Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[SA2018] SPYDER - hệ thống tên lửa đánh chặn tối tân của Israel mà Việt Nam vừa mua và phóng thử

bk9sw
7/2/2018 16:25Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghia3d
CAO CẤP
6 năm
Ngày xưa tay không giết giặt,1 người giết được mấy chục địch hạ mấy chục xe tăng,đánh cho M.ỹ cút Ng.ụy nhào.Giờ có thêm vũ khí tối tân thế này thì ko sợ thằng ml nào rồi 🆒🆒🆒🆒
@nghia3d bác nói thật hay đùa đấy ?
empty_83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngo Nhut Truong Vậy hả bác. Thế mà nhiều ông tướng Mỹ trong chiến tranh VN khen lính Việt Cộng kinh lắm. Mấy ông đó bảo lính Việt Cộng giỏi không kém lính Mỹ, chỉ là khí tài kém hơn thôi. Còn lính VN-CH mà mấy ông Mỹ nuôi thì chỉ là bọn trẻ con.
Lịch sử có nói dùng súng ak47 bắn rớt cả B52, thì mua ba cái tào lao này chi cho tốn tiền, B52 còn rớt thì ba cái cỏn con như drone trực thăng có khi ném đá nó cũng cháy bà nó rồi 😁
@evilken Xin lỗi chứ trước khi nói người khác đề nghị bác xem lại mình đang rep lại comment của ai để mình phải trả lời như vậy rồi hãy bàn tới vấn đề đọc hiểu sau
@ngo Nhut Truong Bình thường bác. Thời kháng chiến trẻ em làm lính đâu phải ít. Nói dễ nghe là bảo vệ QG là nghĩa vụ của mỗi người, nói thẳng ra là trẻ em dễ dụ hơn. Ví dụ như Võ Thị Sáu khi tham gia chỉ mới có 13t thôi
evilken
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cửu Thiên Xin lỗi tôi không nên tranh cãi với người mắt kém, tôi tag bạn như vầy bạn còn không nhìn đc tôi xin chịu
@evilken Đã sai còn không nhận mà quay sang đánh lận khái niệm. Hài! Cứ tưởng nói chuyện với người trưởng thành hóa ra là sửu nhi. Thôi bb
Hehehe, sorry bác thớt là mình đc thấy dàn này trc rồi nhé. Cái bác thấy chỉ là dàn phóng thôi. Nguyên một tổ hợp còn gồm có xe phát điện, xe radar và xe điều khiển nữa.
@Blitzwaffen Thấy mà ko chụp còn ngồi khoe nữa
@bk9sw ko chụp được, trong doanh trại, chụp cho lên trình diện à 😆
Việt Nam chơi hơn hằn Singapore 1 bậc luôn ghê ta. ahihi
@elgaucho Cái đó thì tùy bạn nghĩ, còn tôi chỉ nói với giọng văn vui vẻ, bớt nghĩ sâu xa cho đời nó đơn giản nhé bạn.
@novavn Cũng lạy, đang nói cái Spyder nhảy qua hộ chiếu, vl bạn quá. Bạn có kiến thức sâu rộng quá. cám ơn bạn cho mình biết thêm thông tin nha. :eek::eek::eek:
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@thien121 Cái đó ai có đọc có học chẳng biết, bác đọc có hiểu tôi đang nói gì không mà giải thích vậy.
nếu thế giới ko có chiến tranh thì những nguồn lực dành cho quân sự thế này có dư để giải quyết hết các vấn đề của thế giới như nghèo đói hay biến đổi khí hậu ?
nhưng bản chất con người là tham lam. ko biết những thứ như này sẽ đi cùng con người đến bao h nữa ?
lionX
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trịnh Quang Duy Phải logon ngay, chỉ để cmt và cảm ơn Bạn.
Người duy nhất thấy được mặt trái của những công cụ trên và trên hết bạn là người có lòng tốt.
Các nước chạy đua vũ trang với nhau, tốn biết bao tiền của, nếu chỉ trích ra 1 tí xíu từ ngân sách đó, thì có thể cứu được rất nhiều người và cải thiện môi trường đang bị tàn phá trầm trọngvif sự tham lam, ích kỹ của chúng ta.
Có rất nhiều người già và trẻ em hàng ngày phải mưu sinh bên đống rác được thảy ra từ những người đuọc xem là có HỌC THỨC và VĂN MINH.
evilken
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lionX ở 1 góc độ khác thì cân bằng quân sự lại là chìa khóa của hòa bình
@lionX Muốn có hòa bình thì phải luôn chuẩn bị cho chiến tranh.
@lionX "Các nước chạy đua vũ trang với nhau, tốn biết bao tiền của, nếu chỉ trích ra 1 tí xíu từ ngân sách đó, thì có thể cứu được rất nhiều người và cải thiện môi trường đang bị tàn phá trầm trọngvif sự tham lam, ích kỹ của chúng ta."

Lòng tham của con người là không giới hạn, có cắt hết ngân sách quốc phòng để cứu môi trường cũng không được đâu bạn. Tiền không đổ vào chiến tranh thì người ta sẽ nghĩ ra cách khác dùng tiền để hủy hoại môi trường.
@lionX Bản chất con người là một loài vật,đã là loài vật thì trong tiềm thức đã có đấu tranh sinh tồn,bởi vậy giờ k muốn cũng phải phát triển hoặc mua vũ khí,yếu quá sẽ bị đè đầu cưỡi cổ
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
ad phóng thử vài quả xem cảm giác nó thế nào đi.
lom_comsg
ĐẠI BÀNG
6 năm
má ơi,nhềnh chiếc xe thôi cũng đủ chất rồi nói chi tới tên lửa,chiếc xe nhìn cứng cáp gì đâu á.Hàng tư bản chất lượng khỏi bàn cộng với thẩm mỹ nữa.:rolleyes:
p/s:Cơ mà mod nói trên tay làm nãy giờ em ngồi cào phím mà cứ né sang 1 bên vì cứ lo mod lỡ tay bóp cò thì thí mịa lun á:eek:😁
@lom_comsg Đẹp như M16 ấy nhỉ . Hi hi
conan1212
TÍCH CỰC
6 năm
Có Nuke như anh Ủn thì ngon hơn mua mấy thứ này mọi người nhỉ =]]
VN mua 1 hoặc 100 thì tụi nó mua 1000 và 10,000 , mấy ông đừng ảo tưởng sức mạnh nữa , xem ngân sách quốc phòng của các nước nó là bao nhiêu , VN chỉ là hạ cát trên sa mạc nhiều bê tông mà thôi 😁
@hoanghung.tb Cái này là để phòng thủ mà, chả lẽ thấy thằng hàng xóm giàu có mua xe hơi, nhìn lại thấy mình nghèo quá nên thôi ko mua xe máy, để đi bộ luôn ah.
Ruiz
CAO CẤP
6 năm
Ai không thấy tự hào thì đi nước khác mà sống thế nhé
Mía mấy thằng chê thì qua nước khác mà sống ..ăn bám chi đất nước này.
Hieupham9914
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn Tết nhất đến nới rồi ! Tắt máy ra đường đón xuân đi cháu, cào phím cũng k được tăng thêm lương đâu
@Bão Sài Gòn Đi được chắc cái cột điện cũng chẳng còn. Tắt máy đi cháu.
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@Bão Sài Gòn Tắt máy học bài đi cháu.
depienar
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chán mấy thằng ăn tối ngày tự hào, ra thế giới đi rồi thấy nó nhìn người VN bây giờ thế nào. Đừng có ngồi trong cái ao làng nói bậy.
Mua được có cái xe tên lửa mà tự hào? để khè thằng khác hả? Khè được ai?
depienar
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoisaoleloichiviem còn đỡ hơn cái lũ quân đội bán nước cho tàu như tụi bây. cắt đất cắt biển đảo dâng cho tàu khựa
@depienar Ờ cắt đất năm 74 ấy nhỉ . Hê hê . Năm 74 sáng quá hà .
@depienar Đợt rồi U23 về nước thấy cờ đỏ rợp trời chắc cũng cay lắm nhỉ 😃
bexinhlam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm nào mượn mấy xe về chơi cho đỡ buồn 😁
lucifer009
ĐẠI BÀNG
6 năm
cứ liên quan tới quân sự với chính trị là thanh niên vn lại xồn xồn như ccl lên.
Thiện ĐZ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe phê vãi đái
tuy ko có gì để tự hào nhưng đồng ý VN mua nhiều vũ khí vào đói tý cũng đc
vũ khí israel ngon mà rẻ hơn vũ khí Mỹ. 1 Mình israel đứng giữa đám ả rập là biết israel ngon cỡ nào.
Hóng bài review "Trên tay SPYDER, bắn rất ngon, nổi rất to"
sieudaochit
ĐẠI BÀNG
6 năm
em đảm bảo chắc chắn là dàn tên lửa này có 150k tiền mũ bảo hiểm của em trong đó T_T
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@sieudaochit Bác chắc chứ em là em không tin rồi đó.
Em thì tin chắc là rau đem luộc thì chắc chắn sẽ bị ngót, nhưng mà chắc gì là rau đã được đem luộc 😁:D:D.
Chu Phi 88
ĐẠI BÀNG
6 năm
mọi vũ khí sinh ra đều có cái khắc chế. cơ bản giờ không có đất diễn. thời này chỉ dọa nhau thôi. Trước, Việt Nam chiến thắng đâu phải bởi vũ khí. Ý chí các cụ nhà ta xưa mới là vũ khí mạnh nhất. toàn dân như 1, quyết tâm đến cùng and có 1 thế hệ lãnh đạo kiệt xuất.
@depienar có những thứ éo dám nói công khai bạn ạ. Đó là quân đội chứ ko phải công ty.
depienar
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sskkb làm gì mà ko dám??? nói như bạn tôi nói cũng được vậy?
@depienar Nói với 3/ tụi bay thì đc cái ích lợ gì 😃
QĐND VN làm gì bằng quân lực hạng tư :p
@depienar thích thì càfe chém gió chứ tôi bị đuổi việc thì bạn có nuôi được gia đình tôi không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019