[Root] App chính chủ của TWRP: flash recovery trực tiếp và cập nhật khi có bản mới

Duy Luân
17/12/2016 21:45Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình muốn update cái Twrp của mình, tải file .img đúng theo model máy là redmi note 3 mtk rồi bấm nút flash to recovery mà không thấy hiện tượng gì là sao vậy?
vilunvt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daugauhp911 máy bạn đã unlock bootloader chưa
@vilunvt Rồi chứ b
@daugauhp911 Mình thử đc mà, thực ra nó flash mà ko báo gì cả nên tưởng ko đc, khởi động lại vào rec thì thấy đã up lên bản mới.
Hornet2012
TÍCH CỰC
7 năm
root được lv10 h960 - 6.0 không nhỉ?

Sent from my LG-H960 using Tapatalk
LuxiTD
TÍCH CỰC
7 năm
dùng nexus 7 2012 chạy lubuntu,twrp mod cho multirom, làm sao dùng được twrp chính chủ giờ 😔
G3 đi ra!
Hehe ngon
Đỡ phải flash .img qua fastboot
@NguyễnDuyĐạt flash. img bằng flashify vẫn đc mà chẳng qua đây là app của twrp thôi
dungluu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã cài, chạy, restart lại, vào recorvery xong và odin luôn lại máy samsung note 4 t-mobile, thôi flash qua odin cho lành.
Phải root mới dùng được ạ?
ntngoc1088
ĐẠI BÀNG
7 năm
G2 thần thánh lại k có F320.
namsla
TÍCH CỰC
7 năm
Quá ngon cho đội android. Ios ghen tỵ ^^
vn72259
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình vừa up kernel tdhite-G920P-SkyHigh-v3.36a-16-11-27.zip bằng twrp xong 😁
Ad cho mình hỏi flash to recovery là như thế nào.flash to boot là ntn thank
triphamvan
ĐẠI BÀNG
7 năm
TWRP cho dòng chíp MTK có dùng chung được không nhỉ ? Máy mình chip MTK 6582, tìm mãi mà không thấy
Thanhan79
ĐẠI BÀNG
7 năm
@triphamvan Tự làm img cho máy mtk đi bác,ko có sẵn đâu,google là ra ngay,lười thì flashify hoặc flashfire cũng ok
trngthuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có phải nó là ứng dụng root tạm thời mỗi khi cho phép nó khởi động cùng với quyền root không? Dùng cái này chúng ta có quyền root nhưng không mất bảo hành đúng không ạ?
chuongbua
ĐẠI BÀNG
7 năm
Line die...trên play store thì cả đống chẳng biết chọn cái nào. Nghĩ sao bài viết qua loa như vậy mà post lên được, tên ứng dụng còn không có.
immortal_huy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em dùng s6 chưa cài custom recovery thì cài cái này vào là có twrp, không cần flash qua odin nữa hả mấy bác?
Ngon rồi. Giờ thì quá nhạn hà cho việc vọc vạch rom.
vip_47
TÍCH CỰC
7 năm
Đánh dấu cái
HsLia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xưa học cấp 3 cũng vọc vạch clockworkmod kinh, hồi mới chưa biết gì làm chết main e gt 5570. Chán chê cuối cùng vẫn chỉ stock rom. H thì đội ios chỉ mong có gì đó hấp dẫn đề về dùng lại áinh thái android

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019