cài xong (như hướng dẫn của pác vuidoi) thì máy vẫn hoạt động bình thường như máy đã root thôi mờ. Mình ko hiểu câu hỏi lắm 🤔
Cái này không phải fix gì nếu như bác làm đúng như mình nói . Không có bất cứ lỗi gì nếu như bác up đúng theo cách của mình sẽ ko bị đen xì hay rung bần bật. Định vị ở Việt nam thì mình ko biết nhưng chỗ mình ở định vị bình thường,chưa tới 1 phút tìm ra đường đi,mình dùng cái Navigation của google
link kernel CF-Root-I9220_ZC_OZH_LP1-v5.2-CWM5.zip Nó là file zip nhưng lấy về phải unzip ra để up qua mobiodin, chứ ko up được từ reovery đâu. Chơi mọi game nhẹ đều thoải mái, mình chơi thử chém hoa quả và samurai 2,ko có bị trễ như các bác kia nói lăng nhăng,chém được bằng 10 ngón tay.Mình vừa quay lại cảnh mình chơi cho các bác xem mà quay HD up lâu quá, giờ phải đi cày tối về up lại.
Nếu bác flash bằng MobiOdin nó có cái full wipe ở dưới đó rồi chỉ đánh dấu vào là xong. Cách dùng mobiodin đơn giản lầ. Tải về máy,mở lên phải có mạng để download data cho nó,sau đó vào trong chọn open file,tìm tới file romtàu.tar .kéo xuống dưới tích vào tất cả ở đó,chọn flash rom
Mình nói rom hoạt động không khác gì trên GB đó là đối với mình,yahoo ,gõ tiếng việt. Chỉ có đúng alfa6 thì phải chơi thật giỏi thì mới ko sao ,,vì khi tăng tốc hoặc đâm thì nó treo(chắc là máy chỉ chạy tới 1200mhz nên ko tải được game đó)

---------- Post added at 11:37 AM ---------- Previous post was at 11:35 AM ----------

Bác kia muốn hỏi bác bẻ khóa đúng cho cái power amp chưa 😃
Mìn dùng Trial Reset 😁 Hôm bữa patch mãi ko được (search đủ cách), ghét quá, chơi Trial Reset vậy.

Để tối mình up lại cái Rocket này xem sao 😔( Thèm ICS quá :((
Thử dùng với neutron xem sao. Phần mềm nghe nhạc đc anh em oánh giá đỉnh nhất đấy. Dùng bản thu fí mà anh em trong đây share thành miễn fí bác ciws search trong diễn đàn là có ngay
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cái mobiodin rồi, nhưng ko thấy no bắt download data j cả, mình chuẩn bị flash được luôn rồi, nhưng ko thấy cái full wipe đâu cả, chỉ thấy cái CLEAR ALL thôi, có giống nhau ko bác
recover mới có full wipe, mobiodin tương tự như odin nhưng up qua nó sẽ k0 bị tăng bộ đếm
Sau khi up bản 1.4 vào recovery bằn fím cứng. Chọn wipe data,wipe cache. Advanced/wipe david cache. Reboot cào tài khoản google. Reboot vào recovery. Install1.5. Xong
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã cài xong đủ các bước, ko thiếu bước nào. dùng khá mượt
nhưng vào maps còn tệ hơn, ko thể định vị được luôn, no location.
xài titanium để backup mà chưa 1 lần nào restore được luôn, chán vãi chưởng
bác chỉ giúp ddowwnload chrome beta ở đâu với, vào market chả thấy
Như vậy lỗi root rồi. Nên bị thế xem có superuser ko?
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
superuser van binh thường như cân đường hộp sữa, ko hiểu lỗi từ đâu, mình làm y như bác chỉ
giống như bác pigking nói, mình phải root từ odin pc, mobiodin bị lỗi y như thế luôn
Sau khi làm bước 1 xong thì vào hệ điều hành xong bật Mobiodin lên nó báo là not detect được cái j đấy pác ạ. Iem phải up lại kernel CF Root bằng Odin PC
Có thể do phiên bản của Titanium Backup pro chăng ? Thử bản mới mới này thử http://www.tinhte.vn/threads/796981/ . Vì mình dùng bản 4.6.7 mà vẫn backup/restore bình thường.
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
đành để lần sau dùng thử vậy chứ mình đang dùng bản 3.9
nhưng mình nghĩ phiên bản thì ảnh hưởng j đâu nhỉ
có phải do full wipe ko nhỉ, hay cài rom tàu nên ko restore được
Hình như là ko. Mới search hôm qua ở đâu đấy nghe bảo là bản 4. mấy trở lên đó mới restore trong ICS được. Chả biết, cứ dùng newest cho chắc 😁
namfat
CAO CẤP
12 năm
Mình dùng MyBackupPro restore vào bản ICS 4 được. Tuy nhiên khi chạy 1 số ctrinh không chạy, sau đó cài lại thì ok.
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác vuidoi chỉ giúp mình cách sửa maps với, mình thực rất cần, thanks bác nhiều
dùng 4.0 toàn englissh nên mình chưa biết set thế nào cho đỡ tốn pin nhất, đề nhiều widget thấy cũng hao phết, nhưng mà dùng mượt rất là thik
Cái trên root ẽxplorer fải chỉnh từ r/w qua r/o sau khi sửa xong ấn fím menu chọn save là xong bạn dùng rom ics bản nào? Nếu dùng team rocket 1.5 cái root nó ko ổn lắm đâu. Dùng rom criskelo ics tốt hơn nhiều cả về pin,vwè cách up lẫn fullroot
Em chỉnh sang r/o rồi , nhưng chỉnh xong nhấn menu nó chẳng hiện ra bảng j cả . Thế mới bực chứ .

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Love_TT
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi làm như vậy nhưng là file hệ thống nên không sửa được. Có phải làm gì thêm không bác vuidoi?
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nhìn lên góc trên màn hình có chữ R/W click vào đó cho hiện ra R/O là xong, sửa được luôn nhá
tthieu87
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác vuidoi cho em hỏi dùng app nào để đặt được khi tắt màn máy sẽ tự chuyển sang chế độ 2G với ạ. Em toàn dùng thủ công khi có mail lại ko biết j` cả.
Cám ơn bác nhiều
Làm gì có fần mềm nào siêu như thế. Mình cũng toàn fải làm thủ công thôi. Download cái 2g3g on off về làm cái widget ra màn hình chính chuyển cho nó nhanh
tthieu87
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế mà em cứ tưởng có. Cám ơn bác nhiều 😃
namfat
CAO CẤP
12 năm
Chuẩn man! Dùng qua Mobile odin chạy quá nhanh, với đk máy đc root rồi là ok.
teentozero
ĐẠI BÀNG
12 năm
5. Cài đặt tài khoản goôgle
6. Vào recovery install v1.5,reboot system(KHÔNG ĐƯỢC WIPE)

cài đặt tk google là vào trong android cài à bạn ?
sau đó vào cwm install v1.5 đúng ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019