Sạc phụ kiện sạc tốt cho MacBook Pro 2016 qua cổng USB-C

cuhiep
17/11/2016 9:29Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Truong.ld
TÍCH CỰC
7 năm
Bác @cuhiep cho hỏi cái này có sạc được cho Dell XPS 13 9350 ko vậy??
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
@Truong.ld Con của bạn cổng USB-C nó là cổng kết nối chứ không có chức năng sạc. Vậy nên không dùng được.
Bác @cuhiep cho em hỏi cục sạc này có hộp để đặt củ sạc ở dưới, trên có mấy cái thanh ngang để đt, ipad k? cảm ơn bác trước
Truong.ld
TÍCH CỰC
7 năm
Cám ơn bạn @unlimited thông tin.
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
@Truong.ld Không có gì bạn 😁
Touliver*
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sạc macbook 12inch (2016) của mình là 29w, vậy khi mua cổng này sạc vào là 45W hả mọi người, có phải là sạc sẽ nhanh hơn không? Có nóng máy hơn hay hại pin hơn không?
Mình có iphone 6 và cả ipad mini 2 nữa, sạc này đủ dùng cả 3 cùng lúc không ạ?
Mình cảm ơn
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
@Touliver* Cái này phụ thuộc vào máy, khả năng là vẫn chỉ nhận ở mức 29W. bạn ah, nó tự chỉnh tốc độ sạc theo máy mà.

Sạc tốt cho cả iPhone 6 và iPad Mini luôn 😁
nguyentaka88
ĐẠI BÀNG
7 năm
khi nào con này mới km nữa nhỉ :3 em đang cần 1 cục để xài ở nhà hix. hiện tại trên tiki đang 960k :v
BNK
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyentaka88 Ủa, mã TIKIANKER hết hiệu lực rồi sao bạn? Thử áp xem, giảm 20% cho Anker đó
nguyentaka88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BNK 1tr2 còn 960k đó bạn 😁 đang ham cái giá cuhiep mua dc :3
BNK
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyentaka88 Nếu mình nhớ ko lầm thì hồi lúc bác @cuhiep mua thì Tiki vừa giảm giá cho Anker (ko code) + HSBC giảm nữa nên mới có giá đó :D
phukiendeyeu
ĐẠI BÀNG
7 năm
960K là áp mã rồi mà. Giá đang bán là 1200K. Anh em tinhte mua thì ib em nhé, em bán giá tốt cho nhé: http://pinsacdienthoai.net/sac-anker-powerport-5-usb-c-power-delivery-5-cong-60w-den-id287.html
ntgcmlfu
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho mình hỏi, k rành lắm về usb-c

mình mới tậu con porchse laptop dùng usb c để charge, giờ tính mua cái anker 60w để sạc. Từ trước tới giờ toàn hiểu là sạc cho laptop thì nên dùng đúng input, vậy với usbc thì máy tính sẽ tự nhận đúng dòng điện luôn hả các bác?

mình lấy cái đồ sạch của con laptop này để sạc cho nintendo gear được k nhỉ?
ntgcmlfu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Foxxxxx tks bạn 😃 nếu vậy chưa có cái sạc ngoài nào lên đến được 60W đầu ra nhỉ? nhưng nếu vậy 30W có khi cũng không chậm hơn là mấy
Foxxxxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ntgcmlfu Mình xem ở website kia có cái 60W mà. Cơ mà đắt (So với mình :p): http://pinsacdienthoai.net/sac-usb-c-power-delivery-d232.html
ntgcmlfu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Foxxxxx có cái 72W luôn, ngon đấy, cơ bản cắm sạc cho cái laptop nên hơi run 😆 chọn cái nà được bên tinhte giới thiệu cảm thấy chắc hơn
Foxxxxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ntgcmlfu Thế chiến thôi bạn. Thấy chỗ đó bán cả anker cũng rẻ
Các cụ cho em hỏi với ạ.
Em đang xài MBP 15,6 inch Touch Bar 2016, sử dụng sạc 87W Type C, nhưng khi cắm sạc vào máy thì máy nhận như thế này:
Tên sạc vẫn ghi rõ 87W USB-C Power Adapter
Nhưng nguồn vào lúc nào cũng chỉ có 60W
Có bác nào bị giống em không?
Mà nếu thế này thì tại sao phải dùng sạc 87W mà không dùng sạc 61W cho bản 13,3 inch hay sạc đó lại cho nguồn thấp hơn.
Nếu em dùng loại này thì liệu có đảm bảo cấp đủ nguồn cho con máy của em không?
https://9to5mac.com/2017/02/20/dart-c-65w-charger-macbook-pro/
Em hơi gà vụ nguồn này nên các bác chém nhẹ ạ.
Cảm ơn các bác.
Screen Shot 2017-09-15 at 2.21.20 PM.png
minhnkt
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep bác sạc bằng dây gì mà lên đc tận 45w thế ạ ? mình dùng dây sạc zin theo con MBP 2016 có touchbar với cục Anker này cũng chỉ lên đc 30w, check các kiểu, thử cả 4 cổng C luôn.
@minhnkt tại cục sạc của bạn không lên đc 45w. chứ dây theo cục này đc 100w, dây thunderbolt belkin mình mua cũng đc 100w 😁
minhnkt
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Mình dùng cục sạc zin 87w và cáp usb-c cũng zin kèm theo MBP 2016 cũng chỉ thấy báo 60w.

Và xài cục anker y hệt trong bài viết này với sợi cáp zin như trên chỉ ra đc 30w.

Nếu như bác nói thì có nghĩa là cả 2 cục sạc của mình đều ko lên đúng công suất sạc phải ko ạ?
Hoặc có khi con Mac của mình chập cheng ?
bibi1390
TÍCH CỰC
5 năm
https://anker.vn/products/sac-anker-5-cong-60w-usb-c-with-power-delivery-powerport-speed-5

Loại này xài được cho macbook 12 hok mấy bác ??? tư vấn giúp em cái. thk các bác ạ
@bibi1390 được bác, 30 watt trở lên là được
bibi1390
TÍCH CỰC
5 năm
@Lê Phú Khương Thk bác ạ! 😃
E mua cái này để cố định bàn tại nhà, để cắm điện thoại, máy nghe nhạc, sạc lại pin dự phòng. E k có thói quen vừa cắm sạc vừa dùng.
Check thử thấy báo có 30W, biết là sẽ sạc chậm, cơ mà main mủng máy móc có sao k ạ?
Máy e Mac Pro 13' Non Touchbar 2017
ttps://anker.vn/products/sac-anker-5-cong-60w-usb-c-with-power-delivery-powerport-speed-5
Anh T Ng
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyencuong2786 Sạc thoải mái ko vấn đề gì đâu, có điều chậm thôi vì con mac12" đã 29W rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019