9000/9700 ROM TỐT NHẤT CHO 9700 - 1 VÀI ROM CHO 9700 9780

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi hai48ct, 22/12/11. Trả lời: 1342, Xem: 208875.

Chia sẻ

1. Châu Văn™

Châu Văn™ Thành viên

sao mình cài rom 124 mà ko có ring gì hết, ko hiểu sao máy mình khi kết nối với BDM để cài app nó lại đòi Password. nhưng mình nhập pass mở máy thì ko đúng. mấy bạn giúp mình với, thanks

2. cuongronaldo

cuongronaldo Thành viên

Thank các bác!

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

3. StylesBlue

StylesBlue Thành viên

các bác ơi, e đọc bào #1 hơi rối, nhiều rom quá, vậy thì chốt lại là rom nào tốt nhất ạ ?

1. phongdenny

phongdenny Thành viên

phongdenny @trieu1209 Rom gốc thì bac lên trang chủ của BB mà down cho an toàn , còn link Java kia là tối ưu bộ nhớ máy thêm vài chục MB để cài phần mềm cũng như làm cho máy chạy nhanh hơn , nếu bác thik tối ưu thì tải Java dó về đê thay thế Java mặc định của ROM , còn cách thay Java và up rom như nào thì bác vui lòng tìm lại mấy bài hướng dẫn vì các bác ấy là cao thủ nên bài viết bác đọc sẽ thông hơn am hướng dẫn :p

2. StylesBlue

StylesBlue Thành viên

StylesBlue @phongdenny vấn đề rom và úp e biết rồi bác ạ, cơ bản là bản rom nào ổn định :D chứ e dùng BB lâu rồi , giờ mới làm con 9k7 về nghe gọi chọi nên mới đi hỏi rom của các bác đã từng trãi nghiệm

3. phongdenny

phongdenny Thành viên

phongdenny @StylesBlue Bold 9700 mà bác dùng để nghe gọi chọi thì buồn và tội cho em nó quá , dù gì Bold 9700 cũng 1 thời đuợc bao thanh niên VN mơ uớc ( trong đó có em ) :(

4. StylesBlue

StylesBlue Thành viên

StylesBlue @phongdenny thì mục địch e là thế mà :) nghe gọi nt thôi ợ, chứ ip5 pin cùi bắp vl ra -_-

4. StylesBlue

StylesBlue Thành viên

e cảm ơn 2 bác ạ

5. StylesBlue

StylesBlue Thành viên

mà mấy bác ơi, sao e cài rom 666 xong rồi bật wifi không vào mạng được nhỉ? trong servicebook đã có 2 dòng wifi rồi mà ta ?

6. tranhuyluan

tranhuyluan Thành viên

rom cho 9780 thì giờ dùng rom nào là ngon nhất thế cácbacs

1. mercuryuds

mercuryuds Thành viên

mercuryuds @tranhuyluan 756 fix lỗi 3rd của hektor thôi bạn hoặc 756 tối ưu, bạn search là ra nhé !

Chia sẻ

Đang tải...