[Root] Hướng dẫn root máy LG G Pad 7 (V400)

manhtu07
25/8/2014 18:33Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhtd1311
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nao thấy Gpad sạc lâu không ạ? Máy e sạc từ 5% lên 100% mất gần 7h. Thêm nữa: lúc ngón tay để im trên màn hình thi cảm ứng bị giật giật. Có phải do cam ứng nhạy quá hay máy e bị lỗi nhỉ
vinhtd1311
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hix, e xin update, cắm sạc từ 3h30 chiều, đến giờ sắp 9h30 rồi mà mới 80%. Thế là thế beep nào 😔
Máy của mấy bác có bị hiển thị màu da người đậm bị nhòe lem màu cam ko, máy của e và bạn e đều bị, ko biết xài lâu có sao ko nữa
manhtu07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@unghoangnguyen Vào https://www.facebook.com/groups/1516719255229107/ thảo luận b
@manhtu07 Bác thêm mình vào nhóm với, nicky nguyên í, xin gia nhập mà chưa ai cho vô
ducthanguct
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã bác nào cài REC vs rom cook cho e nó chưa vậy?
peterh
CAO CẤP
9 năm
Sao có L cho em nó rồi mà không ai động tĩnh gì hết dzậy cà?
Các bạn cho mình hỏi, mình mới được ông bạn xách tay 1 con LG G Pad 7 này, hàng của AT&T Mỹ nên không có Tiếng Việt, root xong rồi cài Morelocal 2 để add thêm tiếng Việt vô thì có bị lỗi ko, xin lỗi, mình a ma tơ nên ko rành mấy vụ root riếc này. Cho mình cảm ơn trước nhe.
đã lên android 5.0 và không root được bằng cách này nữa. Các cao thủ đâu vào giúp em phát.....
peterh
CAO CẤP
9 năm
Có 1 diễn đàn trên FB về nó đó. Phải root bằng cách khác, bạn search thử coi.
@peterh Search không thấy bác ạ. Dùng mấy pm khác nhau rồi mà k root được. 😔
peterh
CAO CẤP
9 năm
Pm này chắc chắn root được! Bạn search LG GPAD 7.0 là ra liền.
I have LG G pad but i khác rooting tool. The one i use is very Popular in US and nằm search4roots with it's awesome performance im sure you'll love it.
I have LG G pad but i khác rooting tool. The one i use is very Popular in US and nằm search4roots with it's awesome performance im sure you'll love it.
Sorry, I have the serious proplem wtih my LG pad V400, I rooted it and using <LG Flash Tool 2014> with <V40010c_00.kdz> to downgrate the firmware but their is error then my LG pad stuck in fastboot menu as with just turn off, restart and restart bootloader. if i seclect one one them the tablet just logged again the fastboot menu

it stuck on the fastboot menu and i cannot do nay think with it. I can restart with factory restore mode but when select yes to restore, it will restart and log in fastboot menu again.

I downloaded adb and fastboot program and put in one folder <Minimal ADB and Fastboot> in C:\Program Files (x86)\Minimal ADB and Fastboot

I dont have recovery image so i download file <cm-13.0-20160421-NIGHTLY-v400-recovery.img> form your link to download TWRP file

move it to folder of fastboot programe and changed its name to <recovery.img>

I turn on the tablet and it waited at fastboot menu

when i run the command <fasboot flash recovery recovery.img> and they said some thing wrong like in picture
please help me
Capture d'écran 2016-04-22 10.10.39.png
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
Acctually you type wrong name of the partition.
It's "recovery" not "recover".
Try again and make sure you type every letter correct.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019