Root máy Android: lợi gì và hại gì?

Duy Luân
31/10/2016 22:31Phản hồi: 241
241 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bắc cho em hỏi có cách nào root được gionee s6s không ạ ??e tìm làm đủ kểu mà không root đươc ????
@kelvin Thắng https://forum.xda-developers.com/general/general/guide-root-twrp-gionee-s6s-t3491795
@Kinh Thuyên Bác teamwiew mình nhờ chút được không ?
Haichungpt93
ĐẠI BÀNG
7 năm
Root nokia 5 ntn mọi người ới
Mình có con Sharp 402 SH không khởi động được, bấm giữ nút nguồn hơn 5s thì run dài, thả nút nguồn thì máy vẫn tối đen. Khách nói là có vào vovj phần system tuner. Bên mình có cứu máy được không ạ?
Em cảm ơn. 0934466314
Mình có con Sharp 402 SH không khởi động được, bấm giữ nút nguồn hơn 5s thì run dài, thả nút nguồn thì máy vẫn tối đen. Khách nói là có vào vovj phần system tuner. Bên mình có cứu máy được không ạ?
Em cảm ơn. 0934466314
Các bác cho em hỏi bây giờ em muốn Root con Điện Thoại Samsung Galaxy J3 Pro (SM-J330G/DS) bản 2017 chạy Android 7.0 , nhưng em tìm trên các Wedsite thì chưa có Tool nào Root được con Samsung J3 Pro bản 2017 chạy Android 7.0 này thì phải , bác nào có Tool bằng tiếng Việt thì chia sẻ cho em với em cảm ơn 😁
Các bác cho em hỏi bây giờ em muốn Root con Điện Thoại Samsung Galaxy J3 Pro (SM-J330G/DS) bản 2017 chạy Android 7.0 , nhưng em tìm trên các Wedsite thì chưa có Tool nào Root được con Samsung J3 Pro bản 2017 chạy Android 7.0 này thì phải , bác nào có Tool bằng tiếng Việt thì chia sẻ cho em với em cảm ơn 😁
pollev
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có lẽ mình xin cải chính một chút. Trước đây khi xài Android là cứ root (và sự thực đã root 2 con A7-2016, A7-2017). Tuy nhiên kể từ ngày chơi em NOTE FE thấy không nên root nữa, vì lý do:
- Thứ nhất : vì phải dùng samsung pay.
- Thứ hai đã có cách đóng băng vĩnh viễn các app rác bằng các dòng lệnh.
Vì thế nên không root nữa, mặc dù rất muốn làm điều đó vì nhiều lợi ích khác.
Vậy có nên root máy hay không?
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nào giờ em chỉ quen dùng các dạng máy xt nên em phải root hết toàn bộ,nếu có trục trặc gì thì cũng tự ôm thương đau nhiều rồi,android mà không root thì e chuyển hẳn qua ios cho nó đỡ lo nghĩ
@LGTelecom tớ ko biet root 😁
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Sure
@LGTelecom Chuẩn, đến máy chính hãng mình còn unlockbootloader để mà root (nếu có thể), chấp nhận mất bảo hành, xài cẩn thận để không phát sinh lỗi, sau này có vđề bảo hành lock lại bootloader rồi đem đi bảo hành, chứ không root xài cứ sao sao ấy.
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@alakazam1994 Nói toẹt ra android không root thì y như mình đang tự nhốt mình trong cái chuồng,đã chọn xt thì không bao để ý tới chính hãng làm gì,mấy pm google và apps nhà mạng là những thứ tôi muốn xóa nó ngay
root android để nghịch, vọc, back up data/apps dễ hơn và chưa kể một số apps chỉ chạy với root
bangnguyen79
ĐẠI BÀNG
6 năm
E mới lấy con Xiaomi mi a1 chạy rom gốc lại hay, chả root gì. Cứ xài luôn bánh oreo 8 thôi.
Ai chỉ e root con zenphone 3 max 5.2 đi ạ, e tìm nát youtube r mà không thấy
Nguy cơ hư phần cứng là điều không thể tránh khỏi rồi
Cho mjk hỏi nếu root 1 lần rồi root lần nữa có bị sao ko
kero2005
TÍCH CỰC
6 năm
@Huỳnh Quyết Thắng double root
máy bạn gấp đôi công lực nên chạy nhanh hơn, tất nhiên sẽ tẩu hỏa nhập ma
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy bạn cho hỏi, mình vừa mua 1 con Nexus 9, chủ trước cài RemixOS 3.0, dung lõi Android 6.0. Mình muốn về lại room gốc để cập nhật lên 7 nhưng cài factory image nó cứ báo không kích hoạt boot.sig gì ấy. Làm sao trả về room gốc tiện nhất vậy ạ?
hieugialai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai Chỉ giúp root con vivo v7 plus. Android 7.1.2. Với thank nhiều
Samsung root hay bị frl lock
Chỉ cách fix đi
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
Sau 1 thời gian không root nay đã quay lại, để cài cài cái gamepad chơi PUBG.
Mấy anh cho em hỏi em xài điện thoại Huawei GR3 mà sao giờ root bằng kingroot không được ạ.Đã thử 3 máy đều bị 1 trường hợp như vầy
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quangdungtvq1 Kingroot chỉ dùng dưới 6.0 thôi
Có ai giúp dùm root con hưawai 3i Android 8.1 đi... Em kiếm trên google mà chả có huong dẫn nào
@hieuthy90 Đưa về TWRP rồi root bằng magisk thử xem, quan trọng là bạn xem có cài twrp vào máy được không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019