[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

vj3tgja
28/12/2012 13:6Phản hồi: 6.784
6.784 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
và mình xin nói thêm tg mih rảnh là rất ít,nên mình sẽ không tl những câu hỏi trùng lặp như rom bị treo hay ntn đấy... nhé! tất cả mình đã hướng dẫn và mọi ng gần như đã làm dc hết,các bạn chú ý đọc rõ cách làm,và những cmt mình đã trả lời rồi hãy hỏi nhé
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
của mình down là 1.0.1 nhé nhớ down cả data đó
@vj3tgja vâng. mà lỗi của giao diện touch wiz là j thế ạ. bác ns mấy cái cơ bản dc k
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn nói thật thì nó cũng không phải là lỗi,nên update lên 4.0.1u1 ấy,nó không lỗi mà chỉ có 1 vài thành phần trong cái theme đó nó không tươg thích dc với s22 thôi.
như trên thanh stausbar chỉ thay đổi dc mỗi biểu tượng pin,còn icon sóng và đồng hồ thì lại không tương thích

cai nay cung de hieu vi cau truc 1 cai theme cho may 1 SIM no khac kha nhieu so voi cai may 2SIM

và còn cái phần chọn ảnh nền cho màn hình khoá nó cũng k hề tương thích nều bạn không quá quan trong việc đó thì nên cài luancher đó dùng cho nhẹ nhàng,có thể tìm trên mạng file luancher.apk của ss về mà cài cho đỡ phải theme
sau khi test xong 1 số laucher thì mình thấy apex laucher pro việt hóa là mượt và quan trọng là nhẹ nhất. chiếm ram khá ít. dùng bản game thủ và laucher apex với trình nhắn tin mặc định thì ram trống sẽ tăng lên đáng kể
kamikazeq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vì cái rom gốc thấy nó cứ cà giựt và nhàm chán sao ấy.
Nên mình mới xài cái rom Game thủ "G-TestDroid".

Mới xài thôi, nhưng cảm thấy rất ngon. Thanks chủ thớt nhiều.
Có ý kiến gì sẽ góp sau.
sao cái lewa gps ko có tín hiệu vậy mấy bạn! up cái lewa xong gps im lun? có ai bì như mình ko?
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@tranminhhoa bạn thử mở A-GPS lên xem rồi thử cách fix GPS vừa mới có ng post đó xem sao
@vj3tgja cho minh hỏi xíu.
minh cài
recovery ko được đc.h vào
recovery mặc định ko đc luôn.
lúc chưa cài vao bt.
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@hai758 dùng SP Flash Tool cài lại Recovery cho máy nhé,có hướng dẫn rồi google nhé
thử hết lun rồi mà vẫn vậy! fix gps 15p ko thấy động đậy gì lun.
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@tranminhhoa nói thật là GPS mình k để ý tới nó từ khi mua máy,có dùng 1 vài lần chỉ thấy nó chậm hơn so với máy khác thôi.Để hnao mình xem lại,fix dc mình sẽ post
@vj3tgja okay! bác làm sớm a e mong! mà cho e hỏi nữa cái lewa đó không hiểu sao lâu lâu nó lại tự khởi động lại bác à. đôi lúc như mở tin nhắn ở màn hình khoá hay mở game chơi nó đứng im rùi khởi động lại lun! bình thường thì rất ok. cảm ứng mượt và nhẹ. ^^!
ai giúp mình với. mình vào nhầm đóng băng tất cả ứng dụng trong titanium backup bh máy bị treo ở boot r
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn chức năng đó nó cấm hoàn toàn ứng dụng chạy,chỉ khác là nó không phải xoá khỏi máy mà chỉ là bắt nó nằm im thôi,
không biết tác dụng thế nào thì thử 1 vài cái trc chứ bác chơi hết tất cả ứng dụng,bao gồm cả hệ thống vào rồi thì khởi động máy làm sao nó vào dc,chịu khó cài lại ROM nhé
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
Đã update rom MIUI mới toanh nha
Lewa nó vẫn lỗi lắm,không thấy tác giả update lên,bạn chuyển sang dùng MIUI mới nhé,mượt và nhiều tính năng hay lắm
bác vi3tgia nhiệt tình vs anh em quá. thánks bác nhiều nha
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn nói thật là do bọn Q nó quá thua kém so với HK hay MOBISTAR về khoản hỗ trợ khách hàng,mình thì cũng chả biết j mấy,chỉ có gắng giúp mọi người làm sao để mua máy về mà k thấy nuối tiếc thôi
download về test thôi.
thank bạn nhé
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
TOPIC hơi bùn quá ta,có lẽ ít ng dùng con này quá,đăng bài từ bao giờ mà dc có 8 người thanks 😆
ai thank thì click nút thanks cho nó rực rỡ nha!
@vj3tgja k phải đâu bác. e nghĩ là phần lớn những ng dùng e này đều ms dùng android, k thíc vọc vạch, ngại rom root nên topic ms vắng vẻ.thế
Thank nhiều nhiều😃😁

thinguyen82@gmail.com
bác cho em hỏi: em backup rom được file ****.backup nhưng sao khi em vào cwm restore để phục hồi lại không thấy file này nhỉ ? và làm sao để restore lại rom từ file ***.backup này vậy?
thanks
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@uan981 nếu bạn dùng cwm để backup rom thì nó sẽ có cả thư mục trong thư mục clokwordmod nhé chứ không riềng j file .backup nếu dùng tool khác backup thì dùng đúng tool đó để restore nhé
bạn đã cài recovery chưa,như hướng dẫn ở này
http://www.tinhte.vn/threads/1610588/
,
,
em cài recovery rồi thì mới backup được chứ bác, và đã up thử thành công tất cả các bản Rom trên đây rồi,
bác vi3tgia cho em hỏi. mỗi lần up rom em lại phải cài lại tất cả phần mềm+ game. rất mệt. bác biết làm thế nào để tạo bản backup để up rom xong chỉ việc restore lại là xong k. bác hướng dẫn em với.
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn nó như ghost trên windows đó bạn,nếu muốn restore 1 rom có hết các ứng dụng cần thiết rôi thì bạn cứ cài đặt ứng dụng vào rom bt nhưng phải để trong bộ nhớ máy,rồi vào cwm để backup nó,lần sau restore lại nó có đầy đủ những thứ bạn đã cài vào rom
còn nếu không dùng 1 tool nào đó để backup tất cả những thứ cần thiết lại sau khi restore rom mới mở lại tool đó restore lại ứng dụng..như mình đang dùng titanium
@vj3tgja bác hướng dẫn chi tiết backup bằng titanium dc k. em back up xong up rom cài lại titanium thì k tìm thấy bản backup nào để restore cả
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn trong tita bạn nhấn và giữ vào icon ứng dụng muốn backup nó sẽ hiện lên 1 bảng tuỳ chọn,chọn backup xong cài lại ROM cài lại tita kéo xuống dưới cũng sẽ thấy bản backup của bạn và nó bị gạch chéo ở giữa ấn và giữ nó hiện lên bảng tuỳ chọn chọn restore là dc
@nongdan_cute_bn http://www.tinhte.vn/threads/1403580/
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn cái theme galxy đã qá mà up rom này nọ em còn nhát tay qá chả dám làm 😔
@cubo96 bạn ơi cú tự tin mà làm đi đơn giản lắm.Lúc đầu Mình cũng như bạn vậy
co ai chi giup cach cai dat sim sao cho khi goi sim nay thif co cuoc goi sim kia minh van biet
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@qsmarts22pro chắc là khi nge 1 sim sim kia có cuộc gọi nó báo bận chứ nge kiểu j cả 2 dc 😔
@vj3tgja nhieu may co che do cho ban ah, co nghia la minh biet duoc co cuoc goi thu 2
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@qsmarts22pro vậy bạn thử xem mình nghĩ là có đó
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@qsmarts22pro cái này chỉ là ý kiến cá nhân thôii bạn ạ
mình chuyển từ ios sang android,muốn thử xem nó ntn và muốn có cái 2SIM để chạy đỡ phải mua thêm máy,đúng là nó có cái tốt và có cái xấu
-tốt là android nó mở và nhờ bọn tàu khựa nên những ng ít tiền như mọi người đây có cơ hội trải nghiệm cái màn hình cảm ứng và 1 HDH tốt
-Xấu là vì theo như mình nghĩ nó có thể là hàng gia công nên chất lượng có thể nói là rất kém cả về mặt chất lượng và chế độ hỗ trợ, bảo hành,mình mua con S22 sau khi xem thông số của nó quá ấn tượng nhưng mua về thì mới thấy thất vọng là nó cái vỏ thì ọp à ọp ẹp,có người mới mua máy về dùng chưa dc bao lâu hỏng luôn,đem bảo hành nó còn bảo là do mình nhưng thực tế thì người đó chỉ biết nge và gọi,đến cái màn hình cảm ứng thì độ nhạy kém hay nhận nhầm thao tác,chơi game thì chán ngắt,đến khi up bản rom mới nó vẫn còn bị chẳng qua đỡ hơn tí thôi.với mình khi mua những máy này nếu hỏng thì ra quán sửa không sửa dc cũng chả bao jo mang bảo hành.Về ROM nếu am nghịch thì nói thật ROM của những máy tàu này rất là it không bằng nổi con galaxy cùi bắp

---- đó chỉ là ý kiến cá nhân thôi,nhưng nó vẫn đáng mua nếu muốn trải nghiệm cho biết bạn ạ 😃
@vj3tgja trai nghiem la chinh, tet sut con lumia 620 ngon lanh canh dao
có con tipo còn bh đến 12/2013 muốn giao lưu với s22 😁
kamikazeq
ĐẠI BÀNG
11 năm
vj3tgja
Cho mình hỏi vì sao bạn ghi chữ kí như thế?
Nếu thấy ko tiện ở đây, bạn có thể chia sẻ mình qua hộp thư.

Mình muốn hiểu rõ hơn tình hình chung.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019