Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Rủ nhau đi trốn] Honda PCX hay Yamaha Exciter 150 - xe nào đi "phượt" thích hơn?

chuyengiaphaxe
6/10/2018 17:53Phản hồi: 280
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

datphuquoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Winner 150 đi tour ngon...
dattan239
ĐẠI BÀNG
5 năm
Pxc đi êm ngồi cảm giác thoải mái không đau lưng đau đầu gối.đánh giá cao dòng xe honda.
Ko hiểu con winner này chạy kiểu gì chưa nổi 50km/1L. Chạy win 2 năm nay, khẳng định đường phố HN ~ 55km/l. Đường trường ~ 58km/L. E chỉ chạy A95 nhé . 😃
dmaingoc2009
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boy_yeuem1993 chở 2 người, chưa đọc hết bài ah
@dmaingoc2009 Chở 2 cũng dư sức trên 50 nhé. Trừ khi thao tác côn, ga ko chuẩn.
nvabkhn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang rất ghiền PCX full điện, mà chưa thấy shop nào nhập về, liều một lần chơi công nghệ mới.
Benjoy
TÍCH CỰC
5 năm
@nvabkhn PCX Electric hiện tại chỉ mới giới thiệu bên Japan thôi, chưa thương mại hóa.
Benjoy
TÍCH CỰC
5 năm
PCX đi xa hay gần, đường thoáng hay kẹt đều vô đối về độ êm ái và thoải mái, nhược điểm duy nhất là vào bãi xe đông hơi cực thôi.
xuantung
TÍCH CỰC
5 năm
@Benjoy Công nhận bác ạ. Vào bãi gửi xe đông cực vãi đái. Lôi được con xe ra trầy xước tùm lum. 😔
Benjoy
TÍCH CỰC
5 năm
PCX mua bản 150 thường, sau đó dùng 20tr (khoảng chênh lệch với bản hydrid) để độ ABS và thắng đĩa sau thì chuẩn bài nhé. Hydrid chưa thực sự hiệu quả lắm trong giai đoạn hiện nay vì nó ko fải là hydrid hoàn toàn mà chỉ là bộ fận fụ trợ cho động cơ xăng.
PCX cho người trên dưới 1m6 thui..chứ trên 1m7 sh 150i cho thoải mái nhá...
hoang20797
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuanlong1966 Em 1m85 chạy PCX vẫn thoải mái mà bác. Em lại không thích SH lắm !
@xuanlong1966 SH trọng tâm quá cao và chắc chắn không thể thoải mái như PCX.
@hoang20797 Lúc đầu cũng định tậu e pcx(mình 1m77) nhưng thấy e lùn quá nên xúc e sh ,ko ngờ e 1m85 mà vẫn ok😁
@xuanlong1966 Thực ra thì PCX phù hợp với khá nhiều thể trạng vì chỗ để chân của nó thiết kế rất linh động, chân dài thì để lên cao, ngắn thì để thấp. Ở nhà, con PCX nhiều khi vợ mình lấy đi chợ vẫn chạy bình thường dù chỉ cao 1m55.
Yugo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu có điều kiện sẽ chọn SH 300i
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@Yugo còn mình chọn Honda Forza 300 😁
@hiepmu Mình thì chọn X-ADV 😃.
pcx thôi
Phượt bằng vespa iget 4 ngày tp.HCM . Đà Lạt. Phan Thiết hơn 1000km thấy cũng ok .
anhfighter2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lên con PXC 150 xong đi con # o dc nữa rồi =))
Ai chê chứ đi rồi là quăng xe khác liền.
theo em, nếu bác muốn so sánh thì cần thêm các tiêu chí như sau:
1. khoảng cách địa lý từ điểm cần đi đến điểm cần đến là bao xa- điều này ảnh hưởng đến tư thế ngồi của xe nào phù hợp
2. địa hình của khu vực cần đi- đồi núi hay đồng bằng- cái ni đánh giá tiêu chí của hệ thống treo, hệ thống thắng và lốp xe
3. dung tích mang vác - bao gồm luôn việc cột dây chở đồ vào sau xe

v.vv
cuối cùng là đi đến kết luận: thích đi ta đi, xe nào đi cũng được, quan trọng là đang sở hữu xe nào mà thôi. kaka
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
em thấy phượt c

xe số mà chiến, tay ga đi xa máy nó hú thôi rồi, đã đi con ab mới mua dc 2 tháng xách ra bào hcm -lagi về trong ngày ghé vt đi dg ven biển nha, ko đi ql1, còn đợt đi nha trang đà lạt bào con wave s, thấy xe số sướng về sau còn tay ga chchi3nen6 dưới 100km thì ok, chứ hơn nữa hoặc chạy liên tục nó hú máy xót lắm
monkey1510
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LINH120612 Nói không phải chê con AB, thật sự con AB đi đường dài ko ổn bằng PCX, SH hay mấy chiếc tay ga cua Yamaha, cảm giác chạy xa tí nó loãng nhớt, gào máy quá
@LINH120612 AB hú phải rồi...đi xa phải từ 150cc ní ơi!
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
@xuanlong1966 baò ko nghỉ chỉ xe số mới ổn, chứ xe ga chạy liên tục cảm giác dây cua roa nó dảo ra, còn xe số chỉ khét máy thâu
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@LINH120612 cứ Honda Future FI mà táng bác ạ, đi 200 km dell thấy mỏi tay ê mông gì luôn @@
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
@hiepmu e có con wave s cùi mía thui bác ợ, con đó đi bào con ab chở gấu
Em thì hồi nào giờ cứ chơi đôi này. Vừa chống nước nước tốt, đế giày lại là đế vibram. Nếu là người hay xê dịch, trải nghiệm đây đó, đây là món đồ đầu tư xứng đáng.
Hix, sao mình đo được không tải chiếc winner mình tầm 60~65km/lit.
Black0_o
TÍCH CỰC
5 năm
Thấy bảo win lỗi lắm
À
handoi912
ĐẠI BÀNG
5 năm
có kon En150A của Su mà toàn đi phố, chả bjo đi phượt :v
Không liên quan , nhưng con Honda Winner, nếu đang xài vỏ chính hãng Michellin, thì đã lắp lộn chiều lốp rồi.
PCX phiên bản hybrid có bị giật ở nước ga đầu không ad. Minh có con PCX 150 2018, chạy ở nước ga đầu từ 15km/h trở lại hay bị giật giật rất khó chịu. Hôm bữa có gặp một bác cũng nói bị chứng này. Có cách nào khắc phục không mọi người?
Benjoy
TÍCH CỰC
5 năm
@Cong3004py Thay nồi PCX Thái vào là hết. Còn ko thì lên Hội PCX ngta chỉ cho cách trị. Rung đầu là bệnh mãn tính chung của Honda chứ ko riêng gì PCX.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019