Rủ anh em Tinh tế tham gia hiến máu nhân đạo, sáng thứ 7 21/9/2019

vuhoangtam
23/8/2019 5:26Phản hồi: 278
278 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
Mới hiến xong, lúc hiến xong thì thấy bình thường nhưng 2 tuần tiếp theo thì yếu thấy rõ. Bê vác nặng cái biết ngay :V
@Booooozyer trật tự nào =))
l0ngnguye
TÍCH CỰC
5 năm
Địa điểm chưa biết mà cũng post bài @@ #quì
Muốn đi mà chẳng biết gần hay xa để còn lên lịch cho việc khác
Khổ cái ông viết tus
Chuẩn bị chạy half marathon (tháng 12) và đang trong quá trình tập luyện thì hiến lúc này có nên không các bác?
Hayoja
TÍCH CỰC
5 năm
@BillyTheKid96 Tận tháng 12 lận mà, bạn hiến 250ml ko ảnh hưởng mấy
Tsun@mi8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
nghĩa cử cao đẹp
huan090
ĐẠI BÀNG
5 năm
hixx, em không đủ điều kiện (huyết áp cao, mỡ máu..)... mắc công hiến xong, người ta cứu lại em, rùi fải đi tách mỡ từ máu em nữa. em cùng cảnh ngộ với mod Luân roài. phải chi có hiến mỡ nhỉ bác @Duy Luân !!!
xelocko
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hiến cho bệnh viện rồi bệnh viện có hiến cho người bệnh không? -> không
kaoaye
TÍCH CỰC
5 năm
@xelocko Không dành cho người bệnh thì người ta để uống à? Bệnh nhân phải trả tiền mua máu vì phí bảo quản rất cao.
xelocko
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kaoaye Ai chả biết là cho người bệnh, chữ “hiến” ở đây là cho không ấy (hoặc lấy phí rất thấp). Mình không rõ là tiền bảo quản cao như thế nào, bạn có làm trong ngành thì khai sáng cho anh em biết. Người bệnh phải trả tiền máu+phí bảo quản hay chỉ phí bảo quản thôi?
kaoaye
TÍCH CỰC
5 năm
@xelocko https://www.google.com.vn/amp/s/amp.dantri.com.vn/suc-khoe/mau-hien-tinh-nguyen-vi-sao-nguoi-benh-van-phai-tra-phi-20180117173807953.htm
nguyens
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tháng 8 hằng năm.
Hiến cho bệnh viện . Ai cần bệnh viện nó lại bán lấy tiền. Thê nên đ' bao giờ hiến
@2 cù nèo Ko nên đánh đồng sự tồn tại của cái sự xấu xa với nhu cầu sống của con người.
Điều đó vừa lệch lạc vừa phi logic.
Nếu nghĩ như vậy ta chỉ đáng chịu kiếp nô lệ mãi.
Sao bạn ko lấy thận ra mà nói cho nó nâng tầm quan điểm? Dùng tiền nó mua được cả thận người mà có ai hiến thận cho người lạ đâu?
Bạn nói đúng ở chỗ là ko có người hiến máu thì truyền máu sẽ giống cách người ta mua bán thận chứ ko có cái gọi là "hiến" (ko tính người nhà).
Và khác biệt là bạn có niềm tin máu đang đc hiến tặng (cái này đúng rồi) và nhận* , chứ ko bán như thận. Còn tôi, nghĩ khác.
* nhận và tính phí bảo quản, phân phối bình đẳng, ko phân phối kiểu ai chi nhiều tiền người đó nhận, ai ít nằm chờ năm sau...
2 cù nèo
TÍCH CỰC
5 năm
@TYA Xin thưa. Thận chỉ có 2 quả và k thể sinh ra thận mới. Còn máu thì có thể tái tạo. Và cũng nhân đây xin nói cho bạn biết. Bạn không hề biết phân biệt giữa công bằng và bình đẳng
@2 cù nèo nhân tiện 2 bác tranh biện, em có đôi lời.
các bác hiến máu thì có cái lợi là làm sạch/mới hệ thống máu giúp cơ thể khoẻ hơn.
còn các bác nghĩ mình hiến rồi sau này nếu cần sẽ đc truyền miễn phí thì xin lỗi nhé. chúng ta đang sống trong cơ chế thị trường có định hướng nên giờ các bác cứ hiến thôi. sau này các bác cần thì bỏ tiền ra mua. ngoài tầng lớp tinh hoa thì ai trả nhiều tiền hơn thì đc ưu tiên
odimon
TÍCH CỰC
5 năm
@anh cô đơn - Tranh cải nhau làm gì .. giờ mình tính thế này hợp lý nè . Thay vì hiến máu thì các bác vào đó bán máu , mình nghĩ hình thức cũng như nhau , sẽ có máu cho người cần đến .. sau đó bạn lấy số tiền bán máu tặng cho người nghèo mà bạn biết .
- Làm như vậy chắc chắn bạn sẽ :
*1 góp phần giúp cho lượng máu lưu trữ
*2 giúp thêm 1 người nghèo khác
*3 không sợ tiếp tay những người xấu lợi dụng người khác hiến máu để trục lợi ;)
đã hiến máu tới 10 lần thời sinh viên. bgio đi làm được nghỉ mỗi cn. các chương trình diễn ra thì toàn vào thứ 7 nên chịu.
2 cù nèo
TÍCH CỰC
5 năm
Năm nào cũng làm 3 phát 350ml
@2 cù nèo Quá dữ. Bái phục!
Mới tham gia chương trình này hồi tháng 6 của hội chữ thập đỏ và viện huyết học kết hợp tổ chức 😃.
Hà LN7 2103
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gan rồi. Hic. Muốn hiến cũng ko đc ae à
lenhuttrung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chủ Nhật này em hiến rồi! những 350ml
Hic, ông @cuhiep bị si đa ko biết đợt này có qua vòng gửi xe k
Kiên Tống
ĐẠI BÀNG
5 năm