Rootless Pixel Launcher - launcher dành cho những ai thích Android gốc tối giản

Duy Luân
19/7/2018 22:24Phản hồi: 95
Rootless Pixel Launcher - launcher dành cho những ai thích Android gốc tối giản
Rootless Pixel Launcherlauncher port ra từ dòng điện thoại Pixel của Google và nó có thể cài đặt mà không cần root gì cả, rất tốt cho bạn nào muốn trải nghiệm gốc nhất có thể. Phiên bản 3.6 mới ra mắt đã được thay đổi một chút để hoạt động ổn định hơn, tương thích với tai thỏ và có thể dùng được với công cụ đổi theme Substratum. Một khu vực riêng cho theme cũng xuất hiện trong trình cài đặt của launcher và có sẵn 6 theme cho bạn chọn: Automatic (tự đổi màu theo hình nền), Default (theme sáng), Dark (theme đen), Light (theme sáng hơn mặc định), Transparent (dựa trên dark theme nhưng làm cho app drawer trong suốt để thấy được hình nền).

Mời các bạn tải về ở 2 link bên dưới. Đa số các bạn sẽ cài bản cho Android thường. Bản cho Android Go chỉ nên tải cho các máy dùng phiên bản Android này, ví dụ như Nokia 1.

Link download:

Bản cho Android thường

Bản cho Android Go

Mình xài cái này thì thấy mượt, nhanh, tối giản không có gì phức tạp, có hỗ trợ chấm thông báo. Anh em nào thích Android gốc và thích sự đơn giản thì nên dùng Rootless Pixel Launcher.

Nguồn: Reddit
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr_denthui
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thử luôn, cảm ơn bạn Duy Luân.
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
@mr_denthui Không tải được bác @Duy Luân ơi, kích vào bị out ra, m dùng p20 bờ rào
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
Xài nova laucher thấy ổn, cũng có các tính năng dot notification dù đang ở 7.0
edios
TÍCH CỰC
6 năm
@Harry V10 cái dot mình vẫn thấy ko tiện bằng dùng số luôn như kiểu ios 😁
blackhat007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@edios Kiểu số thì cài thêm Tesla Unread em dùng thấy cũng ổn
Anv
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pixel Launcher không có chức năng gõ 2 lần để tắt màn hình nên chuyển qua xài Microsoft Launcher rầu 😁
Nova cũng có chức năng này nhưng phải mua nên bỏ qua.
@synthesis Nova đặt tap 2 lần khoá màn hình vẫn lock bt nhé bạn. Sau khi cài xong ở phần Settings của nó, ra màn hình chính tap 2 lần sẽ hiện ra 2 lựa chọn: 1 là nếu khoá luôn thì sẽ ko dùng được vân tay để unlock, 2 là chờ 5s cho màn hình tắt hẳn đi (dim screen) & vẫn dùng được vân tay như bt 😃
nobvan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hợp wp Sao máy mình ko có gõ mở khóa nhỉ
nobvan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangle111193 Dùng dc nhé. Máy mình khóa bình thường như ấn nút nguồn
Hợp wp
TÍCH CỰC
6 năm
@nobvan À cái này theo phần cứng nữa máy có máy ko
Muốn trải nghiệm Pixel Launcher thì mình khuyên nên tải Lawnchair trên Play Store, cũng từa tựa bản này nhưng có khả năng tùy biến cao hơn.

Mình có dùng qua bản này trước đi thì không có cách nào tắt được cái khung tìm kiếm phía dưới cả, Lawnchair thì tắt được nên dùng Lawnchair, không biết cái bản update mới hơn đã tắt được chưa 😁
@dasklney chuẩn lawchair rất ngon, tuỳ biến cao, hỗ trợ nhiều icon pack
mercuryuds
TÍCH CỰC
6 năm
@dasklney Lean launcher cũng free mà ngon
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dasklney Chuẩn. Lawchair xài cực mượt có điều ko có double tap
@dasklney Lawnchair đúng chuẩn ngon, tùy biến nhiều mà vẫn nhẹ tênh.
Iphone đi ra 😁
Có ai ở đây xài Microsoft launcher ko?

Đầy đủ chức năng mà lại nhanh mượt nữa. Hình nền tự đổi hàng ngày, nguồn Bing nên chất lượng đẹp khỏi chê.

quocpro200
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AmbitiousMan Mình cũng đang xài, mà cái này có đổi icon được ko bác?
@quocpro200 Cái Microsoft Launcher này vẫn đổi icon được nhé bạn, các bộ icon dùng cho Nova đa phần đều dùng tốt với nó. Mình đang dùng cho Oneplus 6 thấy ngon, hiện tại chỉ có 1 lỗi nhỏ là ko bật tắt được wifi = biểu tượng ở dưới chỗ thanh dock, toàn phải với tay lên trên chỗ bảng thông báo, dù sao cũng ko khó chịu lắm 😃
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AmbitiousMan Dùng một thời gian dài và khá thích. Nhưng mấy bản update gần đây thêm toàn mấy chức năng không cần thiết nên chuyển qua Evie Launcher. Vẫn mượt và đơn giản hơn nhiều.
@nforce Mình thì không thấy hiện tượng khựng đó nhưng mấy bản update gần đây nó thêm quá nhiều chức năng không cần thiết nên hình như thời lượng pin không tốt như trước nữa nên mình thử qua Evie Launcher. Thấy cũng khá mượt và đơn giản.
db9911
TÍCH CỰC
6 năm
Bác luân nên dẫn link github của tác giả , link trên đó cũng khá nhanh rồi.
@db9911 Github nhiều người không biết xài bạn ơi
@db9911 à hiểu ý, để mình update
Ai xài Launcher này không: Tinh tế - mượt - đẹp - nhẹ 😃

https://play.google.com/store/apps/details?id=is.shortcut
@manchirua Có xài thử rồi nhưng không hiểu sao không thấy mượt bằng MS Launcher.
@Hanhphuc2090 Máy mình xài mượt lắm, nhất là pin không tụt % sau khi chuyển qua cái này.
Mình dùng Nova Prime, nhưng chuyển qua cái này thích luôn.
Cái của MS nhiều chức năng mình không cần dùng tới nên không thích bằng.
profacson
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manchirua Cái này gỡ ứng dụng kiểu gì? Xài Mi ui kéo lên trên góc có cái thùng rác gỡ cái là xong. Mà cái này mò mãi k ra bác ơi.
@profacson Bạn nhấn giữ, rồi chọn Tùy chọn ứng dụng.
@manchirua MS Launcher thì mượt nhưng hình như hao pin hơn . Mình cũng đang thử Evie trên Nexus 9 và thấy khá ổn. Mình sẽ dùng nhiều hơn rồi mới dám nhận xét.
Oreo nên xài không các bạn
File dính dòng đỏ kia có an toàn không nhỉ?

Screenshot (30).png
chuoi1437
TÍCH CỰC
6 năm
nova 3e cài xong đổi chỗ nào vậy mấy bác? không thấy chỗ đổi luôn
hiephtn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chuoi1437 Mấy con huawei hình như nó không cho đổi launcher thì phải
@chuoi1437 Bác tìm cài đặt là ứng dụng mặc định, rồi tick chọn launcher mới cài
Vì launcher gốc cho thay đổi biểu tượng hay hình nền như samsung có ứng dụng samsung themes nên nhiều ứng dụng laucher bị giảm doanh thu.
T - Bag
TÍCH CỰC
6 năm
Xài Microsoft laucher mà Mod giới thiệu ngày trước là tuyệt vời rồi. Có Laucher kiểu như trên Miui và ngon như vậy ko mod.
Không có double tap tắt mở màn hình như Nova. thôi ôm Nova tiếp.
sniper87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@concobebe2411 xài double tap tắt màn hình xong ko xài vân tay được, bác có gặp hiện tượng này ko ??
@sniper87 chài, các này các group có huong dan 4 tháng trc roi, bác vô setting set quyen cho Nova la dc, dc het nha, đang xài nè.
sniper87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@concobebe2411 có link chi tiết ko bác 😃
@sniper87 tức là set quyền theo kiểu: để nó tắt màn hình trong 5s sau đó mới khóa thì mới dùng được vân tay. còn không thì bác phải root mới can thiệp đc sâu hơn.
nobvan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sniper87 nova gõ hai lần tắt màn hình và mở khoá vân tay dc.
bạn setup gõ 2 lần là ứng dụng khoá màn hình. nhưng ko tìm thấy cài đặt gõ hai lần mở màn hình, hay chỉ máy nào có gõ hai lần mở màn hình mới dc
Đôi khi sự đơn giản lại có cái hay của nó anh em nhỉ!😁
bên dùng cái laucher mặc định theo máy nhé các thánh. Dùng các cái laucher này dẽ mất thông tin cá nhân và làm máy bị là giật kinh khủng.
Aro
TÍCH CỰC
6 năm
@Emranhieulam1990 Xài máy gì mà cà giật thế bác 😃
@Aro A5
B.U.H|Kiss
TÍCH CỰC
6 năm
Mình k load đc link ???
Mình đang xài Launchair thấy ưng, cài cái pixel này khó chịu, ko cho tùy biến gì hết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019