Sạc pin laptop VAIO.

bocap234vn
18/6/2010 2:11Phản hồi: 13
Các bác cho tôi hỏi tí nhé.
Thế sạc pin laptop VAIO khoảng bao lâu thì pin đầy?
Dòng vaio s thì sạc bao lâu?
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thường thì sạc đầy sẽ tự ngắt thôi bạn à, để ý cái đèn sạc pin nó ko sáng nữa là đầy. Máy mình sạc tầm 3h là full 100%.
unknown08
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu hay cắm sạc điện thì chỉnh Battery Care 80% hoặc 50% thì rất tốt cho pin làm tăng tuổi thọ pin rất nhiều.
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
mình xạc pin cũng tầm trên 3h thì full, tuy nhiên thấy khi pin cạn sạch rồi mới xạc pin thì dc thời lượng pin lâu hơn
xibon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo tôi thì khi bạn sử dụng pin đến mức 10% thì sạc khoảng 2h45p là full, còn sử dụng dưới mức đó thì 3h là chắc luôn.
các bác cho em hỏi pin của con sony VGN n325 của em nó bị chai rồi bây h mua cục mới giá khoảng bao nhiêu chỗ nào bán thế.
bạn vào vaio control center->power management->battery charge functions->chọn advanced để chỉnh mức sạc.chỉnh sạc đến mức độ nào đó thì ngưng sạc.thân
hau6823
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ca'c bạn cho mình hỏi là giờ sử dụng bao nhiều lâu thì gọi là pin đã chai ! Mình đang sử dụng dòng VPCEA25FG
Thnaks !
bác cắm pin rồi vào phần vaio control center, vào power management để xem tình trạng pin của bác

theo kinh nghiệm cá nhân của em thì sau khoảng 500 lần sạc thì pin sẽ bắt đầu chai
của e. e để ý phải gần 3h mới full. a dùng cái enable battery care function . dùng cái này hạn chế số lần sạc đỡ chai pin. pin của e cũng chai 5% rồi.
prescott
TÍCH CỰC
13 năm
nói chung là cũng ko ăn thua gì, đến lúc chai pinn nó sẽ chai thôi, dùng lap ghét nhất là pin nhanh chai dù máy còn ngon
pin chai chạy ra sony mua quả khác thôi vậy, ngậm ngùi thôi
phuocloc
ĐẠI BÀNG
13 năm
sony hình như kon nào loa củng nhỏ con của mình VPCEB45FK nghe nhỏ xíu ...con HP của ông anh nghe ầm ầm
Mình chỉnh trong battery cảe function là 50% hay 80% thì tốt? Với lại chỉnh xong rồi là cắm AC xài luôn hay sao?
Cho mình hỏi luôn là nếu cắm Adapter thường xuyên, kể cả lúc không xài máy thì có hư Adapter không vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019