[Rủ nhau đi trốn] Đo xăng Honda PCX Hybrid, Honda Winner, Yamaha Exciter và Vespa Sprint

MinhTriND
17/10/2018 13:13Phản hồi: 295
295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cdang
TÍCH CỰC
6 năm
KLQ, nhưng mặt đồng hồ Winner xấu vậy trời...
Hai bờ rít rồi mà vẫn hao xăng hơn 155 BC ah 😆)))
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
thế suy ra hybird chả dc giống ôn gì hết hả,e thích và phụ huynh cũng ưng nhưng tầm giá đó mà ko dc hơn gì thì thôi xin kiếu
Con pcx khi đi và khi về sao chênh lệch giũa vật ad
Trước khi đọc bài mình đã thầm đoán là con Vespa khéo ăn xăng nhất... Ai ngờ lại đúng thật :/
khuongkhii
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoàng Ngu Sy Nhưng so ra thì từ ngày trang bị iget cũng ngang ngang với mấy con kia, mức tiêu thụ như vậy là đỡ hơn nhiều so với mấy con vespa đời cũ rồi
Sao đo những con trời ơi đất hỡi thế? Thay con Vespa 125 kia bằng NVX 155 ABS đi. Đi phượt mà ngồi Vespa chắc sau đau cột sống 😃
khuongkhii
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sr_9x chắc mod muốn test xe của các hãng khác nhau nên mới chọn như vậy thôi chứ thật ra nếu vespa thì em muốn test medley hơn xem ntn, sprint xăng cộ thấy vậy cũng ko đến nỗi. còn vụ ngồi đau cột sống là sao thế? Thấy bình thường mà
@khuongkhii Con PCX chỉ thoải mái hơn các xe khác chút thôi nhưng vào tay fan honda thì nó dìm mấy con khác ghê lắm 😆
Tên đi winner kém. Xe win mình đi 5,7 vạn.
Đi nội thành HN 53 ~ 55km/l A95. Đường trường 57 ~ 60km/l. Nhé ae 😆))
Điêu làm con lợn
@boy_yeuem1993 Thằng Yamaha Fan nó đang spam mà, nói éo chi nó 😃
Yamaha Fan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sontinh1911 Tao đang nói chứ spam gì mẫy
@boy_yeuem1993 Đo xăng xe hậu cần thì biết là đi 2 người xe tiêu thụ xăng cộ thế nào, rồi lượt về bọn mình đo xăng khi chạy 1 người còn gì ;)
Yamaha Fan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuannph Mod viết bài kỹ vậy mà còn phải comment bên dưới nữa. Má bài viết trước ng ta có hứa hẹn test lại công tâm. Thua thì thua. Exciter cũng thua nhiều winner như tốc độ, độ đầm chắc. Nhưng mà DOHC là động cơ không phải gì mới mẻ, nó cũng có nhược điểm riêng. Cái gì fan winner cũng giành phần hơn trong khi xe kia mắc hơn phải có cái gì đó doanh số mới cao hơn. Tóm lại DOHC so với SOHC không phải hơn hoàn toàn, mà là được cái này mất cái kia. SOHC máy nhẹ hơn tiết kiệm xăng hơn. Trục cam dùng bạc đạn thì quên thay nhớt cũng chả sao. Mà sửa chữa rẻ hơn
hnmdiep
TÍCH CỰC
6 năm
Cái bộ hybr của pcx vác sang xe khác nắp dc ko các bác nhỉ
2nd
TÍCH CỰC
6 năm
Ko nghĩ là vespa lại ít hao xăng vậy,ad có thể cho mình xin ít cảm nhận về em nó ko
Mình kết màu sơn của mấy em vespa quá mà ko dám rớ,vì mấy đời trước lởm quá,đời sau này ko bik ntn
ngoclinh1770
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ChoNhatTao Vẹc giờ êm thiệt đó 😃
taithy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoclinh1770 Thay đc cái động cơ nên có tiến bộ nhiều ;)
ChoNhatTao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoclinh1770 Êm thì khỏi nói rồi bro.
ko ngờ ex lại tiết kiệm xăng nhất o_O
Yamaha Fan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhân hunter Fan Honda Không thể chấp nhận đc sự thật
nói chung là chạy honda winner là chất nhất rồi
Cuxincr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói chung thì honda pcx có vẻ như là ổn về mọi mặt ;)
TADASHOP-VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Việc so sánh này sẽ khiến PCX Hybrid chịu thiệt. Vì pin chỉ hoạt động khi xe ở tốc độ thấp. Còn khi chạy tốc độ cao, xe sẽ sử dụng động cơ xăng. Như vậy, khi test ở đường trường với tốc độ cao, chữ hybrid gần như vô nghĩa. Giờ test thử 4 xe chạy trong sài gòn giờ cao điểm xem.
@TADASHOP-VN bọn mình chạy túc tắc tầm 50-60 km/h, hiếm khi nào đẩy 80 lắm. Mà tầm dưới 60 thì động cơ điện vẫn hỗ trợ.
@TADASHOP-VN Hình như hệ thống điện trên PCX chỉ hỗ trợ lúc depa và xoắn ga đột ngột ở tốc độ thấp. Nên nếu chạy chậm thì nó cũng ko hoạt động đâu. Để nó hoạt động thì phải dừng xe về 0, depa lên. Hoặc là đang chạy chậm thốc ga đột ngột. Cũng rứa :v
Đã đo mấy cái này thì phải nghiêm về trọng lượng tải, cách chạy...chứ test kiểu này. Bình luận 2 page lsf hiểu rồi.
Khi đi, xe nào tiết kiệm nhất thì cho tài xe này lái xe về chót ở chặng về. Sau đó đó lần 2.
Toàn xe đắt tiền,mua mấy xe này hết xăng thì đổ thôi,giờ xe máy nào cũng tiếc kiệm xăng thôi các thánh
@hoangle1979 Đâu phải ai cũng có điều kiện
phongvotuyet
ĐẠI BÀNG
6 năm
1 con xe tay ga như Vespa độ tiêu hao xăng so với xe côn tay mà kết quả dc như vậy là quá xá ngon rồi.
Vespa giờ như khác biệt 1 trời 1 vực so với hồi trước
ChipHoiHoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@1 like bố thí iget hình như cũng đc 2-3 năm rồi hay sao ấy, như vậy check khả năng hoạt động được rồi, chứ 2-3 năm nữa có khi nó ra động cơ khác xịn hơn rồi ấy chứ 😁
iphone10s
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ChipHoiHoi Ko biết tương lai thế nào chứ thấy iget hơn 3v ở khoản êm với tiết kiệm xăng là thích rồi :oops:
taithy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iphone10s Công nghệ thì phải tiến chứ ko thì sao tồn tại được ;)
@ChipHoiHoi Động cơ xe chứ đâu phải điện thoại đâu mà cải tiến liên tục hả bác. Rất nhiều xe máy hiện nay, kể cả là cao cấp vẫn xài động cơ của 10 - 15 năm trước. Nên với động cơ ra mắt 2 - 3 năm với chất lượng xe còn rất mới chưa nói lên điều gì, tất nhiên đối với riêng Vespa đó là 1 bước tiến lớn, nhưng còn các hãng khác với những động cơ nổi tiếng là bền bỉ vượt thời gian thì cần thêm thời gian kiểm chứng nữa.
Đúng như mình nghĩ. Sẽ có chênh lệch số km giữa các xe. Vì sao Vespa ít hơn?! Không phải nó tính kỳ. Đáng lẽ phải nói mấy ông kia tính kỳ thì đúng hơn! Kkk
koronua123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenly2016 V tính ra xe yamaha với honda chỉnh ăn gian số km để ng đi tưởng tiết kiệm xăng hả bác ? Nếu v thằng vespa tính số km chuẩn à ?
@koronua123 Kkk. Còn gì nữa
koronua123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenly2016 Kiểu này chắc chắn xe xài đồng hồ đo km số nhảy như dream wave sirius chuẩn nhất số km rồi, nsx can thiệp chỉnh sửa vô điện tử ăn gian làm ảo tưởng ko biết được
@koronua123 Cái nào cũng chỉnh được hết!
Winner bị dìm quá =))) Mình đi thành phố cũng tầm 52-53l, đi đường đèo tầm 55, đi đường trường thì tầm 58 59. chứ làm gì thấp như thế =))
Yamaha Fan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dautuandung195 Fan Honda Không thể chấp nhận đc sự thật
ricardotr
TÍCH CỰC
6 năm
Đọc tiêu đề là biết vespa về bét rồi, nhưng nhìn chung cũng khá hơn lúc trước rồi. Ad làm bài cảm nhận phượt với con véspa này với, đang muốn tìm hiểu
minhtan_qn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ricardotr tôi nghĩ kết quả này là tín hiệu tích cực cho vespa rồi, so ra cũng ko kém các xe kia là bao, chưa kể khúc km ko rõ lắm và cách lái xe của mỗi người cũng khác nhau nữa
ricardotr
TÍCH CỰC
6 năm
@minhtan_qn Gấu nhà đang đòi mua từ đời 3v ie gì đó mà không mua, giờ mẫu mã với xăng cộ thế này thì cũng đáng xem xét

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019