[VIMS 2017] Royal Enfield Classic Battle Green: chất cổ điển vượt thời gian, giá 127 triệu đồng

Duy Trần Công
26/10/2017 14:45Phản hồi: 51
[VIMS 2017] Royal Enfield Classic Battle Green: chất cổ điển vượt thời gian, giá 127 triệu đồng
Royal Enfield tham gia triển lãm VIMS 2017 đánh dấu cho bước đầu thâm nhập vào thị trường mô tô đầy tiềm năng tại Việt Nam. Nổi bật nhất trong gian hàng của hãng là mẫu Classic Battle Green có màu xanh nhám rêu quân đội cổ điển. Phiên bản này đắt hơn 7 triệu đồng so với mẫu Classic 500 tiêu chuẩn.

Mẫu Classic Battle Green này thừa hưởng gần hết thiết kế lãng tử, mang phong cách vintage của những năm 1950 được retro lại từ dòng Bullet huyền thoại làm nên tên tuổi của hãng. Battle Green được trang bị khối động cơ 499 phân khối xi-lanh đơn sản sinh công suất 27.2 mã lực cùng với mô-men xoắn 41.3 Nm bền bỉ trên các cung đường dài.

Nổi bật ở phía trước đầu xe là cụm đèn pha tròn có thêm chóp nón mạ chrome đậm chất một “anh lính lãng tử”, với công nghệ bóng halogen cho cường độ sáng và góc chiếu mạnh hơn.

Đồng hồ tốc độ, báo xăng được phối một cách tinh tế, hiển thị trực quan

Bánh trước được trang bị thắng đĩa với đường kính 280mm, heo dầu gồm 2 piston cùng bành căm nan hoa mang lại nét cổ điển đặc trưng của các dòng Classic

Điểm nhấn ấn tượng nhất là khối động cơ cùng hệ thống ống xả đều được mạ chrome sáng bóng toát lên sự mạnh mẽ, đầy chất nam tính

Phuộc nhún sau hành trình 80mm có thêm hai bình dầu phụ cùng với 5 cấp độ chỉnh khác nhau

Đèn hậu và đèn báo rẽ được thiết kế vẫn giữ được nét cổ điển pha lẫn hiện đại, khiến chiếc xe trông đầy đặn hơn mà vẫn không mất đi vẻ cổ điển vốn có trước đây. Pad biển số cũng làm to bản tạo vẻ cứng cáp.

Quảng cáo

tinhte_royal_enfield_classic_battle_green_vims_2017_9.jpg tinhte_royal_enfield_classic_battle_green_vims_2017_2.jpg
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OxJade
TÍCH CỰC
6 năm
xe đẹp quá ạ,mà cho em hỏi ké tí là dòng moto phân khối hầm hố vs dòng racer cafe thì đi phượt đường dài thì xe nào ngồi thời gian dài thoải mái cái lưng hơn ạ
@OxJade bác về bảo với vợ h tao mua moto mày có đi cùng không, không đi tao chở con khác. hiệu quả lắm nhé 😃
OxJade
TÍCH CỰC
6 năm
@mtancong thôi ,nói mấy cái đó vợ em để kéo dưới gối thì sợ chết ạ :v
bishamoon
TÍCH CỰC
6 năm
@OxJade Làm gì có dòng nào gọi là PK hầm hố! Cafe racer không hợp đi đường xa nhá vì ghidong thấp và xe thường là độ kiểng đi loang quanh phố uống cafe thôi. Cafe racer cũng thường đi 1 mình thôi.
Muốn đi xa thoải mái thì dòng naked, cruiser là phù hợp hoặc chuyện biệt luôn là dòng touring.
OxJade
TÍCH CỰC
6 năm
@bishamoon dạ em cảm ơn
JJP
ĐẠI BÀNG
6 năm
@OxJade kkk bác này có hiếu vs vợ thế😁
.Gù.
TÍCH CỰC
6 năm
Sợ sợ sợ
Vừa đọc báo khác nó bảo có model 137 triệu là sao nhỉ

https://news.zing.vn/royale-enfield-ra-mat-moto-tren-500-cc-gia-137-trieu-dong-tai-vn-post790880.html
@thienvk Royal Enfield trưng bày nhiều mẫu lắm bác ei =))
duonganhhao
ĐẠI BÀNG
6 năm
quá ngon cho phân khúc này rồi
@duonganhhao =)) nhìn thực tế ngầu lắm bác, hoàn thiện tốt
wanttolove
TÍCH CỰC
6 năm
xe này mà xi lanh đơn là không ghiền rồi, thêm quả làm mát bằng không khí thì thôi em thua, kẹt xe xác định rụng hết lông chân + chết máyo_Oo_O
@wanttolove Pkl thì hơi thiệt thòi so vs xe phổ thông khi chạy trong nội đô rùi bác ei =))
@Duy Trần Công Con này thiết kế ra để chinh phục đường trường. Thị trường chính của nó là các nước Tây Á bác ạ. Xi lanh đơn để dễ bảo dưỡng, sửa chữa. Làm mát bằng không khí vì em nó sản sinh công suất và mô men xoắn tối đa ở vòng tua rất thấp, lại sinh ra ở cái xứ xung quanh toàn đồi núi hoặc thảo nguyên bạt ngàn nên không cần tới hệ thống nước phức tạp ạ.
@wanttolove Về gắn quạt thổi vào cũng dc mà bạn
@wanttolove Giá cả nó thế kia thì làm sao mà tống thêm xylanh vs dung dịch làm mát được chứ ^^
odysseyntn
TÍCH CỰC
6 năm
nhìn khá tinh xảo, ok fine
lom_comsg
ĐẠI BÀNG
6 năm
những ai hoài cổ thì rinh em này đúng bài 😃
p/s: cơ mà nhìn em nó làm em nhớ chiếc Goebel hồi xưa của papa :rolleyes:😁
@lom_comsg Royal Enfield thiết kế mấy dòng classic 500 giữ lại nhiều nét hoài cổ từ mấy dòng của họ trong thập niên 50 lắm bác ei
Liệu có đi theo vết xe đổ như Brixton.
Ko bik, dòng này ntn.???
Chứ Royal Enfield 350cc. Đang được bày bán ở các cửa hàng xe máy SG - Khu Chợ Xe Q5.
Với giá rất rẽ tầm 70tr hơn...
Và dc người bán khẳng định là nhập khẩu nguyên con tại Trung Quốc...
E sợ như Brixton quá...
jeetkunedo
TÍCH CỰC
6 năm
@Calvin_trung dòng này có giấy tờ nhập từ ấn nên bạn yên tâm xuất xứ nguồn gốc!
minh mua 20 chiếc ,gui ban 80 triệu luôn
@Calvin_trung

Đã có người mua 109 triệu rồi. chắc nó thấy bác lúa quá trả lời cho có, để bác khỏi hỏi nữa
@Lôi Chấn Mạnh Vãi cả Lúa 😁:D:D
cokinparis
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lôi Chấn Mạnh chú lày lói ngọng vãi lúa 😆
cokinparis
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cokinparis Chú trong video í 😃
Nhà máy sản xuất ấn độ nè mấy chế, dành cho mấy chế sợ xe trung quốc. Hãng nó rất là quành tá tràng nhé. Việt nam mình chắc 50 năm nữa chưa có nhà máy giống nó nữa

Ps em đã mua xe nên ức chế bác nào nói xe tàu với giống brixton lắm. Xe brixton tìm lòi con mắt ko có 1 clip nhà máy nào sản xuất

dinhdoong
ĐẠI BÀNG
6 năm
trông phê quá, từ xe đến đùi e người mẫu
@dinhdoong Kaka cái nào nhìn cũng đã mắt bác ạ =))
Lexus350
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết đợt này có khá khẩm hơn không , chứ cách đây 5-7 năm đã có 1 đợt xe về Hà Nội rồi . Chất lượng hoàn thiện còn kém cả xe Tầu 😔 Về sau này có mấy dòng xe KTM hoàn thiện cũng tệ không kém , và hoá ra cũng lại do các bạn Cà Ri làm . Thế nên lên hình thì bóng bẩy vậy , chứ nghĩ kỹ ra cũng đáng phân vân lắm . Bài học của anh em chơi Brixton vẫn còn nóng hổi mới đây thôi .
@Lexus350 Cái này phải cần thời gian trải nghiệm bác ei =))
Hớt Ha Hớt Hải Về Nhà Hỏi Vợ:"Có Cái Xe Roi Ờ In Phiu Ở Trên Tinh Tế Đẹp Lắm 😁 Năm Bờ Oăn Luôn :D Vợ Cho Anh Xin 127 Triệu Đồng Để Mua Xe Nhé!!!" :D
Vợ Bảo:"Xe Đếch Gì Tận 127 Triệu,Không Biết Mặc Cả À!?!?"
Chồng Yêu:"Ơ Xe Của Anh Bán Cho Ấn Độ Sản Xuất Mà,Xịn Đấy" :D
Vợ Quát:"Có 127 Triệu Tôi Dồn Vào Tiền Nâng Cấp Phụ Tùng Rồi,Anh Cứ Chờ Mùa Quýt Nhé!!! 🆒🆒"
Và Cô Vợ Bắt Đầu Trưng Ảnh Phẫu Thuật Thẫm Mỹ Ra :rolleyes::rolleyes::rolleyes: Khiến Anh Chồng Quên Đi Cái Xe Không Là Tất Cả?!!? :p:p:p
1.Thời Học Sinh :D
Nu sinh rat xinh.jpg
2.Thời Đi Làm Nhân Viên Văn Phòng :D
nu-nhan-vien-van-phong pts.jpg
3.Thời Về Làm Vợ Với Ông Chồng Cùng 2 Con Gái :D
gai hang xom.jpg
4.Thời Sắp Đi Phẫu Thuật Thẩm Mỹ :D
5.Hậu phẫu Thuật Thẩm Mỹ :D
bac le roi nam tung son.jpg
Meomuopxu
TÍCH CỰC
6 năm
Lên utube tìm hiểu thì xe này dáng đẹp thôi chứ làm toàn bằng kim loại nặng trịch , rung, coog nghệ cũ kĩ , cho ai đam mê thôi chứ độ tiện dụng phải xem lại
leonheart
TÍCH CỰC
6 năm
@Meomuopxu chính xác đó bác! e cũng tham khảo đây
@leonheart Mời ae chia sẽ thêm nhìều về các tính năng vận hành thực tế để mọi người cùng theo dõi =))
myisyour
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Meomuopxu Mò lên youtube coi thì nào là "10 lý do có lẽ không nên mua...", "5 vấn đề nghiêm trọng với xe..." xiền nào của đó.
g_p3
TÍCH CỰC
6 năm
Xe nước nào mà rẻ thế
@g_p3 Thương hiệu Anh mà đc Ấn Độ mua lại rồi bác ei
Với 500cc thì em vẫn đang chờ Benelli Leocino.
Em này mà tống thêm đôi cái xy lanh cùng hệ thống làm mát bằng dung dịch nữa mới quẩy được ở đô thị Việt nam.
nanchen503
ĐẠI BÀNG
6 năm
giao giấy tờ 150tr củng ngang ngữa với con z300,r3,ktm390 rồi
@nanchen503 Chắc cũng tầm giá đó bác ei =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019