[Sam S2-i9100 & i9100G]Rom cook 4.4: lướt mượt, pin cực trâu dùng >2 ngày,màn hình mở liên tục >6h

pretty.boy70
4/3/2013 15:8Phản hồi: 4.163
4.163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

i9100g không up được, xin các bác chỉ giáo
@lionking_7610 Up dc ma ...Up qua CWM...tôi đang dùng đây... nói chung là ảo ....
@mr anid up qua CWM mấy bác ??? cho xin link làm thử xem sao
@lionking_7610 link ở trang 1 ý ..ông đọc hết khác thấy link cho i9100G ....
link điên
link điên rồi bác ..cho ae link mới đi
mình chạy cái đó không được, đã chép vào bộ nhớ trong nhưng nó ko chạy, còn để ở thẻ thì khi chạy file CM10 nó báo lỗi
@lionking_7610 ma thôi tý tôi up rum khác jo...rom nay truoc toi dùng roi dc đay... ty' quay lai dùng vây... JB 4.2.2 ... nói chung đầy đủ hơn bản này .... ông muon trải nghiem thì vao day đow nhé http://android.vn/threads/23481/
@mr anid Thank bro. De thu xem
Ayda ban nay cung bi loi khi up. Ko hieu vi sao
@lionking_7610 lỗi đâu ma lỗi tôi đang dùng đây này
@mr anid Để tải lại xem sao
Bác pretty.boy70 cho em hỏi tý! sao cái Gapps pack em không thể cài được. Rom up thì ổn, nhưng gói Gapps thì cài hoài vẫn không được. không có Gmail, Play store hổng xài được, huhu. Hổng biết tại sao
alol234
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namdoan86 bạn có cài đúng gapps của 4.2.2 ko?
@namdoan86 bạn dùng cwm để flash lun nhé...khi khởi động lại thì nó sẽ iu cầu bạn nhập tài khoản gmail.
@alol234 Đúng là Gapps dành cho 4.2.2. Lần đầu tiên mình cài thì được, nhưng sau đó mình có flash lại thêm 1 lần nữa, thì không biết sao từ lần đó thì lại không flash được cái gói Gapps nữa. Làm đi làm lại mấy lần vẫn không có gmail, Play Store không sử dụng được. hức hức
alol234
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namdoan86 CH Play tải về cài đc mà bạn
cai link kho dow qua. sao nhieu file the. download nhu the nao nhi?
S mình tãi về úp báo thanh cônq mà s mỡ máy vẫn là room cũ 4.2.1 z bạn chu thớt.minh dùng s2-i9100
Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
cho mình hõi mình dow fire rom 4.2.2 về có cần giải nén ra k.mình k giải nén thì k bỏ vào thẽ nhớ đc @@.khắc phục lỗi s
I9100 Hàn Quốc Sau khi up lên up xuống ,bây giờ quay lại ROM này: Rom chạy nhanh mượt ,Pin trâu hơn, tiếng việt ok.
Đểm ko hích nhất ơ bản này là Danh Bạ quá đơn giản ko như bản Rom 4.0.4 nhưng như thế là quá tốt với đung lượng chỉ 154 +90 mb
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
hic , đã root máy và cài CWM rồi mà khi up rom chay đc một lúc là báo lỗi ko biết tại sao nữa , mình đã wipe trong recovery rồi mà cũng ko đc , có bác nào ở HCM đã up thành công cho e xin cái địa chỉ để e đem máy qua nhờ up giúp xem sao , chứ chạy mấy bản rom đang dùng nó hao pin kinh khủng , ngày sạc 2 lần .
@xuanhoa89hy Bro o tp HCM thì mag wa mình làm cho
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lionking_7610 ban cho minh xin dia chi va so dien thoai nhe. thanks ban truoc !
@xuanhoa89hy bạn wipde data & wipe cache, r sau khi up rom thì wipde data & wipe cache lần nữa nếu mở máy bị đứng ở logo...

bạn copy để bộ nhớ trong trên máy nhé, ngoài ra k giải nén gì cả, copy thằng vào luôn

nếu vẫn bị lỗi thì bạn gửi cho mình tin nhắn lỗi để mình tìm hỉu nhé!
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pretty.boy70 Máy mình khi vào CWM ròi chọn bản rom cài thì nó báo lỗi , mình chỉ hiểu sơ sơ thông báo bằng tiếng anh là nó ko mở đc bản rom . bản rom tải về có phải đổi tên ko bạn , hay cứ để vậy rồi up
truongtoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
uup báo lỗi số 7 là lỗi gì nhỉ
lxsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác @pretty.boy70 cho em hỏi tý: sao ngày sinh nhật và ngày kỉ niệm của mình không hiện lên phần lịch? . Bác có cách nào tư vấn cho mình với. Cảm ơn nhiều.
@lxsinh bạn có mở đồng bộ gmail chưa?!
lxsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pretty.boy70 Mình mở đồng bộ rồi mà. Lấy được danh bạ về nhưng không link được các ngày sự kiện trong danh bạ sang lịch. Các bản Rom khác làm được, bạn xem có cách nào không giúp mình với.
Cảm ơn nhiều
máy mình chưa root có up dc rom này không
mình up rom xong nó hiện lên cái dấu ? màu vàng ở màn hình khóa có ai biết là lỗi j ko
boyboy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh cho em hỏi 1 chút, room ở link anh cho, down về nó có 5 file zip thì em ko biết cách up ntn. Mong anh chỉ cho em cách để up
Up cm 10 mà kg được phải tìm hiểu source code của gg và ss nhé--mấy bản này thì chỉ up 1 phát thôi là được rồi
Ai giúp e với!!! e up room xong lúc vào giao diện màn hình khóa nó hiện ra dấu ? màu vàng và báo là No data... Lúc vào setting cũng ko thấy phần kết nối USB với máy tính đâu cả, e mới dùng android nên vẫn còn gà mong các bác giúp e 😔
@Tuấn Chealsea Wipe data trước khi chạy em nó. Mấy bác chạy Cm 10.1 xong, chạy GooAp xong rồi Wipe data thì chả lỗi T_T
Pro ơi máy em s2 i9100g rom gốc 4.0.3 root va cài cwm rùi. Giờ up thẳng lên dc k. Với bác chỉ chi tiết up lun nha em gà lắm. Thank bác nhiều
@Âm binh cô hồn các đảng lên luôn.bản 4.0.3 hoặc 4.0.4 là tiêu chuẩn hết rồi nhé
Ak. Up rom xong là up lun gói ggapp hay sao pro. Em đang tải. Hi. Thích ram vs pin bản này ghê
PIN CŨNG NHƯ TRƯỚC KHI MÌNH ÚP.NÍU NÓI CHŨ TOP SÀI ĐC 2 NĂM MÀ H SÀI ĐC 2 NGÀY THÌ MÌNH XIN ĐC THẮC MẮC MÌNH SÀI 1 NĂM MÀ ĐẾN 8H CŨNG K ĐC.CHĨ TOÀN TREI OLA CHAT MÀ THẾ ĐẤY
@nh0xbinct bác có nằm mơ s2 mà dùng đến 2 ngày ---s4 còn chưa dc--chỉ kg đụng tới nó mới dc 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019