ROM root cho Mobistar S01 đây

phamminh05
6/7/2012 13:10Phản hồi: 549
549 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao mình up rom Root của MBS xong thì vào gọi điện thoại và tin nhắn nhận được không có tên mà chỉ hiện số nhỉ? Có ai bị trường hợp như vậy sau khi up rom root của MBS như mình không? Hướng dẫn cách xử lý với, mình đang phải dùng bản rom root không có tiếng việt của bạn letuan672.
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chimobabo Rom root bị lỗi không hiển thị danh bạ, bạn phải sửa lại danh bạ theo dạng +84909.123.456 thì nó mới hiển thị tên nhé. Theo mình biết thì hiện chưa có cách khắc phục đâu.

Sent from my EVO 4G PLUS using Tinhte.vn
@sonhiep Hic, mình điền +84... ở đầu vào thì tin nhắn đến hiện tên theo danh bạ thật nhưng khi nhận cuộc gọi lại không có hiện tên nữa mà chỉ hiện số người gọi thôi mới chán chứ. hichic
TAKUMA
CAO CẤP
12 năm
Em làm như bác chủ pic sao vào menu ko thấy super user hay phải dow trên maket về ????
TAKUMA
CAO CẤP
12 năm
@sonhiep Thì mình theo hướng dẫn đó,tắt nguồn bật chương trình lên wipe data/wipe cache,rồi cài cái update.zip nhưng nó ko chạy @@!
TAKUMA
CAO CẤP
12 năm
@TAKUMA
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TAKUMA Sao mình đâu phải wipe gì đâu, vì bản này là bản update chứ đâu phải rom mới, chỉ cần cài recovery, rồi backup rom gốc, update mới thôi mà, rồi cài link2sd vô là dùng ok thôi mà, có thể nói là rất đơn giản đó.

Sent from my EVO 4G PLUS using Tinhte.vn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TAKUMA Bạn thử update bằng CWM coi,down driver+CWM về máy tính rồi cài vào đt,mình có hướng dẫn ở trang trước,bạn coi lại đi
http://www.tinhte.vn/threads/1336558/page-8
Chỉ làm bước 1 và 2 thôi
Cái ốp lưng với miếng dán của bác 7 tốt quá... nhưng có đề nghị là nên bỏ cái viền bóng bóng ở mặt trước đi. Nhìn k hay ^^

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
@neoknguyen bác mài cho nó mờ lại giúp em ^^
Ơ sao cái link2sd của em nó ko hoạt động nhỉ. Tạo liên kết tất cả app khả dụng rồi mà bộ nhớ trong của máy vẫn cứ tăng nhỉ 😔 Giúp em với :(
Ừ. Nhưng Wipe cũng ok mà bạn. Bản update cũng là một bản rom thôi 😁 Bây giờ mà wipe lại cũng tốn 1 ngàn phí kích hoạt bảo hành ức chế thật 😔
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
@letuan672 trường hợp này thì ko cần wipe đâu
TAKUMA
CAO CẤP
12 năm
Vậy chỉ mình up = CWM với,con này thấy root phức tạp hơn mấy con kia nhỉ 😔
sao kon này tên k-touch w650 thì mh 16m màu. kòn pb mibistar chỉ 262k màu
KingR
TÍCH CỰC
12 năm
Ai up bản rom v2 lên cho mọi người tự up rom đi. ngại lên TTBH quá.
@sonhiep File tải về là định dạng RAR. Mình giải nén rồi nén lại thành ZIP. Sau đó vào CMW chọn --> install zip from sdcard không được.
máy báo lỗi --> installation aborted.

Giờ sao đây?

Link file download --> http://www.mediafire.com/?5qpm1uceasqkjnz
Tập tin có định dạng RAR.--> Rom goc S01 moi.rar
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bienhoadongnai Cái file .rar là rom gốc để restore máy lại khi không thích bản rom root,bỏ vào thư mục clockworkmot.Ghi dễ hiễu vậy mà
@thienhoa3 Mình vào phần restore trong backup/restore thì cũng báo lỗi MD5 luôn. Bó tay thật. Bên MBS lại không UPLOAD ROM mới cho người ta up ROM. Chẳng lẽ phải chạy lên Sài Gòn. Đúng là bất tiện ghê!

** P/S: 1 file mình nén thành ZIP để dùng lệnh install from zip cũng không cài đặt được
1 FILE mình giản nén đặt trong thư mục CWM cài cũng báo lỗi. Lúc mới mua máy do FW cũ nên mình cũng có backup 1cái cũ nên so sánh thấy file trong thư mục backup của bác kia nhiều tập tin hơn của mình.
Chắc cũng làm y chang zậy.. cwm rồi up thôi. Để mai làm thử.

Các bác cho hỏi mình vừa nhờ mbs úp rom lại thì bộ nhớ tăng lên 202mb nhưng vẩn chưa root được cài diver khi máy mở thì pc nhận. Nhưng khi vào recovery thì pc hok nhận nên dùng CMW hok được vì nó hok tìm thấy thiết bị . Mình phải làm sao đây
@nguyenhuuthuc
Sent from my P76TI using Tinhte.vn
@nguyenhuuthuc Lên cho ấm topic 😁

phải chi room gốc mà cho apps lên thẻ đc khỏi phải làm jì như s11 thì sướg bít mấy
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
hình như mbs đang làm phức tạp cái con này lên, tiền thân w650 mọi thứ dường như rất đơn giản
đơn jan~ kon này room góc mbt ko cho kan thiệp vào. dân tìh phản ánh wá nên mới cập room root mới nên kòn nhìu lổi rối kả lên
rom v2 có gì khác biệt k mọi người?
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Joung Song Bin Bộ nhớ trong nhiều hơn thôi, chẳng có gì khác biệt.
@sonhiep em up rồi mà có thấy tăng đc miếng nào đâu>?
slbadguy
TÍCH CỰC
12 năm
Mình mới mua 1 con khác, mới về chưa cắm sim cài CWM (đã backup đầy đủ) và root ngay rồi, quên mất vụ kích hoạt bảo hành, giờ nó kêu kích hoạt ko thành công (cả bản cũ chưa root và bản đã root). Giờ có thể xóa CWM để đi nạp bản rom V2 ở TTBH rồi chờ nó kích hoạt ko nhỉ
slbadguy
TÍCH CỰC
12 năm
@slbadguy Mọi người giúp với
À, bác silut7 tối có làm việc ko nhỉ, mình đi làm tới chiều tối mới về, muốn mua cái ốp lưng quá
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
@slbadguy có bác ạ, nhưng cứ alo hay sms trước dùm e nhé!
@silut7 Đã xử 1 em ốp lưng màu đen. Rất hài lòng, cám ơn bác nhé, tinh thần bán hàng rất chất phác tình cảm, chúc bác mua may bán đắt nhé

phân vùng thẻ nhớ là làm sao vậy mấy bạn
ai xài room root và rom v2 cho mình cái nhận xét với có bị lỗi gì ko,mình vẫn đang xài room v1 còn thỉnh thoảng bị lỗi sóng 3g ,pin thì báo đầy ảo sạc đầy pin 100% reset lại máy là còn 72% và đôi khi bị treo máy ,đang nghiên cứu up room mà chưa biết bản mới khắc phục dc các lỗi trên chưa,thank(vì ở tỉnh xa trung tâm bảo hành nên ngán đi)
Bác sonhiep bày em cách chuyển app bằng link2sd đi. Em tạo liên kết rồi mà nó vẫn giảm bộ nhớ trong 😔
@letuan672 Mình cài game+app hơn 130 (tính luôn các app hệ thống) thì còn trống hơn 80M nè. Có link2SD cài tẹt ga
;)
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@letuan672 Hình như trên diễn đàn mình có bài viết hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ làm bộ nhớ trong rồi mà, mình cũng có bài viết nhưng ở diễn đàn khác, cơ bản như nhau thôi, quan trọng là hướng dẫn sao cho dễ hiểu để sử dụng.
Bạn phân vùng cho thẻ nhớ chọn Fat32 cho dễ sử dụng, thích hợp với nhiều loại rom gốc, cook. sau đó cài link2sd ra rồi chọn dạng phân vùng đã tạo rồi chọn gắn kết thôi mà. biết sao nữa nhỉ, nhớ chọn gắn kết file lib nữa nhé.
khi mình chọn Apply update from sdcard thì máy k nhận thẻ nhớ thì phải làm sao đây mấy Pro? Giúp em với!!!!
@m.phung Chúc mừng bác có lẻ mình dùng window XP nên chạy CMW hok được 😔:(:(

@nguyenhuuthuc mình cũng XP mà. thử cài lại win hay sao xem
@m.phung Mình cài rồi nhưng dùng XP p2 có bác nào đó nói bản p2 hok cài được phải p3 mới được nên làm biếng cài lại quá 😁:D

@nguyenhuuthuc thế thì e bó tay
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho mình hỏi ngoài lề chút 😁
Nên dùng thẻ nhớ bao nhiêu GB cho con s01 này? dùng thẻ nhớ 8GB có ổn ko?
Dung lượng thẻ nhớ có ảnh hưởng đến tốc độ của máy không?
Xin cho mình lời khuyên.
@Bui.Nam wan trọng cả việc thẻ là class máy nửa bác. class 6 là vừa
@maico_owen2000 Mình dùng thẻ samsung16gb class 2 mượt mà chưa thấy độ trể khi vào các thư mục có nhiều dử liệu

gửi từ app gỏ tiếng việt + app tinhte

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019