[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

vj3tgja
28/12/2012 13:6Phản hồi: 6.784
6.784 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã ai xài thu 4.1 chua. Minh thấy nó muot nhung bản do ko co dieu huong. Chụp hinh co them chụp liên tuc nhu xpear z vậy đó.

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
ljhljh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thinguyen82 Em đang down nè. Hi

@ljhljh Máy chạy chua

ljhljh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thinguyen82 Máy chạy ngon rùi anh à

Mình thấy chạy cũng rất mượt và có thêm cài nhạc chuông cho từng sim,khi bấm và giữ phím cứng chụp ảnh thì máy chụp liên tục,ít nhất là 40 và nhiều nhất là 99.trong phần cài đăt thấy vậy
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
mình thấy nó ngon đó,có cách fix lỗi cái điều hướng đó,đang ngâm cứu xem sao,tại dịch mãi k hiểu 😃
mình thấy có 1 lỗi là vuốt nhanh thì nó hay có hiện tượng giật ngược lại
các bác test xem còn lỗi nào không nha
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
mà thấy ROM mới GPS rất là nhanh,các bác test thử xem có đúng k?
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
thông báo với ace là đêm hôm mày mò vừa vớ dc 1 thằng e của S22 nhà mình bên phi líp pin hứa hẹn lại có nhiều ROM mới hơn...ace cố gắng ủng hộ nhé! 😃
Lỗi mỗi lần khởi động lại mất biểu tượng ở thanh Dock. Bác nào khắc phục giúp với.

Sent from my Q_Smart S22 JellyBean using Tinhte.vn
các bạn cho mình hỏi tí .Con S22 có giống con này không nhỉ
http://www.ilonggotechblog.com/2012/10/myphone-a898-duo-price-specs-features.html#.UTFvLqJ7KUy
@ljhljh bạn ơi nghịch là chính mà,chứ dùng một rom thì chán chết,có rom mới thì phải cài thử thôi.thì mới biết rom nào ổn định và mượt chứ
@huyphonghg Nghịch có mục dích cuoi cùng là tim ra ban rom toi uu nhất cho mình, thõa mãn nhu càu cua mình. Neu da tim ra ban rom nhu ý dung nen cai di cài lai nhieu lan se lam loi bo nho trong có thedan dến bad sector hu dia cung trong do.

vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@thinguyen82 Cái j chả có rủi ro của nó nhưng nhuwxg vấn đề đấy ít xảy lắm.mình dug cái này là cái thứ 3 rồi lúc nào cũng chỉ rom thôi có sao đâu
@thinguyen82 Mình mua con S22 mục đích để trải nghiệm là chính bạn ạ.Nếu nó có bị lỗi thì chấp nhận thôi,mà sợ gì anh Q còn bảo hành 1 năm mà 😁
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
vlllllll lâu ko vô page có hàng rom ngon thế o_O ai thấy chơi game ngon hơn ko ạ ???
rom 4.1 bị sao ý mấy bác ah! dô play store caid đặt app toàn báo lỗi thôi! cái gì mà eurro retrieving from sever á. ai biết pix dùm yk! tks.
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
cái rom 4.1.1 xài sướng thật 😃 chơi game mượt hơn bản rom G test o_O
@cubo96 có lag góc trái k bác. chơi có mượt hơn hẳn không. lỗi lầm nhiều k bác.
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn chém hoa quả mà chém nhanh kiểu j cũng ăn bom 😃
@vj3tgja hi. bác chém được bao nhiêu ạ. em khoái trò đó lắm. kỉ lục đuóc 1382 nè 😁
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn chịu mình ít chơi chém căng đét dc 500 thôi 😔
các bác cho e hỏi. s cứ wipe/data factory ... là xoay màn hình không đc hả các bác
@crayonshinchan không phải vậy đâu,mình lần nào up rom mà chẳng wipe/data factory hay muốn khôi phục măc định.vẫn xoay bình thường>bạn xem có tắt tự xoay màn hình không thôi
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@crayonshinchan sao lại thế,làm j có chuyện đó
@huyphonghg Mình bật xoay tự động r. Nó xoay đc ngang xong xoay lại dọc không đc. Còn rom gốc mà không wipe/data factory thì xoay bt
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
ma 4.1 ngoai man hinh chinh xoay dc ma` ta ?? nexus 7 cua anh em xoay ca dc ngoai menu chinh lun, sao s22 ko lam dc nhi
@cubo96 có làm được nhưng phải dùng phần mềm SmartRotate xoay được cả màn hình menu
link đây: http://www.mediafire.com/?fheslv2eido27s4
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@cubo96 thử 1 vài launcher khác xem,vì mình thấy có nhiều cái xoay dc hay sao ấy
rom transpert dùng laucher j thế ạ
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn nó dùng launcher gốc của 4.0
@vj3tgja Rom TRANSPARENT V2.3 dùng launcher mặc định là Holo launcher HD plus. Còn Trans V8 chắc là luân chét gốc.

vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
mà lưu ý với các bạn ROM JB nó hén kén soft đấy,đặc biệt là các soft cần quyển ROOT nha. cài và sử dụng cẩn thận không lại lỗi ROM đó
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
mà ai up lại mình ROM v11 và V8 với
@vj3tgja Rom V8 mai mình up nhé,còn V11 thì không down vì có khuyến cáo bị lỗi
Có bác cao thủ nào Việt hóa đc Rom JellyBean này ko nhỉ. Mod giúp anh em đi. Thanks nhièu.

các bác dùng rom jb có bị lỗi cảm ứng lúc vuốt xuống nó lại trượt lên luôn k. rất khó chịu
@nongdan_cute_bn
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn lỗi này mình nói rồi mà
mà em chỉ cho 1 sim vào mà nó vẫn hiện 2 cột sóng. có ai biết tắt 1 cột sóng đi k ạ
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn cái này phải MOD,xem bác nào biết thì mới làm dc,cài tạm cái launcher 8 vào là 1 sóng luôn
Em mod đc r này bác. Còn vụ cảm ứng thì có ai fix đc k ạ. Dùg ức chế dã man
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn bác mod dc thì chỉ cách làm cho ae với đi
@vj3tgja up file lên media fire kiểu j ạ. em đếch biết up 😔
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn hix,nói chung là bác làm ntn hướng dẫn đi
Rom 4.1 của Cynus T1 của Đức này các bạn
https://hotfile.com/dl/196280368/78679e9/CynusT1_JB-4.1.1.7z.html
đây cũng chính là rom 4.1 mà IMO S88 đã chỉnh sửa lại
Cài ROM này là Phải cài lại CWM Đấy và Phải ROOT nhé.Các bạn chú ý khi up rom này nhé.Chứ mình không chịu trách nhiệm được đâu 😃
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@huyphonghg cái này bạn lấy ở trang nào vậy,đưa link mình xem mình test cho
@vj3tgja link đây http://www.android-hilfe.de/mobistel-cynus-t1-forum/385137-mobistel-cynus-t1-t2-android-4-1-1-aka-jelly-bean.html
download rom thì ở chỗ này:
https://hotfile.com/dl/196280368/78679e9/CynusT1_JB-4.1.1.7z.html
mình đã test, nó cùng là rom JB 4.1 của kaskus mà vừa mới up thôi.Nhưng nó là rom stock của Cynus T1 thì phải.còn rom JB 4.1 cũng là lấy từ đó mà ra
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@huyphonghg có thấy điểm j khác k bạn
@vj3tgja như nhau thôi .Mình chưa thấy sự khác nhau của 2 rom này
@huyphonghg có bị lỗi vuốt chạm k ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095