Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rom pin trâu nhất cho bb9700

wazza7b
8/5/2011 10:5Phản hồi: 40
cho e hỏi rom nào dùng tiết kiệm nhất cho blackberry 9700 ạ?
e đang dùng bản 6.0.0.480 nghe nói pin khủng nhưng e dùng thấy cũng bình thường dc gần 2 ngày vs khả năng sử dụng không quá nhiều chỉ có 2 3 cuộc điện thoại ghe nhac khoảng 1h nhắn hơn 10 cái tin game khoảng 1h
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trâu nhất mà mình từng dùng là 5.0.0.979 tối ưu ZZ. Với cường độ như trên của bạn + edge chứ k phải 3G thì bét cũng phải 4-5 ngày. Máy mình để kịch kim được 6,5 ngày. Tất nhiên không wifi mấy, dùng xong để bao da. Trong thời gian đó có buôn 1 cuộc 20ph. Còn lại ngày nào cũng gọi, nt cỡ như bạn. Rom 6 mình chưa thấy bản nào qua mặt được.
wazza7b
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cho mình hỏi luôn dt mình sạc rất lâu mới đầy (tầm 7,8 tiếng) nhưng sạc qua cáp uuusb thì nhanh hơn rất nhiều cho mình hỏi có phải sạc do sạc đểu ko?
doll
TÍCH CỰC
13 năm
vote cho 499 , dùng bt cũng đc tầm hơn 2 ngày đến 3 ngày , chưa test bản mới nhất nên hok hiểu ra sao
lên 0s6...534 đi bạn ok lắm 😁
vote 1 phiếu cho os 6...534 mình sms liên tục, ngày call khoảng 5 cuộc, 1 ngày nghe nhạc 1 chút, ko wifi, thì được 3 ngày! :D
Đang dùng Hybrid 534 , dùng rất ngon
e chơi BDTM 5.0.0.979 của créc bể rì thấy trâu vãi 😁 2 ngày mới phải reset vì 3rd 1 lần (mặc dù là vina) thấy thế là đc, trước sài os 6 vina phải reset ngày 2 lần là ít
ntiendat97
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn share mình link bản rom này được ko....
534 ổn lắm hả các bác ơi,em dang dùng 480 mà chưa muốn lên
Trước mình cũng dùng 480 giống bạn nhưg cứ lên 534 đi..mình khuyên đấy hehehe đc cả MMS nữa 😁
longhorn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang dùng 5.0 bản 979, có gỡ đi BBM, một vài thứ khác, ngày gọi 4-5 cuộc, nhắn độ vài cái sms, nghe nhạc một chút, pin cũng được 3 ngày, rất hài lòng về pin của em này. So với trước kia dùng 9650 thì thật là sung sướng 😃
Các bác cho em hỏi bản 5.0.593 với bản 5.0.979 thì bản nào pin trâu hơn ạ?
Thanks nhiều !
mình dùng 499,3g + nick yahoo online cả ngày,đến đầu ngày thứ 4 mới báo pin yếu :X
wazza7b
ĐẠI BÀNG
13 năm
cảm ơn các bạn nói chng là rom 5 thì 979 còn 6 thì 499 hoạc 534
cảm ơn tất cả mọi người ........
thanks bác về sự cống hiến
Nên vào Escreen để xem dòng nạp cho bb. Thường thì phải ngược lại, sạc qua usb lâu đầy hơn sạc củ. Mình hay sạc qua dock, cắm nguồn usb hay nguồn nào cũng thế, qua dock nó chỉnh thành dòng chuẩn 1500mA cho bold 2. Usb chỉ có 500mA nên phải sạc lâu hơn. Máy mình mà kiệt pin 10%, cắm sạc qua dock mất khoảng vài tiếng thôi, không đến 7,8 tiếng đâu. Tìm hiểu cách kích hoạt màn hình Escreen và xem chế độ sạc pin trong đó nhé. Search trên mạng có đầy. Goodluck.

---------- Post added at 08:32 PM ---------- Previous post was at 08:30 PM ----------

Đáp án b... Ooooaaaa....! Biết bao giờ mình mới được nhiều sao như anh ấy... 😁:D:D:D
wazza7b
ĐẠI BÀNG
13 năm
NinhTB
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy giữa các bản Rom pin hơn kém nhau chút xíu cũng ko chênh lêch lớn là bao. Phải nói dùng 97 sướng nhất là khoản pin.
jimihendrix
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang dùng 6.0.0.380 dùng sim trả sau mobi nên 1 ngày buôn tầm 50p- 1 tiếng dt,nt thì chỉ 10 tin,treo nick cả ngày thỉnh thoảng chat thi đến 3 hôm sau mới báo low battery.nhìn chung bold 97 nguồn tốt khủng khiếp, tiết kiệm điện năng,phù hợp với dân VN mùa hè,vì mất điện triền miên 😆
Thank bạn countrycowboy nha!
Do đang làm rom cho 9k,ghép rom 97 vào cho nó đỡ hao pin,đang ghép với 593 nay nghe 979 tốt pin hơn nên hỏi thử rồi làm 1 bản mới coi sao!
Chúc cả nhà vui!
Bác làm thành công thì post 1 bài hướng dẫn cách lai ghép nhé. Mình cũng muốn lai ghép 1 số rom. Cụ thể là muốn xem youtube nét thì rom leak đầu tiên của 9700(không nhớ là bao nhiêu 😁), kết hợp với tiết kiệm pin của rom 480.v.v. thì phải làm thế nào. hôm nọ bốc nguyên browser của 1 bản cho vào bản khác, kết quả là màn hình khởi động xong cứ đơ ra, không vào homescreen j cả. Ẹc, vụ này gà vãi.
ko hiểu mọi ng có bị ko nhưng e đã dùng thử bản tối ưu 979 của bác ZZ, đúng là nhanh, ít tốn bộ nhớ nhưng có 1 điều là nhiều lúc khởi động cực kỳ lâu, dừng ở đoạn 2/3 ấy. Đặc biệt là trong trường hợp khởi động lại do gỡ hoặc cài đặt thêm cái j đó, những lúc như thế hơi nản
Mình không nhớ lắm, nhưng cũng đâu đến mức nản như vậy. Lúc đỉnh điểm cài nhiều chương trình nhất khởi động lại cũng chỉ 1'r đến 2' là cùng. Còn mong đợi gì hơn. Dùng thử storm chưa? 5 phút + 10%pin 😁:D:D:D:D Bạn đừng so sánh với nokia nhé.:D:D
10% cơ ah, nghe đã thấy nản. Đc cái mình ko kết đồ cảm ứng, mặc dù đang dùng 9700 những cũng ko nói là iphone ko đẹp, nhưng để đổi với 97 dùng thì... KO >"<
Tiện thể cho em hỏi. Em sạc pin chỉ dc 30% là thế nào nhỉ. Em đang dùng bold 9700 và bản rom : 6.0.0.499. Các bác giúp em, ban đầu dùng vẫn bt mấy ngày sau khi cài rom lại có hiện tượng này
thế pin có vấn đề hoặc sạc có vấn đề?
=> xem sạc trước
=> pin thứ 2
=> máy thứ 3

Tớ đang dùng bản Offical 526 ATT, pin trâu hơn cả 448 (chạy nền mỗi Blink)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019