Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

"Rửa ảnh" tại nhà và lưu vào smartphone với máy scan phim của Lomography

TDNC
14/3/2013 1:29Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuan
TÍCH CỰC
11 năm
con này scan trực tiếp lên điện thoại .
zoro1tuoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
MỘt cái hộp nhựa gắn đèn flash với 2 cục pin (không phải pin sạc) giá 59 đô mà kêu mềm. Bó tay các bác. Cái này để anh trung quốc chế lại thì chỉ vài chục nghìn thôi... Cái này đơn giản, chẳng có tí công nghệ nào trong này cả. Pin thì pin sạc lại còn gắn trong nữa. Mà tự nhiên phải làm thế. Làm nguyên khối, pin sạc gắn ngoài, mua về gắn điện thoại vô thôi khỏi cần phải lắp liết gì hết có sướng hơn không. Thèn kỹ sư nào dốt vậy ta... Chắc làm phần lắp ráp cho tăng tính thú vị dễ lấy tiền😁. Mà sao chẳng thấy cuộn phim nào có màu nhỉ...?
truongpv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zoro1tuoi con lậy thánh 😆
hunterx1312
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái bước quan trọng nhất là tráng phim...còn kiểu này thì chỉ như scan thôi mà ;)
zoro1tuoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hunterx1312 Scan màu đẹp lắm bạn ơi, độ phân giải cao và không có nhiễu. Chất lượng hỉnh scan bằng máy scan phim rất cao. Nếu đem ra so sánh thì giá quá chát mà chất lượng thì kém phụ thuộc vào camera
@hunterx1312 bác này nói chuẩn này 😃 ai ở đây tự tráng BW thì giao lưu nha 😃
cái này cũng tiện
mh có máy scan hp cũng làm dc cái này nhưng chất lượng ảnh thì không ok lắm
Cũng chả cần thiét cho lắm. Máy scan thời bây giờ tầm khoảng 2~3triệu là có 1 cái máy scan vừa scan được giấy lại scan được film âm bản. Scan luôn từ film thành file jpg lên máy tính luôn 😁
autocu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này xài cho vui thôi như đồ chơi trẻ con ấy chứ mắt camera đt làm ăn gì nổi .choi film quan trong việc trong phòng tối ở đó coi như phần hậu kỳ rồi.còn máy scan film nay loại scan châp nhận được khoang 6 triệu hơn 1 cái .
các bác ko biết đọc ah đâu han chế thiết bị, nhưng sai scan cho ngon, sai môt lan bo phj, ra dich vu scan co nhieu tien dau. lang phi tien voi cai thiet bi do
độc đáo nhỉ
maru
TÍCH CỰC
11 năm
Ooi... đỡ phải tốn tiền rồi... 59$= scan và tráng ~12 cuộn... ip5 = rất nhiều cuộn.
hay đó, rẻ, nhưng chất lượng thực tế chưa bít
hungvit
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai mò được app hỗ trợ nó tên gì ko vậy 😁 hộp mình tự chế cũng được :D
@hungvit App Film ScanerLite bác nhé. em vừa mò ra và đang chuẩn bị làm light box đây ợ
axio
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ hi vọng giá rẻ hoặc việt nam có mấy cái để e mượn về phục hồi máy cái cuộn fim!hix,
ngtamabc
TÍCH CỰC
11 năm
mấy tiêm rửa ảnh cần cáj này hơn
Kiếm mấy cái phim nhựa cũ giờ có lẽ cũng chẳng còn sài được.
ơ cái này tự làm được các bác ạ _ _! em nghĩ không cần tốn 1 củ cho cái hộp light box này đâu ợ.
gooner
TÍCH CỰC
11 năm
lấy lại được mấy cái ảnh cũ từ ngày xưa nhỉ ^^"

Nhưng chắc chỉ dành cho mấy cái hiệu ảnh mới, chứ giờ chỉ để phục hội lại mấy cái ảnh cũ mà mua 1 cái về thì cũng thừa tiền :v
Phim mới thì phải đem đi tráng nữa, chứ có ăn ngay được đâu
vậy là mấy bác xài máy film có đất chơi rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019