[root,recovery,rom,mod]Viettel V8403...update liên tục

29y6145
4/1/2013 4:47Phản hồi: 35.325
35.325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho nó an shit
Mình đang việt hóa vài app hay từ MIUI và vài app khác. Hy vọng sẽ sớm hoàn thiện B07 beta 2 cho các bạn 😃

Sent from my V8403 using Tinhte.vn
@st13th09 mà bác cũng gắng hoàn thiện B07 beta 2 nha
@st13th09 góp ý với bác là de-odex với nhé, giống như V788D beta2.1 ýk, nghe bác bảo có vài app hay nên kết rồi đấy... 😁

Gửi từ ZTE V788 của tôi
b
bác làm hộ up zip cho fix ngôn ngữ của MIUI đc ko,bác truc_long up lên nhưng lỗi up zip rồi https://m.box.com/view_shared/5kn9znnju1s5ctdfwkvs
bác st13th09 làm được chưa
hmu18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình swap thành công nhưng lại bị mất cái super user, bác nào có cách khắc phục không?
Đã test thành công modern combat 4 trên v8403, tối sẽ có hướng dẫn. Xin lỗi anh em vì lỡ khẳng định v8403 ko thể chơi mc 4. Thank đã quan tâm.
@hoangnguyenminhduc ko bị bắt buy game à
@tiennguyenhd không, chỉ bắt bật data lần đầu. Lần sau offline
@hoangnguyenminhduc combat 3 vào là nó bắt buy game luôn ko test đc
@hoangnguyenminhduc bác ơi cho em xin link modern combat 2 đi nếu k có thì mc 3 cuxng dc
@tiennguyenhd ko chỉ tải ở link của bạn mà trước đây mình cũng test rất nhiều bản rồi, bản nào cũng bắt phải buy game, trang này http://www.gamesandroidhvga.com/ chuyên về game hvga.
Xin lỗi mọi người vì cuối tuần này mình khá bận nên không thể mod Giao diện Fly theo yêu cầu của mọi người được.
Tuy nhiên mình cũng cập nhật Fly lên 1.1 với các cải tiến :
- Có toàn bộ ưu điểm của Fly 1.0 (xem chi tiết tại đây http://www.tinhte.vn/threads/nha-cua-v8403-rom-mod-giai-dap-24h.1790924/page-551#post-36245176)
- Có thanh trạng thái trong suốt và trượt để xóa từng thông báo một
Demo :

- Framework được mod thêm Smooth Scrolling (giúp không bị giật khi cuộn nhiều - hiệu quả không rõ ràng lắm 😔 )
- Cách up :
Chỉ dùng cho các rom B07 (gốc, cook gì cũng được, chỉ cần thực hiện đúng hướng dẫn)
Dùng root explorer , root browser xóa các file sau :
- /system/app/SystemUI.odex (một số rom deodexed có thể không có)
- Toàn bộ file .odex trong thư mục /system/framework (23 file trên máy của mình) nhớ là xóa tất cả file .odex
- Up qua CWM dạng zip như up rom file sau :

https://www.dropbox.com/s/v7xw6kmwmz68ke5/Fly_1.1_by@thangngoc89.zip
- Xong
- Và mời các bạn xem kết quả :
2013.04.06-15.31.41.jpeg 2013.04.06-15.33.38.jpeg 2013.04.06-15.33.56.jpeg 2013.04.06-15.37.44.jpeg
@thangngoc89 Mình cài thử nhưng mà khởi động lần đầu mình chờ nãy giờ cũng 15p rồi. sốt ruột quá :| Nó cứ dừng ở cái màn hình logo ZTE @@
@Ryo Phương Huy ố ố.bạn up cho rom nào ??? rom b07 thui nhé
Bạn bị sai bước nào rùi.Vì nó phải dừng lâu tại boot anmation
@thangngoc89 xác nhận lỗi mặc dù đã up nguyên file zip của bác nhưng máy bị reset liên tục
@toań_nguyen http://db.tt/baB6LnwD
của bác nè
Mấy bác thích game qua cái topic game mới lập đi nào.
Cho giảm tải topic này nữa
@tung nhut nhat Chả làm sao hết

Gửi từ sờ mát phôn \/8403 của tôi.
@tung nhut nhat nên xài bản rom đã deo dex nhé
như vậy sẽ k lỗi nữa
@thangngoc89 ko phải bác ơi...e đợi r..nó đến cái logo viettel có màu kia 1 lúc là nó lại tự khởi động lại máy...e đợi rất lâu r nhưng ko dk
@29y6145 rom da deo dex la sao bac. e dag dug b7 beta1. h lm sao deo dex ạ.
mc 2 3 4 đã được cập nhật trong topic, chúc mọi người vui vẻ.
http://www.tinhte.vn/threads/game-khung-cho-v8403.2052263/
assert failed: getprop ( 'ro.product.device') == 'roamer2' ||getprop ( 'ro.product.device') == 'roamer2'

E: Error in/sdcard/update.zip(Status7) Istallation aborted. " Rom nào cũng vậy kể cả cái ROM B07 của ZTE[qu[/quote]
Hum truoc minh thu 07 oi hum may thu 09 nhug ma van bj loi nhu tren...hx bjo mun xoa cai cwm di ma hok bit lam hzhx
@hoangkid Hum truoc minh thu 07 oi hum may thu 09 nhug ma van bj loi nhu tren...hx bjo mun xoa cai cwm di ma hok bit lam hzhx[/quote]
up rom gốc qua CWM thì phải chọn install update.zip
Nếu muốn là install from zip file thì phải chỉnh lại updatescript của rom
có phần mềm nào thay âm thông báo không nhỉ? thay nhạc chuông y
thì được rồi nhưng cái âm thông báo này có vẻ khó nhai.
mình thấy khi. up bản cập fix tiếng việt của truc_long thì hết lỗi cảm biến thì fải
@NamDoLa_V.I.P vỡ mồm rồi bác st13th09 Truc Long ơi.giúp em
@dat_vdoi25 kết nối được bình thường nhé, bác tìm và chạy cái file có biểu tượng kết nối USB (cái biểu tượng đinh 3 đó).
Dòng đầu tiên là kết nối được với PC như USB, dòng thứ 2 là debuging. Nó không hiện thông báo trên điện thoại đâu nhưng vào windows explorer là sẽ thấy 😃
Cái file đó tốc độ đọc ghi hơi chậm,để bữa nào mình up cho cái file Việt hóa, tốc độ đọc ghi nhanh hơn.
@Truc Long bác gắng làm cái đấy việt hóa đi nha.em cũng thích MIUI mất rồi.bác st13th09 mod MIUI cho nó hoàn thiện được không ạ
@Truc Long lâu thế nhỉ bác
@tuong kabe ế.cái này hay nè nhá
@thangngoc89 nhìn mà thèm hí hí😁 nhưng mỗi tội ko đủ khả năng:oops:
@thangngoc89 Cái này với 03 là 1 bản phải không bác.sao họ lên dk mình lại không hả bác

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
@tuong kabe Cái này hình như trước đây mình có xem qua. Nhưng đây là máy V790 bọn Nga Ngố mà mặc định nó đã là ICS 4.04 rồi. Con đó cấu hình hoàn toàn khác con nhà mình ROM 1Gb, RAM 512. Cái frimware 03 hình như có cái hay là Unlock mạng của Beline tụi nó hay sao ấy. Đang kéo về xem thử lại xem như thế nào 😃
Lưu ý: Khi làm những việc này, mình không chắc có thể chạy tốt trên mọi loại máy, vì mình không có đủ tất cả các máy để test. Nhưng do Android tựu chung lại thì đều có 1 nguyên tắc khi dịch nên có thể không có vấn đề gì. Đã test chạy tốt trên BackFlip + Galaxy S I9000.

Khi bạn thực hiện flash update.zip được tạo ra từ phần mềm này cũng tức là bạn đã chấp nhận rủi ro. Mình không chịu trách nhiệm nếu việc này sẽ gây ra động đất, núi lửa, ngày tận thế, em bạn khóc hay bố mẹ bạn có mắng bạn đi nữa...

1 lần nữa: USE AT YOUR OWN RISK

Và nếu các bạn vẫn tiếp tục thì bạn cần chuẩn bị những thứ sau:
1. 1 chiếc điện thoại Android (dĩ nhiên rồi 😁)
2. 1 bản Rom bạn thấy ưng ý nhất nhưng lại thiếu tiếng Việt, Hàn Quốc, Lào...
3. Phần mềm hỗ trợ dịch Rom (Chủ yếu mình sẽ hướng dẫn cái này): Download.
4. Java (JDK hoặc JRE đều được - Tìm trên google nhé).

Các bước thực hiện:
1. Download Rom bạn thích và phần mềm dịch ở trên.
2. Download Java và cài đặt vào máy.
3. Giải nén phần mềm dịch đó ra và chạy.
4. Làm theo hướng dẫn trên hình:

5. Copy file update.zip bạn vừa tạo ra vào trong điện thoại và flash qua Recovery.
6. Chờ máy khởi động xong >> vào Settings >> Language and Input (hoặc cái gì đó tương tự, phần để chọn ngôn ngữ đó) >> Chọn Language là tiếng Việt >> Thưởng thức.

Note: Sau khi tạo ra file update.zip từ phần mềm này thì nó sẽ chỉ chứa các apk đã được dịch ngôn ngữ, không phải là 1 Rom hoàn chỉnh. Do vậy các bạn cần phải cài đặt Rom trước khi flash update.zip này.

Note 2: Có 1 số máy vẫn không có được tiếng Việt thì ở Bước 5 các bạn ấn thêm nút bên dưới: "Write XML for All Language" thử xem nhé.

Note 3: Nếu các bạn muốn dịch apk ngoài thì chỉ cần copy apk đó vào thư mục "C:\ApkTranslationWizard\place-apk-here-for-modding" (giả sử mình giải nén phần mềm đó vào ổ C). Sau đó thực hiện tất cả các bước tương tự trong hình.

Note 4: Các phiên bản ApkTranslate mới chưa có từ điển Anh - Việt thì các bạn download file đính kèm bên dưới, rồi giải nén ra thư mục các bạn cài ApkTranslation nha

Dùng việt hoá MIUI được không các bác
@dat_vdoi25 bác thử xem
@NamDoLa_V.I.P ko được.nó chẳng hiện lên gì sau b3
@dat_vdoi25 Việt hóa thì tự làm bằng tay + google transtale cho ổn định hơn và theo ý mình. Giống như trước bạn nào thích cái chữ "kệ mày" đó 😃
ko đươc
bác làm xem
HOT HOT HOT! đã có CWM 6.0 thay đổi hẳn giao diện:
http://www.mediafire.com/?v2ng3fwqgxs90wj
@tuong kabe hàng ở đâu thế bác, bác dùng chưa
@tuong kabe bác thử chưa.nó có gì tốt hon CWM 4 ko
ai cho em hỏi dùng root explore xóa imuzic và mstore và upro có bị die máy hay thế nào ko ạ????
@vynam1234 mải thoái
@vynam1234 Xóa thoải mái

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
Cái file boot.zip v6 jj đấy co fải chơi game hay out hơn đấy nhỉ

Sent from my HTC Desire S using Tinhte.vn
@deptraitimvod up file boot_gmb í, swap ram ảo, chơi game vô tư
@NamDoLa_V.I.P Mình chủ yếu dùng wifi mà úp thì toi

@deptraitimvod vậy bác sống chung với.lũ thôi
tình hình thế nào rồi các thánh
@NamDoLa_V.I.P Ak em 8403 nhà mình yếu sinh lý hơn em qs12 nhỉ.em có luc ram free 100 mb lận kô pém dc cstable nó ram free 40mb bém ngon ms cay chứ.ram nó 160md lòi

@deptraitimvod tất cả là do rom chứ sinh lý 2 thằng đều như nhau
Mình đang có con china đây rom chỉ có gần 300mb ram cũng 256 mà chạy như ngựa chả phải root riếc gì cả vẫn chiến game ầm ầm
cài tinhte,lung tung chưởng ram vẫn trống gần 100mb,còn nếu chả cài gì ram lên tới gân 120mb
Kết luận là để 8403 hoàn thiện thì cần có time
Có ai cho em xin cái giao diện frame trong suốt giống Rom V788 cho Rom B07 open closed beta với!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019