Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sài gòn, mua N900?

sonku
9/1/2010 14:52Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy trên web của nhatcuong vậy rao bán mà :
http://dienthoaididong.com.vn/Nokia-N900_product_138_5747.html
Còn mình xem web của phongcachmobile thì nó chia làm 2 loại hàng châu Á hàng châu Âu , không biết hàng châu Á là cái gì nữa .Nokia đâu có phát hành N900 ở châu Á . hay là phongcachmobile có hàng made in châu ÂU ?
Mình nghi quá nên giờ o biết chọn mua ở đâu nữa bạn ơi hic hic
Chả nhẽ bác không thấy cửa hàng nào đủ uy tín để bác tin tưởng sao . Mà điều gì làm bác lo ngại thế
em thấy giá cả nó như thế nào á.chắc qua phong cách quá bác kyuri mua gần một tuần rồi mà củng chưa có phụ kiện bác ah
bác ko phải lăn tăn đâu..mua N900 bác mang về nguyên hộp..vẫn còn băng dán màn hình ,đầy đủ phụ kiện như sạc,hd,giắc nối tivi,giắc nối PC..Nếu thiếu mấy thứ trên thì bác ra bảo lại nó..
bác zoler cho em hỏi tý hàng châu á với hàng châu âu khác nhau chỗ nào vậy bác.sao lại phân biệt như vậy mà gia cả cung khác nhau ạh
Không có hàng nào là của châu Á cả..vì n900 mới ra chưa thể có fake được..Chỉ có EU version và US version khác nhau ở chỗ bàn phím chuyển hướng . Nếu bạn mang n900 về.thấy vỏ hộp ghi là made in Korean thì là hàng Hàng Xẻng nhập về rồi ông VN sang xách tay bán cho dân.Đây có thể quan niệm là hàng C.Á ...
Nên bác cứ yên tâm là hàng chuẩn đi..Em mua n900 ngay từ đợt đầu NC xách về VN nên các em nv cũng giải đáp luôn sao lại made in Korean.
Trừ khi bác mua trên ebay hay amazon thì có lẽ ko có chữ madein Korean ở vỏ hộp ,nhưng tội gì..chả nhẽ lỗi gì lại gửi trả lại bảo hành à..^^
mình chưa thấy có ai nói N900 made ở chỗ khác cả .hỏi ai cũng bảo made in korea cả hàng mua ở Mỹ hay châu Âu
oke thanks mọi người nhiều sắp gia nhập dc hội N900 rồi ka ka
máy của tôi thàng cháu nó xách từ USA về cung made in korea thôi. tôi thấy n900 tất cả đều made in korea hết .nên hàng korea là hàng chuẩn nhất.

ú
hongdang158
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác nào ở HCM và mua hàng ở Phongcách cho em hỏi chút với,em thấy họ có ghi 2 loại hàng N900,nguyên văn là thế này:
"Giá chính hãng: 13,790,000 (Hàng Châu Âu, màn hình loại I) Giá XT: 11990,000 (Màn hình loại II)"
Thế là thế nào hả các bác?Lại còn có màn hình loại 1 và 2 hay sao ạ?!
Một số máy N900 xuất xưởng bị lỗi không hiển thị 1 số pixel , bên Pháp nếu mua phải máy như vậy thì đem đổi lấy máy khác về . Có thể là hàng xách tay về Việt nam rồi mwois phát hiện ra lỗi này thế nên cho nó là màn hình loại 2 ?
hongdang158
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lại còn thế nữa?!
Bó tay với dân ta.Mà bác Soleil cho em hỏi bác ở thành phố hay vùng nào của pháp thế?Em có mấy đứa bạn bên pháp,ở Paris và Toulouse.Tết này có mấy đứa về em đang định nhờ cnó mua máy mà ko biết giá cả bên đó chênh lệch với VN có nhiều ko?!
P/S:em cũng từng học tpháp rồi đấy,hehe....
mua bên Pháp là dắt nhất thế giới đó . Giá chính thức của Nokia là 649 euros không ký hợp đồng . Tuy nhiên hồi tháng 12 thì có đợt tặng 100 euros , rồi lại có đợt giảm giá 15% . Hiện bây giwof thì mình cũng không rõ khuyến mãi thế nào nhưng rẻ nhất chác cũng phải 550 euros . Giá euros bây giờ tầm 28k nen bác có thể thấy là đắt hơn nhiều so với giá bên Mỹ 😃
hongdang158
ĐẠI BÀNG
14 năm
Oạch,sao đắt khủng khiếp vậy?!
Hàng điện tử bên Pháp giá y xì bên Mỹ chỉ khác đúng cái đuôi USD thành EUROS . Cái N900 này thì đặc biệt bọn châu Au xung quanh giá 599 euros nghe Nokia Pháp nói là do chính phủ Pháp coi N900 là netbook bắt đánh thuế netbook nên giá cao hơn 50 euros cũng không biết thực hư thế nào
chào các bác em đã mua em nó rồi có gì xin anh em chi dẩn cho em ah
Chào mừng bác gia nhập có gì thì bác cứ hỏi đi ạ 😃
nhuminh
ĐẠI BÀNG
14 năm
ở VN hình như chưa có chổ nào bán miến dán bảo vệ màn hình cho N900 nhỉ, vì mấy tuần nay đi mua mà 0 có, tính mua miến dán cho Laptop về cắt ra nhưng sợ cắt 0 ngay 😔
Mình xài bút chọc nhìu để xài VNC support khách hàng nên nó dễ trầy.

Mới tìm được cái link này bán miến dán chống trầy cào thoải mái mà hông biết có thật hông nữa. Mới đặt mua 1 cái, nếu xài 0k mình sẽ báo các bác sau 😁

http://www.zagg.com/invisibleshield/nokia-n900-cases-screen-protectors-covers-skins-shields.php
Cái invisible shield này khá nổi tiếng. 1 diễn đàn pháp có f đứng đầu :làm 1 poll thì cấi zagg nay
hongdang158
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bao giờ em mới đc cầm máy mà hỏi đây?!
bạn ơi vô cài cấu hình làm nhac chuông ntn vậy bạn
nhuminh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác vào Setting rồi vào Profiles, Click vào chữ Ringtone sau đó chọn Mỏe và tìm tới file nhạc muốn làm nhạc chuông
bác có máy rùi hả..dùng ngon chứ..^^ . có đầy đủ phụ kiện ko bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019