ROM nào là tốt nhất cho 9530 verizon

zombokie
15/5/2011 12:38Phản hồi: 22
hiện em đang sử dụng 9530 của verizon và rom 724 nhưng thấy nó cứ sao sao í...các bác có thể tư vấn giúp em rom nào là tốt nhất để sử dụng 3g không ( đặc biệt là các ctrình yahoo )
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chủ yếu là 9530 hơi rắc rối chút về mạng . còn về rom thì phải tự mình tìm hiễu thui . mỗi máy cho kết quả khác nhau với bản rom . chơi BB thì phải tự mình tìm hiểu thui .
chuẩn đấy. rom còn tùy thuộc vào từng máy. đợt trước mình dùng em 9550 càng lên cao thì càng đỡ tốn pin, dùng rom mặc định thì pin thôi rồi: xuống nhanh kinh khủng
welcome2vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
MÌnh thì xài 797 thấy ok lắm. Mình tải về rồi cài ra và rút gọn để cài.
SB ổn thì vào ok!
Chat yahoo thì phải dùng phần mềm khác chứ yahoo của rim chạy hok đc vì thiếu dịch vụ.
Bạn dùng sim mạng nào vậy. Nếu mobifone thì mình up sb cho!
minh xài mobi, bạn vui lòng up rom giúp mình nhá
cái 797 này ghét mỗi cái là nó giới hạn kí tự nhắn tin, chỉ được 160 kí tự ko cho dài hơn , nhiều lúc nt với gái ức chế lắm , cứ phải gửi 2 tn
at007
TÍCH CỰC
13 năm
mình đã xài bản 797 nhưng mắc lỗi 160 kí tự/1 tn hơi ức chế---->xài bản mark 2.4 cho bản Rom này nói chung ổn định mọi cái chỉ mỗi tội khởi động chậm và hơi hao Pin.còn hiện h mình xài bản 724 có phần chỉnh sữa JAVA của bác Songokusport mình thấy rất ổn định chạy các soft trên BB9530 ko bị hao pin.mình xài được 1 Tháng rồi vẫn thích bản Rom này.vài lời chia sẽ cùng bạn^^
724 dùng là ngon rồi còn chê j nữa nhỉ
welcome2vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rom thì bạn thử tìm trong diễn đàn nhé!
SB mình đính kèm đây nè.
Mình mấy khi sms đâu nên hok ngại chuyện giới hạn số ký tự. Cần nhiều thì call cho nhanh đỡ mất thời gian.
Chúc thành công!
Mobi_Browser_mms_3g.rar
hmg
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình xài bản hybird của bac logitech v2.98 thấy tương đối ổn sóng gió votuw pin thì trên 2 ngày (vs mình hay đọc truyện bàng kindle cho bb nên hơi hao pin ko thì cũng xài được 3 ngày nếu nghe gọi ít vìcais hay xài thì miinhf xài con 8820 rồi)
Các bác chỉ giúp tôi bản nào mới nhất cho BB9530 với. em dùng khá lâu rồi mà vẫn để cái bản nguyên của máy mặc định hihih dạo này mới vào để nghien cứu mong các bác chỉ giúp nhũng cái nên cài cho bb9530 cua em voi nha (máy của em tương đối mới) hihih
welcome2vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tìm hiểu hết rồi hãy hỏi! Động chút hỏi ghét!
nóng quá vậy anh . hehehe .
bản mới thì gõ google ra nhiều lắm VN biết chỉ là số ít 😁, china, hung up liên tục
bản mới thì chỉ có cho android thui bác phong195 ơi . còn Bb thì chỉ có bản 4.5.3 là mới thui nhá
welcome2vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thấy chủ thớt nói gì không. Xài lâu rồi mà vẫn để nguyên bản.
BB mà không vọc vạch thì đem xài đt hồ cẩm đào còn hơn. BB phải vọc mới thấy cái hay của nó chứ. Con người mà cứ dựa dẫm hết người khác thì làm sao mà làm việc lớn.
cám ơn bác nhiều! tui sẽ cố gắng tự tim hiểu, nhưng co một điều cái diễn đàn này lập ra để cho nguoi nào chưa tim hiểu nhiều về BB mà nói câu đó thi e rằng không thiện chí cho lắm, nhưng du sao cũng là nói chuẩn em sẽ twj tìm hiểu thêm rồi mới hỏi bác tiếp. nhưng cho em hỏi thêm riêng bác một câu là ngày đầu bác vọc con BB đời nào? liệu có cao đến mức 9xxx ko? mà chỗ ở của bác có nhiều người chơi, sài BB đến mức ko làm được thì mang ra hiệu hay không?... và một số câu hỏi nữa co liên quan đến vấn đề đem máy ra mà nghịch thử chắc là bác cũng hiểu... tóm lại bác cứ nghĩ em la bác của ngày đầu tiên nghiên cứu BB thì bác se hiểu... Cam ơn bác nhiều nhiều (em ở miền núi nói năng không được khéo có gì không nên không phải mong bác chỉ giúp)
welcome2vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình ban đầu lỡ xài con BB8320 hàng hồ cẩm đào. rồi đến em 9530 này.
Ngày đầu tiên mình cũng tìm hiểu trên trang này và uprom và làm mọi thứ. Kể cả hex key phần mềm cũng tự làm, cũng có khi còn xin.
Mình nghĩ muốn bắt đầu từ cái gì cũng nên tìm hiểu rồi hãy hỏi, Không thì người khác nói ra mình càng không hiểu.
Tìm được cái mới thì mới thú vị và nhiều khi còn nhanh hơn cả hỏi nữa. Giờ có bác google rồi muốn cái gì mà ko hỏi ra được chứ.
Chúc mừng bạn gia nhập storm.
Vài lời tâm tình gửi tới bạn.
cho mình hỏi tí nha! sao mình up cái rom 724 mà mình không lấy đc Legency(4?2?) để restore Browser, mình đổi qua 328 thì làm đc nhưng mà tốn pin kinh khủng lun!
bác nào lấy đc legency của rom 724 thì giúp mình với!
328 mà lại tốn pin, e lại thấy 328 đỡ tốn pin hơn 724 nhưng 328 ko mượt bằng 724 ( lâu lâu ko dùng 9530 cứ phán bừa a e đừng ném đá :mstickle: )
nynohu
TÍCH CỰC
13 năm
MÌnh đang dùng bản 866 cứ để qua đêm là máy hết pin chả hiểu tại sao,lúc sờ thì thấy máy khá nóng
797 dùng ngon nhưng ức chế cái 160 kí tự thật
tối qua mới up rom 1041! đang test, chưa thấy gì nhưng pin đỡ hao hơn 328, giờ tiếp tục test.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019