Root Sky Limo X2 - Android ICS 4.1.9

sangnhnn
30/10/2012 2:54Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Về nguyên lý, root chỉ can thiệp phần mềm. Trừ trường hợp bạn ép xung lên làm cháy máy thì bó tay, chứ máy còn hoạt động để unroot lại thì ra bảo hành vô tư mà

Sent from my Limo X2 using Tinhte.vn
Ok Thanks anh tại em mới chuyển wa sài android nên sợ mấy cái việc root vì chưa làm bao giờ 😁
Em down về và làm y như bác chỉ . Xong xuất hiện cái Super user rồi em down cái Root check về thì nó báo "Congratulation! This device has root access! Mừng quá tải cái Titanbackup pro v4.7.3 và Titanbackup patcher v4.7.3 về cài đặt . Làm theo hướng dẫn trên mạng và cái Titanbackup patcher v4.7.3 bấm vô "Press for Activate" thì nó hiện mấy cái dòng chữ đỏ lè "Search bytes for patch... Please wait... , No root access found! You must have root access to continute... (Please update busybox or su) . Em đã xóa rồi root lại cả 3 lần liên tiếp mà vẫn chả có gì khác . Mọi chuyện là thế đấy bác à giờ em pó tay luôn rất mong bác giúp đỡ , em chả hiểu busybox or su là gì mà nói đòi update . Vào Titanbackup patcher v4.7.3 thì vẫn hiện như trên còn vào cái Titanbackup pro v4.7.3 thì đã hiện ra và sử dụng đc tuy nhiên mình ko biết dùng nên đã chọn cái "Backup all app" ko biết cái dữ liệu gốc mà hãng sản xuất cái vào có bị mất ko các bác
Cam on cac anh chi da huong dan. Da root xong rat mung... nhung van la bo nho 807 Mb, cung cai dat nhung phan mem nhu anh sang huong dan van chua co dau hieu chuyen bien. Nho anh sang huong dan ky hon co duoc khong anh. cam on anh nhieu nhe.
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái vụ root cho bộ nhớ thành 2,3Gb mình thấy cũng chẳng hơn gì. Máy chạy vẫn giật giật, ram chạy lúc nào cũng chỉ 150Mb. Pin dùng thấy hết nhanh hơn hồi chưa root 😁. Túm lại, root xong thỏa mãn được cái xóa được những phần mềm linh tinh mình không thích đi thôi.
Chao cac anh chi tren dien dan!
Em co cai them ban phim android tieng viet va calc tren the SD. Em muon go cai dat ban phim android tieng viet va calc trong system thi co duoc khong? Em tat hoac buot dung thi bi canh bao la co the cac trinh khac hoat dong sai. Cac cao thu tra loi dum em nhe. Cam on
Theo mình, bạn có thể dùng Titanium để gỡ bỏ Calculator nhưng bàn phím Android thì mình khuyên ko nên, bạn cứ để dự phòng vì bàn phím là một phần bắt buộc phải có trong bất kỳ hệ điều hành nào. Bạn mả gỡ bỏ trong khi ứng dụng thay thế ko đáp ứng hoặc ko tương thích sẽ gặp rắc rối lắm.
Xin chao cac cao thu cua dong Sky limo X2!
Hien nay tren mang co HDH Android 4.2 ra doi va co 1 so ung dung nhu : ban phim, dong ho, camera va nhung ung dung khac rat dep. Nhung ung dung nay chi cai duoc Ban phim thoi, con nhung ung dung khac thi khong biet cach cai va khong biet no co tuong thich voi dong dien thoai Sky Limo X2 hay khong ? Cac cao thu xin hay ra tay. Rat cam on ./.
E root nó báo thế này,bác nao pít giúp e với 😔
Uppppp,mong pro nào chỉ giáo,hay tại mình xài win 8 nên ko đc nhỉ ?
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc nó đòi Bạn vào setting của điện thoại đặt chế độ debug usb đi để máy tính nhận

Sent from my Limo X2 using Tinhte.vn
Mình đã sửa lỗi USB rùi,ko biết bị sao nữa bác ạ
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thinhvu69 Lỗi này chỉ có thể là do chưa có driver hoặc chưa đặt trong setting thôi. Bạn thử lại xem sao.
@TinhTe66 Mình đã cài driver và sửa lỗi usb rồi,nhưng vẫn ko đc.Pro nào thực sự muốn giúp mình xin để lại số đt mình liên lạc tý.Thanks
Mong các pro chỉ giáo e....
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau thời gian 1 tháng 3 ngày dùng máy Limo X2 mình thấy cũng ổn như Phuteo nhận xét trừ khoản pin. Mình nêu hiện tượng pin của mình ra xem các bạn dùng có bị thế không để tìm hướng khắc phục nhé (xem lỗi do rom hay do pin):
- Tuần đầu mình dùng 2 sim để 2G thì dùng 1,5 ngày vô tư nghe gọi
- Tuần 2: mình dùng 2 sim để 1 sim 3G, 1 sim 2G thì pin vẫn nghe gọi vô tư 1 ngày.
- Tuần 3: Root máy và bắt đầu xuất hiện hiện tượng pin không ổn định. Pin hết rất nhanh. Sạc đầy, rút sạc ra cái là còn 98-99% luôn. Pin hết nhanh hơn trước rất nhiều.
Sau đó mình mang máy ra up lại ngoài đại lý thì vẫn xảy ra hiện tượng hết pin như thường. Thêm việc đến khoảng 5 giờ chiều là pin đang 40-60% nhưng thực hiện 1, 2 cú gọi hoặc vào net là tự tụt xuống 13-15% pin luôn. Cắm sạc hoặc USB vào thì pin nhảy một phát lên 32-53% luôn (đương nhiên là ảo vì gọi phát lại tụt).
Mình phân vân không biết là do pin hay do lỗi rom quản lý pin nữa. Nhân tiện đây bạn nào tìm được loại pin nào tương thích thì up lên để anh em học tập với nhé.
Thank all!
mình cũng bị lỗi như bạn thinhvu69, là do máy mình hôk nhận driver. mình dùng win 7 h không biết khắc phục sao nữa. ai biết giúp mình với
@utkon9x Bạn cài phần mềm DLL-File xong rồi cài driver xong thử lại nhé,mình đang xài win 8 nên chưa thử đc.Có thể win 8 ko tương thích,chúc pro thành công ^^
upppppppppp
ae cho mình hỏi về GPS của sky limo x2: hình như máy không co GPS thì phải, vì máy toàn định vị thông qua dịch vụ của google thôi.
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phungthevuong Máy không có GPS đúng nghĩa nhé! Thế máy mới rẻ chứ. Nó là GPS wireless network, base stations nên mình hiểu nó là định vị vị trí dựa vào vị trí phát sóng wifi hoặc 3g thôi. Do vậy, định vị toàn sai tới cả km khi dùng 3g còn khi dùng wifi thì định vị chính xác trong vòng chục mét.
sao minh cung giong nhu ban thinhvu69 .co the huong dan chi tiet hon ko.
Chac ban dt doi sang cai khac wa ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019