ROM MIUI 8 có gì hay: dùng 2 tài khoản của cùng 1 app, tách 2 vùng dữ liệu riêng, theme mạnh

Duy Luân
4/12/2016 23:18Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sjn Alvin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã trãi nghiệm quá đỉnh ?
Theme mạnh nhưng rất dễ không tương thích cũng như thiếu chức năng khi miui update
Ghost1982
ĐẠI BÀNG
7 năm
dùng mipad 2, cũng MIUI 8 nhưng nhiều chức năng ko có 😔
cần cái clone app với cái theme
@Ghost1982 Cần làm chi 😁
vuhoang132
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn dùng vân tay mở khoá không gian thứ 2 dc nhé
6445022
TÍCH CỰC
7 năm
đó là lý do mình thích dùng android =))
Ngoài ra còn nhiều cái hữu dụng khác mà mod chưa nói như app điện thoại thì có tự động ghi âm; máy ảnh thì nhiều trò vui, nhiều tính năng, chụp thủ công, đoán tuổi...; quản lý tập tin thì có luôn phần ẩn file, ẩn hình ảnh...)); trình duyệt web thì có luôn pop-up video :3...

tiện đây khoe luôn theme đang dùng: crystal clear
Em bổ sung cái nhỏ nhỏ này nha, tại mình thấy Mi Mix của Mod chưa làm, vào Tùy chọn nhà phát triển, kéo xuống mục Vẽ (Draw), mấy cái 1.0 bác chuyển về 0.5, restart lại Bác sẽ thấy tốc độ kinh hồn(chỉ là chuyển cảnh nhưng thích lắm), nếu tắt Tùy chon nhà phát triển thì cũng ko ảnh hưởng. Cái thứ 2 mình thấy hay nữa là trình duyệt mặc định khi xem video online có cái Pop-up hay hay mà ko thấy Mod giới thiệu. Thân!! (Một người từng là fan của Iphone nhưng giờ sưu tập toàn đồ Xiaomi ^_^)
@TừIphone-->Xiaomi Sao mình , mình ko tìm dc Draw đó vậy bạn ?

MiMix mới có chăng ?
@bayba_x Nếu bạn dùng tiếng Việt thì nó ghi là VẼ á bạn
@TừIphone-->Xiaomi dĩ nhiên mình biết nó là Vẽ. nhưng hoàn toàn ko tìm ra đc chữ Draw. hay do bản rom của mình Dev, ko phải Stable ?

tìm mãi ko thấy . . giống như tắt bớt hiệu ứng trên windows cho máy mượt hơn tí
jimmypham13
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang dùng Mi 5, mở khóa vùng phụ bằng vân tay được ad ơi. Chắc bản của ad chưa phải mới nhất. Tiện khoe luôn cái home screen của mình. Hehe
@TừIphone-->Xiaomi Ls ra cái thương con yêu vk v bác, pm hay do bản rom ạ
@toivaem986 Bạn vào Cài đặt ---> Thông báo và thanh trạng thái ---> Chỉnh sửa tên nhà mạng, cái này mặc định MIUI có nha, bạn chỉnh gì tùy thích nhưng có giới hạn chữ nha. Thân
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jimmypham13 Vãi đẹp thế. Có xài cho redmi note 3 được không, nhìn đẹp cài cho v chắc nó thích hihi. Chia sẻ chút nhé
jimmypham13
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Haithang7512 Theme FAVE nha bác
nightfox23
TÍCH CỰC
7 năm
Mình có thể tắt được notification để đổi vùng nhé
Mình dùng redmi note 3 pro, có thể cài vân tay cho cả 2 vùng, 1 ngón cho vùng 1, 1 ngón cho vùng 2. Dùng ngón nào thì sẽ vào được vùng đó
@nightfox23 Làm soa tắt được bạn? Chỉ với
Mình thấy FlyOS mượt và nhẹ hơn nhiều.
Thích MIUI mà nó đếch hỗ trợ máy của mình
Dùng theme theo mod mà thấy máy chạy ko đc mượt
@dinhmanhht86 Vậy chắc máy cấu hình thấp hả ta? Máy mình ngon lắm hihi
@Duy Luân Mình đang dùng minote, để ý thì thấy những theme nào thay đổi cả hình nền trong mấy ứng dụng tin nhắn, trình gọi điện thì khi sử dụng đến mấy cái đó là máy bị delay mất 1ít
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Meizu hơn Miui mấy bậc
@tackhungbo Có thể cấu hình, thiết kế hoàn thiện hơn. Nhưng Rom thì sao? Trước đó mình cũng kết Meizu, nhưng chưa sở hữu Meizu bao giờ, lúc thích thì không ship được, giờ VN đầy ra thì không thích nữa, vì MIUI Mi5 rồi 😁
App Calculator của MIUI đag không tính được % hay tính theo cách của họ
Bình thường tính % của các ứng dụng khác ra kết quả bình thường cái này lại ra không đúng theo yêu cầu của mình!
winxp2007
TÍCH CỰC
7 năm
Theme của mod là gì thế? Cho em xin tên để tải về với 😃
@winxp2007 Trong bài có
uriboyka
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh Luân chỉnh DPI làm vỡ hết cả icon lung tung
@uriboyka Thà mình chỉnh DPi chứ mình không thể chấp nhận được cái DPI ngu ngốc mặc định của con Mi Mix. Mà trên tinh tế cũng đầy anh em đổi DPi cho MIUI, chứng tỏ không phải chỉ có một mình mình khó chịu
@Duy Luân Miui có 2 dòng quy định dpi. Tool của mod @Duy Luân chỉ đổi đc 1 dòng cơ bản của android, gây nên hiện tượng vỡ icon. Dùng build.prop editor để đổi nốt dòng: persist.miui.density_v2 cùng giá trị với dpi vừa set bằng tool của mó duy luân. Xong.
@Mr.Nguyen0504 Tool kia đòi root mà 😁 root được thì mọi chuyện dễ hơn rồi. Nhưng ngặt cái là mình không thích root, và nhiều người cũng không có nhu cầu root. Anh em tinh tế thì root là đúng rồi :D
uriboyka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân Không phải a ơi. MIUI chỉnh DPI mà không root sẽ bị vỡ. Nếu a root và chỉnh bằng texdroid dpi down trên Play Store thì sẽ ngon lành luôn k vỡ gì a ạ. Em đã từng dùng qua rất nhiều đời Xiaomi và nhận ra là chỉnh bằng Tool của a sẽ vỡ ngay. Còn root rồi chỉnh bằng texdroid dpi thì ngon lành. A thử làm xem ạ.

Sent from my iPhone using Tapatalk
tính tuần sau mua xái mi max các bác cho em hỏi bản global nó còn chữ nào tiếng tàu trong đó ko ạh, ý em là bỏ hết tất tần tật mấy cái tàu chưa, tại lần trước em cài thử miui 6 7 gì đó vào máy sámsung thấy còn nhiều chức năng của tàu có khi nào cài phải ver china, search gợi ý điện thạoi tiếng tàu khá nhiều.
Gallus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tài Bryant Cài rom xiaomi.eu, không còn bất kỳ thứ gì của tàu
@Gallus cảm ơn bác em sẽ tìm hiểu thêm 😁
@duy luan bây giờ mới nói đang miui quen chuyển qua cái khác thấy thiếu rất nhiều cái hay ho như cài mật khẩu cho app, hẹn giờ tắt mở máy, chặn kết nối mạng cho các app... Tìm cài app bên thứ 3 rất mệt mà vẫn không bằng nói chung là lại phải quay về.
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thích nhất rom cyanogen. Mượt, đẹp, tiện lợi và hiện đại
springD
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giống thớt xài MIUI từ con Motorola Droid 😆
Và chưa khi nào chán !
Godfire
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có rom cài cho đt khác như sony z3 của mình đc ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019