Sạc điện thoại nhanh hơn ở chế độ Máy bay (Airplane Mode)

TDNC
24/3/2013 1:42Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em thì cứ sạc bình thường ko để qua đêm là ok!!!
Chuẩn không phải chỉnh! Mình thường xuyên dùng cách này nên dùng ip 1 năm rùi mà pin vẫn ngon.
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tắt máy sạc còn nhanh hơn cái này, kaka
cái này hồi xài đt Nokia toàn làm vậy. Nếu tắt máy mà sạc thì khi mở lên thì mất 1 khúc có khi nó.... sạc tiếp. k tiết kiệm đc nhiêu :|
PentiumT
TÍCH CỰC
11 năm
Đã làm từ lâu và thực tế cho thấy rằng, hầu như không khác biệt với sặc ở chế độ bình thường (khi không có cuộc gọi hay tin nhắn nào tới) 😁
Chỉnh chế độ save energy đc rồi,vừa tối màn vừa tắt hết các ngoại vi,vẫn nhận cuộc gọi đc

Sent from my LG-P940 using Tinhte.vn
Mà thật vô lý khi tắt mạng (ko còn gọi đi và đến được) mấy tiếng chỉ để chờ sạc. Thế mà cũng coi là sáng kiến được! ><
Đố ai tắt máy mà sạc dc iphone, keke, một hồi nó cũng tự mở lại
Cứ ngồi vào ghế là rút đt On cái này trên mỗi chuyến bay - đây là thói quen của mình.
Vừa tiết kiệm pin vừa đảm bảo an toàn bay. 😃
10% trên 100% người sẽ dùng kiểu này
nhảm thật close app tắt mọi chạy ngầm vs mọi kết nối là đc rồi cần j pải airplane mình khẳng định sạc nhah hơn 1 li ti ko đág kể
cái này ko quan trọng vì mình dùng 2 pin
skul9x
TÍCH CỰC
11 năm
Thường thì mình sẽ tắt data đi trước khi sạc.
còn 1 điều nữa , khi iphone bạn lướt 3G mà toàn hiện chữ E , bạn thử đưa qua chế độ này rùi ngược lại , nếu ko đc nữa thì vào Carrier chọn đúng mạng mình xài là lại hiện chữ 3G
beend
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình còn 10% PIN mà quên cục sạc ở Công ty, sợ xài cạn PIN sạc ko lên như một số trường hợp trên tinhte nên chuyển qua chế độ Airplane Mode để 1 ngày 2 đêm mà tốn có 3% 😃
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thì tuỳ tình huống thôi.
mình có pin dự phòng nên cũng ko lo
mrheaven
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lâu lâu gấp mình vẫn làm như vậy 😆
trungtun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ặc, cái này mà thành một bài luôn sao. Muốn nhanh nhất thì tắt hẳn luôn đi, lích kích thì cũng chỉ mất có xấp xỉ phút để khởi động lại, đã tốn cả mấy chục phút để sạc cơ mà!
Thường những ng muốn sạc nhanh là có việc gấp hoặc đang tiếp 1 cuộc gọi quan trọng. Phương án để chế độ máy bay khi sạc ko đc hay cho lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019