[root,recovery,rom,mod]Viettel V8403...update liên tục

29y6145
4/1/2013 4:47Phản hồi: 35.325
35.325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chịu thua luôn rồi .không nhận là không.hit hit.để đổi máy khác thử xem như thế nào hit hit
@posuakool làm theo cách của mình ấy, không thì chuyển qua win 7 đi
@tiennguyenhd oke rùi.hihi. làm nãy giờ mới xong toát cả mồ hôi.
giờ cho mình hỏi tiếp tục cái này nha.
bây giờ mình cài CMW rồi sau đó up rom cua berry lên dc không.của mình là B06.co lên B07 sau khi đã root dc không
@posuakool bạn up lên bo7 trước đi, rồi cài cwm vào
@tiennguyenhd mình up bản rom V790 rồi, z có dc hok bạn.
phuongthinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai ko root được để yahoo cho mình đi
@phuongthinh mình sẽ up lên trang nhất cho bác nha
Mình không cài được CWM giup mình được không phuongthinh 😔 yahoo:hikaru_2k7
viaipi
CAO CẤP
11 năm
Các bạn test mấy rom thấy sao rồi?

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
cài dc Recovery rồi.mà giờ vao rồi không biết cách thoát ra luôn.tại chưa có gì để làm hết.có ai biết cách thoát ra để vào màn hình lại bình thuong không
@posuakool volum + lên, volun - xuống, kéo lên cái đầu tiên rồi ấn vào hình home( hình ngôi nhà) thế là vào sử dụng bình thường
uầy có cả nhà riêng cơ à 😁
Hướng dẫn sử dụng Directory Bind để chơi các game có data > 1GB
Điều kiện sử dụng
1. Yêu cầu máy phải được root.
2. Games đã cài lên máy và test chơi được trước khi move.
3. Cài app DirectoryBind vào máy link download các version tại đây
4. Tạo đường dẫn lưu trữ games trên External sdcard giống với đường dẫn trên bộ nhớ trong (Sdcard). VD: Tạo đường dẫn cho games PES2012 tại External SDcard nhưmnt/extSdCard/Android/data/com.konami.pes2012.
5. Tiến hành copy data trực tiếp trên computer vào External Sdcard theo đường dẫn trên.
6. Sau khi copy data ở B5 xong nên xóa data tại bộ nhớ trong. Nhưng vẫn để đường dẫn của games.
Hướng dẫn sử dụng

1. Mở app DirectoryBind lên. Nếu máy đã root sẽ có dòng thông báo Root access okay. Nếu thông báo khác vui lòng root máy.

2. Nhấn phím menu chọn Add new entry để thêm mục games cần move qua thẻ.

3. Màn hình directory hiện ra với các mục sau

- Enter source (data) path (Thẻ nhớ ngoài): là đường dẫn đến thư mục chưa data games cần được move qua thẻ nhớ ngoài. Bạn có thể chỉ đến đường dẫn bất kỳ nào trên thẻ bằng cách giữ tay vào đường dẫn khoảng vài giây hệ thống sẽ hiện các thư mục trong thẻ cần chọn. Nên tạo đường dẫn trên external sd giống đường dẫn trên sdcard.

- Enter mount (target) path (Bộ nhớ trong): là đường dẫn chứa data của games bạn cần move sang thẻ. Lưu ý: mỗi game sẽ có nơi lưu data riêng. Bạn phải biết được đường dẫn lưu data của games.

- Mặc định khi truy cập vào ổ đĩa sẽ là bộ nhớ trong (sdcard) nên phải nhấn nút UP để back lại thư ..̣c gốc nơi dẫn đến external sdcard là mnt.

4. Sau khi chọn đường dẫn đúng và đầy đủ cho Source & Target nhấn nút Add (Không tick vào Transfer files from target to data. Vì trước đó đã copy data games vào External Sdcard)

5. Sau khi nhấn add màn hình thông tin sau xuất hiện, với biểu tượng ổ đĩa mềm màu đen.

6. Tuy nhiên, tại bước 5 biểu tượng hình đĩa mềm phía tay trái ở trạng thái mờ, nghĩa là việc move đã hoàn tất but hệ thống vẫn chưa chạy data được move qua thẻ ngoài. Anh em phải nhấn vào biểu tượng này để nó chuyển sang màu xanh mới okay theo giống hình dưới.

7. Đảm bảo data trên bộ nhớ trong đã xóa (Đường dẫn thư ..̣c vẫn còn). Tiến hành mở games lên test. Nếu bạn dùng các trình Explore để vào đường dẫn lưu games trên bộ nhớ trong (sdcard) sẽ vẫn thấy các file data but đó chỉ hình là link thôi, dung lượng bộ nhớ trong đã giảm. Bạn thực hiện tiếp bước sau để kiểm chứng.

8. Kiểm tra xem dung lượng trên bộ nhớ trong (sdcard) có tăng lên không và tại màn hình chính Directory Bind tick vào ổ đĩa mềm bên tay trái để nó chuyển thành màu xám. Sau đó mở games lên lại và nếu nó báo thiếu data yêu cầu download bằng wifi nghĩa là bạn đã thàng công. Sau đó tick lại ổ đĩa mềm để chuyển thành màu xanh.

9. Nhấn phím menu chọn Preferences và tick vào 2 ..̣c Bind on Boot và Alternate dbase mgmt. Nếu bạn không check vào ..̣c Alternate dbase mgmt khi reboot lại sẽ mất hết đường dẫn đã set ban đầu.

Giúp em với ạ.hôm qua e mới tậu đc e này.về nhà tập root mà chạy 3 cai file giống chủ topic rồi mà cắm vào nó không hiện cái hình android e khoanh màu vàng ý ạ.kết nối join me cũng không được.không biết e cài thiếu cái gì.pro chỉ giúp e.e cảm ơn snap20121129_173955-1.png
@phuongthinh sau khi cài xong 3 cái driver thì cắm cáp, rồi cài lại cái join me cài xong thì rút cáp ra cắm lại xem, nếu trên máy có cắm usb hay usb 3g thì rút hết ra nhé. mình không nhớ rõ là cài lại join me hay cái ZTE_Handset_USB_Driver.exe và MotoHelper_2.1.32_Driver_5.4.0.exe

nè bạn.mình mới làm theo và oke rồi đó
@phuongthinh hjhj.chiều e ngồi mày mò kiểu gì mà lại đc rồi a ak.root đc cái mà sướng cả người.thank pro nhé
@phuongthinh e cảm ơn nhé.nay e làm đc rồi ạ,hj
@phuongthinh cobanhoc001 mong anh som chi? giao' cach' root !
bản rom v790 có tao dc swap ko ạ?
@phuongthinh để xem kernel nó có hỗ trợ k ý mà mình cũng đang nghiên cứu cái kernel của nó lúc đầu kernel của 8403 k có init.d mình tưởng quả này kernel k hỗ trợ rồi vì nếu có init.d thì sẽ thêm được tweak bên XDA , mình cài add init.d thì lại ok giờ add tweak bét nhè chè thiu
@29y6145 nghia là sao hả bác.có t dc ko ạ?
@29y6145 nghia là sao hả bác.có tao dc ko ạ?
@29y6145 bác hướng dẫn e add tweak dc ko mà tdung cua tweak là dey ạ
e add init.d rôi mà vãn ko tạo dc swap
Ko tạo đc bạn à
@tiennguyenhd sợ chi mưa rơi hả bác
@trantuananh.3play vậy bác làm như mình hướng dẫn xem có tạo dc ram ảo k nha hì
@29y6145 Mình đang dùng thẻ theo máy em e72 của mình nên làm j có bảo hành như bạn
@29y6145 bác hd cụ. thể hơn đc ko. kick hoat init.d the nào vay
up bản rom V790 rùi.giờ cột sóng nó không còn hiên chữ G hay 3G gì hết. có sao không ta.làm sao cho nó hiên lại đây.
@posuakool rùi không thấy superuser luôn roài. phải root lại hả ta.
quote="dgmtq, post: 30741930, member: 1380953"]chan thế.game toàn out bác ạ[/quote]
Bạn chơi game j mà bị out, mình chơi bt mà, thỉnh thoảng mới bị out
Lên đc ics thì tốt quá, nhưng ram có 256 lên đc cũng là cả 1 vấn đề, chẳng biết có chạy nổi ko
fix rom chưa bác ơi để minh lam chuột bạch cho..........
@langtukupichip fix thì xong rồi nhưng chưa test nên chưa up với lại mới mò dc cái ICS SMS nên mình đợi khi nào BX test ok thì mình mới up
ngủ trưa đây hì hum nay con ốm đéch làm dc j cả
😁 cái ram ảo mình chưa rành nữa.
cái này ko bik kích hoạt init.d chỗ nào
@trantuananh.3play hì chắc bác lười dịch rồi , em toàn phải lôi tab ra dịch chứ có hiểu mô tê ra sao đâu thôi để tối mình hướng dẫn cho chụp ảnh luôn a/e cứ việc set theo là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019