[Rom P500][24/7/2012] Total Mod v3.6-Siêu Pin-Rom Việt cho người Việt.

khoa02061986
1/5/2012 15:4Phản hồi: 2.469
2.469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1648682
Làm sao để add theme này vào rom của bác đc hả bác
ko, là phiên bản 3x bác ạ.......

tải về cài đặt bình thường thui bác, rùi dùng themechoose mà đổi

Pin của totalmod 3x nè các bác, khủng bố chưa nèo:
Sao phần status bar của bác nhiều vậy của em có 4 cái..à. dùng v3.6 của bác. Làm sao để thêm.

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
@nguyenhai712 dùng quick panel control ấy bác,
@khoa02061986 Trên google play hả bác. Tìm ko thấy.

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
Bác Khoa oi, mình đang ở V20 LGVN, đã root và tạo recovery, giờ muốn flash rom này thì wipe all rồi flash hay sao ạ. Vừa rồi mới đi bh vì mất boot giờ máy Em vừa hết bh. :-(
@nguoidien102 Múc thôi bạn...kernel cũng flash như rom.

Đã flash. Cảm nhận đầu là mượt, chỉ còn chờ vụ pin nữa thôi. Để qua đêm mất 5%, k bik như vậy có ổn k nữa. Thanks bác Khoa...
@nguoidien102 Từ từ sẻ ổn thôi...tự tìm hiểu trong setting có setcpu.

mình flash rom 3.6 với kernel ở đầu topic thì bị lỗi shutdow hoặc reset khi vào camera 😔
có ai bị giống mình ko nhỉ
kernel theo rom 3.6 so với DJNoXD thì pin cái nào trâu hơn các bác ơi
@changkho1988 Mình dùng ổn mà đâu có lỗi gì. Dùng pin trâu thật. Nhung 30% cuối thì nhanh hết pin.
Tiện đây các bác cho hỏi có bác nào có theme poison green của teamcarbon k nhi? Mình tìm mà k thấy.:(

à quên , bác khoa có cách nào fix lỗi cài viber trên rom này ko >.<
ae nào bán p500 bảo mình nhé
Tình hình là rom nay khi update bản youtube mới bị FC , ko biết bác nào bị giống em ko 😔
Bác khoa cho em hỏi tý. Mặc định của hboot p500 lá stock ah. Muốn chuyển đổi sang các dạng hboot khác thì làm thế nào hả bác. Lâu rồi ko up rom cho máy của vợ nên giờ quên sạch rồi tìm mấy thứ mình cần mãi mà chăng thấy đâu. Hic
Công nhận rom này trâu.

hix mình thử với cả bản DJNoXD mới hơn trên xda cũng vẫn bị lỗi này 😔
lúc flash kernel bạn có wipe gì ko
@changkho1988 Mình flash kenal ngày sau khi cài rom mà. flash rom xong chưa vào màn hình chính, khi vẫn còn ở recovery thì flash luôn kenal. Nhưng đa số rom của p500 dùng wifi 3g thì hút pin nhanh lắm. hic.
buồn quá. mấy bác bán thì toàn trong nam
thanh_hao9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Atulong đang cần tiền mua tivi bác qua em bán cho 1t6 máy nguyên tem chưa chọc ngoáy nhé 01633518222 mỹ đình hà nội
có ai mua cái P500 của mình ko nhỉ, tặng kèm các bác bản rom mod theo yêu cầu và thẻ nhớ lun........................
henes
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình phân vùng thẻ nhớ rồi, cài bản rom trên thì nó cứ bảo thẻ nhớ hỏng, để qua máy khác thì thẻ vẫn ok, hix, vậy là sao 😔
henes
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình phân vùng thẻ nhớ rồi, cài bản rom trên thì nó cứ bảo thẻ nhớ hỏng, để qua máy khác thì thẻ vẫn ok, hix, vậy là sao 😔
cái phân vùng thẻ nhớ cũng đang muốn hỏi mấy bác
Làm thế nào để biến phân vùng vừa tao của thẻ SD thành bộ nhớ của mày. để khi cài đặt hoặc up rom no tự up lên thẻ nhớ.
Voi lại cách đổi hboot của LG P500 có ko? em tìm mãi ma ko thấy trong khi các loại máy khác đều có
Bro nào biết mách em với.
song song
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác @khoa02061986 cho hỏi lam sao để xóa cái line 7 mau ở dưới thanh status bar vậy ? minh xai bản 3.6 thấy rất thích nhưng lại cực ghét cái đó
Với lại minh có thể bỏ SpareParts.apk vào folder /system/app/ trước rùi Up rom của bác dc ko, vì mình thik mấy cái trong đó mà hình như bản rom 3.6 của bác ko có
những bản mod này..từ Rom 2.3.3 có up được không pác..hay chỉ là 2.3.7 mới update dc thôi ???😕
vjnhdk
ĐẠI BÀNG
12 năm
flash và up rom như nhau k hả các bác ??? hướng dẫn e cụ thể hơn chút nào. như : flash ntn ? đại loại như vậy
@vjnhdk flash và up rom là 1 ... cm7 cũng khá ổn định sao lại lỗi wifi đc nhỉ ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019