[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

vj3tgja
28/12/2012 13:6Phản hồi: 6.784
6.784 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình như Bên Kaskus đã có Rom mới JB 4.1.1 & 4.1.2 trong suốt.

Sent from my IMO S88 on Q S22 using Tinhte.vn
@ngocson1704 vì rom 4.1.2 này dựa trên 1 rom của máy khác nên nó mới hiện 8.0Mp. không ngoại trừ mục đích ghi thêm số cho oai :D vì nhìn bề ngoài đố ai bjk S22 camera bao nhju Mp
@ngocson1704 up luôn 4.1.2 rồi cho ae ý kiến luôn đi ^^ mới nghe nói có S21 cấu hình bằng S22 nhà mình mà chạy JB đó.
ai test xem có bị lỗi vuốt cảm ứng k đi ạ. thanks
@nongdan_cute_bn Cảm ứng thì vẫn thế thôi bạn à. Vì căn bản lõi vẫn là ICS v 3.0.4 >> Các cooker chỉ xào nấu loanh quanh trong thư mục system mà thôi.
Nên dùng bản gốc cho lành
vay khi naO moi co ban rom 4.2.2vay.ban nay co tv out ko vay va camera do phan giai la bao nhieu
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
ai rảnh down 2 ROM mới về up lên link khác k lại die nhé 😃
mình dùng Q-smart magic bạn nào làm đc bản backup rom chép vào thẻ nhớ rồi dùng recovery gốc của máy rồi vào restore user data để cài lại nhỉ máy mình bị xoá mất trình duyệt 4.0.4 rồi lên ko cài đặt đc gì cả khởi động lại máy chỉ vào đến Q-Smart thôi ko vào dc giao diện chính
@thaihai80hp Bạn ơi đây là box của S22 không có rom cho magic của bạn đâu.hãy tìm xem trong diễn đàn về Q-smart magic
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Hix nhìn top.mà.thèm nhỉ
Pro nào biết có s20 bên mình dùng đc rom con nào share mình với
Bên mình chỉ moi đc rom gốc thui à :p😔

Gửi từ Q-Smart S20 của tôi
các bác cho em hỏi bên Myphone của Pháp có em nào giống S22 k nhỉ?
Thông báo: Em đã tìm ra ng họ hàng của S22 bên pháp: Myphone A898. Đây là 1 trong các bài của ngta hd chuyển phân vùng cài đặt thành full 2.15Gb luôn. ai test hộ em xem nào myphonea878-a898.blogspot.com/2012/12/remember-i-will-not-take-any.html?m=1
Now for Extended Data
Partition >>> Tested on MyPhone A878/
A898 lijinlong V1.08 ang ginawa po dito
disable internal SD , then repartition
kaya naging 2.5g ang internal nag
combine ang 1g at 1.5g na internal
kaya isa nalang makikita mo na
internal plus Sdcard mo see photo.
***As always, you modify your handset
at your own risk, be careful!***
Dont forget to back-up!!!
Download nyo po muna eto >>>
01MyphoneA878/
A898_disableinternal_sdcard
1) Then Enter CWM recovery (turn off
phone > press Volume up + power
button)
2) Select install zip from sdcard >>
choose zip from sdcard >> Select mo na
yung file >> Yes
Tapos Eto naman >>>
02MyphoneA878/A898_Data_Repartition
1) Select install zip from sdcard >>
choose zip from sdcard >> Select mo na
yung file >> Yes
3) Select wipe data/factory reset >> Yes
4) Select Reboot system now.
maghintay lang mga 10min. pag ayaw
remove battery , balik ka sa cwm
recovery wipe data/factory mo lang ulit
then reboot (ganito lang ginawa ko sa
4unit ng kapitbahay ko)
or basahin nyo yung mga comment
napagana nya ibang way ginawa nya.
thanks.
theo em dịch thì ngta bảo phải up file zip vô hiệu hóa bộ nhớ SD của máy rồi mới up tiếp file phân vùng 2.15Gb. bữa trc có bác tác giả của stockrom 2013 bảo up file zip của bác ý, đúng là.up xong lên 2.15 nhưng đơ máy lần khởi động thứ 2 luôn
để phân vùng đầu tiên phải tải 2 file zip luôn. up file 01MyphoneA878/
A898_disableinternal_sdcard.zip trc rồi mới up tiếp 02MyphoneA878/A898_Data_Repartition.zip sau. nhớ làm theo đúng hd nhé
vuhongthao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai up bản Lewa OS v20130308 JellyBean 4.1.2 rồi cho chút nhận xét nhé.....
@vuhongthao Nói chung thi may bản rom 4.1.1 và 4.1.2 đều chưa hoàn thiện vẫn còn nhiều lỗi chẳng hạn như chưa có điều hướng, la bàn số không hoạt động, hao pin so với rom 4.04 vì đồ họa đẹp hơn. Hình ảnh đẹp, cảm ứng mượt. Nếu muốn cài tốt nhất là rom imo jb 4.1.2 . Hoạc rom tran 2.3 rất tốt.

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
tóm lại đã test ngon trên s22 rom 4.1.2 và 4.1.1 mới , ko hề có một lỗi j cả chứ máy các bác làm sao ấy và 1 số app yêu thick lại ko tương thích lên hơi ức chế 😔(
mà cái rom 4.1.2 lúc khởi động nó ra android google , ai bít cách nào cho nó trở lại là qsmart s22 ko chỉ jum cai @@ cám ơn nhiều
ngocson1704
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vipboyhd97 nek cậu ... sao tớ test thử mà máy tớ thấy wifi không hoạt động :p .. cậu xem lại coi thế nào ?????????????
@ngocson1704 cả 2 bản rom không bị lỗi wifi nhé vẫn chạy bình thường.rom 4.1.2 bị lỗi camera không auto focus,chỉ chạy 3g ở sim 1 và không có tv out
lấy cái boot screen của s22 mà bỏ vào
Admin jup minh port rom voi
Box s22 nhieu rom. Nhin lai thay magic nha minh ngheo wa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019