[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

vj3tgja
28/12/2012 13:6Phản hồi: 6.784
6.784 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn down bản fix tôi up ở dưới nhé
Rom của bạn xuno là Stock rom bản mới nhất ở TTBH! Cậu ta chỉ thêm ứng dụng vào chứ có mod gì đâu! Danh bạ bản này làm sao mà thay vào G-TestDroid được

Đây là bản FIX lỗi chữ trong Danh bạ mà tôi đã Việt hóa lại 100% dành cho G-TestDroid nhé

Down về dùng CWM để nâng cấp lên nhé

http://trang-luu-tru.googlecode.com/files/Contacts-fix-for-G-TestDroid-by-anhtamhcm.zip
Còn đây là bản Stock Rom 2013 mới nhất cho S22 của TTBH tôi đã fix lỗi fonts hiển thị chữ õ
Và đặc biệt là đã nén thành file ZIP nên khi Flash với CWM sẽ rất nhanh
Dung lượng Rom nén chỉ 229MB
All credit by anhtamhcm
Chủ thớt rảnh thì up lên đầu trang cho mọi người down nhé
(Không thấy ai up bản Stock Rom này! Ngay bọn TTBH Q-Mobile cũng ém hàng)
Download đủ 3 files rồi nối lại >> chép vào thẻ nhớ vào Recovery chọn Install zip from sdcard
Nhớ Wipe data/factory reset trước khi cài rom này
Khuyến mãi thêm Root tiếng Việt​
Up bằng CWM luôn nhé​
@vj3tgja Mình chỉ mới sử dụng Android thôi! nên chưa biết nhiều

Do không có thời gian nhiều nên mình sẽ hướng dẫn các bạn cook files ZIP đơn giản nhé

Cook trên PC
Download phần mềm này về

Phần mềm này chỉ hỗ trợ unpack 2 files system.img và data.img (đây là dạng files của Stock rom)
Chúng ta chỉ cần quan tâm file system.img mà thôi, vì nó là toàn bộ thư mục system của rom

1. Mở phần mềm chọn file system.img >> chọn hết và nhấn phải chuột chọn Extract (nên tạo thư mục system để Extract vào đây)
2. Mở Files ZIP đã cook sẵn bằng 7z (ví dụ bản Zip Stock rom của tôi) >> Xóa toàn bộ thư mục system
3. Nắm kéo thả thư mục system đã Extract lúc nãy vào >> vậy là hoàn thành 1 bản cook file ZIP ưng ý mà không cần Sign lại

Cook trên điện thoại bằng X-plore
Còn 1 cách nữa là thực hiện cook ngay trên điện thoại của bạn >> Dùng X-plore mở file ZIP đã cook > Xóa thư mục system >> sau đó vào \Root chép toàn bộ thư mục \system qua ZIP là xong (với điều kiện máy đã root)

Để thực hiện xóa, copy, di chuyển files trong Rom bằng X-plore các bạn vào phần Cài đặt của X-plore>Truy cập gốc>Siêu người dùng + mountwritable Chế độ siêu người dùng, cho phép thay đổi trong các thư mục chỉ được đọc

Chú ý:
Copy toàn bộ thư mục system trong rom bằng điện thoại >> riêng thư mục \system\xbin\ Chỉ cần chép đúng 5 file sau thôi nhé. Các files khác không cần thiết,
1. busybox
2. dexdump
3. libmnlp
4. mnld
5. tcpdump
@anhtamhcm thanks bạn nhiều. máy giờ đang muốn đi bảo hành mà không có rom gốc. máy tớ lâu lâu lại bị phần âm thanh, phai khởi động lại máy âm thanh mới rõ và trong hơn, không kể nghe nhạc, không dùng gì lâu2 nó cũng bị nhỏ âm thanh va rè. nản. đơ máy khởi động lại,
vuhongthao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtamhcm Bác có thể hướng dẫn tích hợp TV out vào rom này không. Ví dụ lấy file system.img của rom stock v11 IMO vào bản này được không, lúc đó có TV out không....
@anhtamhcm Rom nay xai tot lam. Cam ơn bạn nhieu nhe

Sent from my S22 using Tinhte.vn
bác anhtamhcm biết fix lỗi lag góc trái khi chơi game k ạ
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
đánh dấu topic này phát ! và tình hình máy em root r`, ai chỉ em backup lại dữ liệu vs để em thử tập up rpm, em cài mấy cái recovery này nọ hoài mà ko đc !
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
tình hình là ai chỉ em cách cặn kẽ CWM vs, cài mãi ko đc, thử đủ thứ cách luôn rồi, từ win7 tới win xp 😔
@cubo96 Trường hợp của bạn nên xem Video hướng dẫn chi tiết tại đây của bạn kh0ngiu

http://android24h.com/threads/2925/
Lưu ý quan trọng:
Đối với máy đã cài Recovery thì tuyệt đối không được chọn mục Cài lại về dữ liệu gốc trong phần Cài đặt của máy.
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
mọi người chỉ em cách up rom vs 😔 trình gà nên ko hỉu choi lắm, mà bây jo` nên up rom bản nào là tốt nhất ạ ?? em thấy có cái rom mà up lên phiên bản android 4.1.0 ji` lun r` ah1 ?? cái đó ngon ko ??
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
update lockscreen cho TRANSPARENT V.2.3
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
update luancher xperia Z mới nhiều tính năng hơn,đẹp hơn
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
Em đã up rom game thủ ji đó r nhưng tại sao bat65 wifi ko dc v, loi64 bản rom ah 😔
@cubo96 factory rêset là ôk bạn nhé
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
Cả yahoo dow trên appstore cũng xài ko đc lun 😔
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
em cũng thử up lên cái rom tàu ji` đó là Lewa Os ver 2, bây jo` ko zô đc CH PLAy đc luôn 😔 vs lại dung lượng ROM trong máy em full rồi cắm vào PC thì nó ko hiện dung lượng thẻ nhớ, chỉ hiện dung lượng ROM nên chả cài lại ROM khác để up nữa rồi :(( ai giúp em vs :(
Snownee91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cubo96 Mua cái đầu đọc thẻ nhớ, cop rom cần cài lại vào thẻ nhớ, tắt máy, tháo pin, lắp pin, nhân tổ hợp phí volume up+ nguồn, rồi cài lại rom mới
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
thks các bác !! em làm đc rùi, bây jo` em đã up lại cái stock rom gốc của s22 nhưng vô lại ko thấy app danh bạ và gọi điện 😔 jo` ko bik sao gọi đây :eek:
vuhongthao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cubo96 CH play giờ đang lỗi hết rồi bạn nhé( khắc phục tạm thời đăng ký 1 acc nữa). Bạn lên google tải full wipe 1.3 apk vào recovery cài trước sau đó up rom .
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
và cũng như các bản rom khác 😔 CH play bị lỗi máy chủ ko thể xài đc :(
Snownee91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cubo96 CHplay bị lỗi thì cái root explorer vào system/app xoá đi, rồi lên google search ra file apk mới nhất rồi push vào
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
đã ai xác nhận rom kia là mới nhất chưa
vuhongthao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa up thử bản Stock Rom 2013 nên không rõ . Ai tét rồi cho vài nhận xét
@vuhongthao Rom nay là rom cũ nhưng đã được sữa vài lỗi rồi. Xài khá mượt, tiết kiệm pin. Và mượt mà hơn cả Lewa2.0. Mình thay đổi một số phần mềm cũ là xai ok.

vuhongthao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thinguyen82 Bản rom này có thêm TV out chăc ngang Lewa 2.0. Vừa up xong đang nghịch.....
Nhìn cái màn hình khóa là biết nó mới hay cũ thôi! Cái cũ làm gì có icon vào web khi mở khóa! Và màn hình chủ nhìn cái Đồng hồ số có Logo của Q-mobile, rom cũ trước ngày 21/11/2012 móc đâu ra cái Logo này!!!

@Đã cài recovery mà còn lười test quá vậy các bạn!!!
@anhtamhcm Từ Bản Rom update sửa lỗi của Q năm ngoái đã có logo đó rồi mà. Nhưng vẫn bị lỗi gõ chữ 'gỡ' thành ' gõ'. Bản Rom của bạn mới ở chỗ là đã sửa dc lỗi gõ trên. Đang xài thấy rất ok. Thank!!!!!

vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@anhtamhcm bác nói cứ như em đổ oan cho bác vậy,em test rồi so sánh rồi mất công 2 lần up lại 2 ROM chứ ít đâu mà chém bác...Ở màn hình khoá trong phần cài đặt có nhé,muốn đổi nó thành j cũng được ấy
còn logo kia ở bản Xuno có rồi bác ạ...trong phần abuot của ROM cũng y chang của Xuno nên mình mới nói nó là ROM cũ chứ không phải mới,nói vậy không phải để dìm bác,cho up cho file zip thế này để flash cho tiện là thanks bác lắm rồi
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
@anhtamhcm em đã up lên cái rom này rồi, nhưng vô thì ko thấy cái app hệ thống: danh bạ + số đt đâu cả 😔 nên ko thể gọi điện đc, nhắn tin thì đc, ai chỉ giúp em vs, mấy bữa nay toàn up rom tùm lum mà chả rom nào ưng ý cả :(
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
@cubo96 up lai phat nao ?? ko ai giup het :(
Hehe! Show phát tăng dung lượng cho S22

Bộ nhớ trong tăng: 2,5GB (kiểm tra bằng X-plore)

Bộ nhớ trong tăng: 2,7GB (kiểm tra bằng TtitaniumBackup)

Đã Xóa SDcard2 vì hình như nó thừa😁
@ljhljh Thế à, cám ơn bạn. Bạn có làm đúng như hướng dẫn không ? mà bạn đọc hướng dẫn ở đâu ?
@vuhongthao Máy sữa dược chưa anh bạn.

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
vuhongthao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thinguyen82 Máy mình không sao đâu mà, up đi úp lại mà em nó không toi. Mình chỉ học hỏi cách flash qua pc thôi....
@ljhljh Máy thế nào rồi. Ok chứ

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
Bản Rom TRANSPARENT V2.3 mượt và đẹp nhưng ko chạy la bàn số, ko điều hướng dc trên bản đồ. Có ai bị vậy ko? Cho ý kiến cái.

@thinguyen82 Tui chịu thui. Chắc Rom đó Rom gốc của nó cũng ko có LBS rùi

kipmtcn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vj3tgja nó chạy bằng cảm biến từ trường chứ ko phải gps bợ à...😕
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@kipmtcn vậy bợ làm cho nó chạy hộ bạn ấy đi 😃
kipmtcn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vj3tgja cái đó còn do rom, hay tải phần mềm khác về xem nó có hoạt động ko. chứ tui chịu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019