Samsung áp dụng chính sách đổi trả vô điều kiện Galaxy S8 trong 3 tháng đầu?

agp8x
23/3/2017 4:54Phản hồi: 196
Samsung áp dụng chính sách đổi trả vô điều kiện Galaxy S8 trong 3 tháng đầu?
Để lấy lại lòng tin của người tiêu dùng, Samsung được cho là sẽ áp dụng chính sách đổi trả vô điều kiện cho Galaxy S8 trong vòng 3 tháng đầu tiên. Chiến lược này được cho là sẽ đem lại sự an tâm cho khách hàng đồng thời cũng thể hiện niềm tin tuyệt đối của hãng điện tử Hàn Quốc vào sản phẩm mới của họ.

Ngay cả ở Mỹ, thời gian đổi trả điện thoại trung bình là khoảng 15 ngày, cao nhất là 90 ngày đối với một số sản phẩm điện tử như TV nếu người dùng cảm thấy không hài lòng. Như vậy nếu được thông qua, Galaxy S8 sẽ có thời gian đổi trả kéo dài nhất.

Tuy vậy các nhà phân tích tỏ ra khá dè chừng về mức độ khả thi của chính sách đổi trả Galaxy S8. Cụ thể hơn là việc xử lý các máy đổi trả sẽ khá phức tạp và đối thủ iPhone 8 của Apple dự kiến sẽ ra mắt ngay vào tháng 9.

Samsung Galaxy S8 sẽ chính thức được giới thiệu vào ngày 29/3 tới.

Theo The Investor
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huyhoang2608
ĐẠI BÀNG
7 năm
> Ngay cả ở Mỹ, thời gian đổi trả điện thoại trung bình là khoảng 15 ngày, cao nhất là 90 ngày nếu người dùng cảm thấy không hài lòng. Như vậy nếu được thông qua, Galaxy S8 sẽ có thời gian đổi trả nhiều gấp đôi.

Sao lại là gấp đôi nhỉ?
@huyhoang2608 Thánh tính của VOZ nhập vào tinhte rồi chăng.? 90 ngày hẳn khác 3 tháng 😁
megamind AT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huyhoang2608 chắc học ngu toán
Mr.Dki
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn mong s8 thực sự là 1 sp thành công của ss.
NykyChan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thành công không chưa biết , vẫn đợi Note 8 hơn S8
@NykyChan Chuận, mình chỉ đợi Note 8 thôi, S8 bánh bèo lắm.
mdct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NykyChan Cùng ý tưởng
Suplor
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đem lại sự yên tâm cho người tiêu dùng
Xoá nhoà đi nỗi sợ hãi của chị Bảy gây ra
con này màu đen đẹp chứ trắng hay vàng thì cứ gọi là .... ác mộng của những ng sợ lỗ
minhsuke
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhtymeo S8 tất cả các phiên bản mặt trước đều màu đen bạn ạ nên không sợ nhìn thấy lỗ vô duyên
@minhtymeo Mặt trước tất cả các màu máy đều đen mà bác
meocon2006
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhtymeo Bác khỏi lo, màu nào thì mặt trước cũng đen cả
@minhtymeo Thật ra màu nào thì mặt trc vẫn là đen thôi, hình báo chí quá trời mà ko nhìn ra đc à?
duythanh90
TÍCH CỰC
7 năm
ko biết có S8 màu đỏ ko nhỉ 😁
@duythanh90 Không nhé, lỡ làm màu mắm tôm rồi. Màu đỏ sẽ có sau vài tháng vì chưa kịp
tiger_8689
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duythanh90 Không biết sẽ có màu đỏ hay không chứ màu bên dưới thì đã từng có trên Galaxy S4 LTE A rồi nhé. Mình vẫn đang có 1 em đây.
. GS4_Red_7.jpg 1372235314-Galaxy-S4-LTE-A-5.jpg GS4_Red_7.jpg
namlinhct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duythanh90 Màu đỏ : nếu giờ là mốt sẽ có màu đỏ
catbuitcs
TÍCH CỰC
7 năm
@duythanh90 Có từ Note 3 rồi, sao không bạn?
baokecave
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng Note 5 có nên chuyển sang dòng S ko nhỉ?
minhsuke
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vtb center Tôi thì chỉ thấy Note # S chỉ là cái bút thôi, mà có bút thì phải thêm các tính năng để sử dụng bút là điều đương nhiên rồi.
@vtb center Chém vừa thôi chú!
Mượt hơn iPhone, mượt hơn iPhone 4 à!
Còn Note 4 cho iPhone 6 ăb hành là ăn cái gì thế, cho cái dẫn chứng!?!
@QLNN thích thì vào tìm thì biết, còn cái vụ mượt hơn hay không thì thánh dùng 7+ nhé, vào tin nhắn mở lên vuốt liền xem nó có khựng khựng không??? đó là cái lag của i0s mới đấy. Nhớ là thoát hết chạy ngầm nhé. Note 5, S7e có 1000 tin nhắn kéo ngay vẫn vi vu nhé. Đơn giản thế thôi, không cần thử nhiều
@minhsuke khác nhiều đấy, kể cả tính năng nữa, bạn không thấy note 7 và S7e khác nhau về tính năng sao? Có quét mống mắt, trong khi s7e không có, rồi có khả năng note 8 sẽ được trang bị chíp exynos 9 và những tính năng tiên tiến nữa, trong khi S8 cùng lắm là exynos 8895 thôi. tôi dùng cả 2 tôi biết.
khoidiep
ĐẠI BÀNG
7 năm
Như vậy là quá an toàn rồi,mong rằng các hãng khác cũng có chính sách như vậy.
hl80
TÍCH CỰC
7 năm
@khoidiep Không hãng nào làm điều này nếu như sản phẩm của họ không bị lỗi hoặc trước đó họ bị vết nhơ về lỗi sản phẩm nào đó.
Trường hợp này của SS làm đúng khi họ muốn lấy lại niềm tin của khách hàng cũng như thể hiện sự tin tưởng vào S8, điều đó khiến khách hàng yên tâm và có cái nhìn tốt hơn về họ. Chứ nếu Note 7 không bị gì và vẫn bán ầm ầm thì sẽ ko có chuyện này xảy ra.
Sam hoá sắp có bài: Samsung dẫn đầu xu thế đổi trả máy sau khi xài chán với Galaxy S8
@QLNN CLGT
Ngay cả ở Mỹ, thời gian đổi trả điện thoại trung bình là khoảng 15 ngày, cao nhất là 90 ngày nếu người dùng cảm thấy không hài lòng.
--> Sử dụng đến ngày 89 thì đi đổi cái mới... và cứ tiếp tục như vậy cứ 89 ngày đi đổi cái mới, chắc là phải có điều kiện gì đây. Khó ăn của ngoại lắm 😁
@hoangphi551990 Nó có lỗi gì thôy. Chứ làm vậy cty nào chịu dc.
@hoangphi551990 tât nhiên là máy phải còn nguyên đai nguyên kiện, không bọ trầy xước hoặc bị lỗi do nhà sản xuất. Ở đâu, hãng nào mà chả thế.
authien9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangphi551990 Nếu ko hài lòng (ko hài lòng về điều gì?) và ko đưa ra dc lý do thì phí trả máy sẽ bằng vơi giá bán lại máy, cáccuj ko dễ ăn của ngoại đâu ạ, trong não nó có hòn đá chứ ko phải sạn nhé!
@hoangphi551990 đọc comment đã biết ông này bẩn vchuong khôn như ông bh mới chết =))) của ai cũng khó ăn hết k phải chỉ mỗi của ngoại đâu vì đơn giản là k sống đàng hoàng thì lúc nào cũng chỉ đc ăn 1 lần thôi =))))
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
Mình sẽ mua sau đó đem trả với lý do: Sợ nổ 😁
giaquy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ByY.6261 E rằng khi bạn cầm nó trên tay rồi thì lại không nỡ đem trả ấy chứ. Cảm giác trải nghiệm trực tiếp hoàn toàn khác hẳn so với những bức ảnh vô hồn kia. Cam đoan nhiều người sẽ bị mê hoặc bởi sự tinh tế do viền màn hình mỏng tạo ra, siêu sexy đầy gợi cảm, hòa với chất lượng hiển thị trên cả tuyệt vời của màn hình samsung thì có thể nói đây là 1 siêu phẩm thực thụ trong làng smartphone 2017 năm nay.
Nói gì thì nói chứ vẫn chờ Note 8 ! :D
@giaquy Hay thế, cả nhà hoan hô bạn nào
@ByY.6261 Có tiền mua thì chúc mừng nhe.
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ByY.6261 1 bài ca nhai đi nhại lại dù người ta đã cố gắng sửa lỗi đó rất thỏa đáng rồi , Những người như bạn làm cho đất nước chậm phát triển vì ......
Có rất nhiều thanh niên thiếu nữ sẽ chụp hình tự sướng với S8 -> up face -> trả máy. :rolleyes:
@thegioidien Cái này là có à , mấy ông kia đang rủ nhau kìa 😁 :D :D
@phongba046 Bác an tâm đi..chắc mấy bác kia nói vui thôi. Chứ người có đạo đức k ai làm vậy đâu. Làm người k ai làm vậy đâu.
Dùng Sam trải nghiệm rồi mua Táo 8 😆
LG G6 không có chính sách này chán
@picothienhoa Nói thì dễ hơn làm, LG thì không chịu chơi đến thế còn SS thì chưa chắc đã thực hiện chính sách này. Quan trọng nhất vẫn là chất lượng máy tốt thì không có chính sách này người dùng vẫn cứ mua thôi :p
nguyenmimi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@picothienhoa ko dễ ăn đâu bác, cứ dùng thử lỡ có xui bị lỗi nhỏ gì đi, khi đó mà ôm bụng than 😆)
@picothienhoa mỗi hãng có chiến lược riêng, ai lại đi so sánh vậy, cơ mà ở VN thì chắc ko dễ làm đâu
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua về xài thử. Ko thích mang ra trả quất iPhone sau 😁
Không biết VN có kiểu này k. Mùa về xài cỡ 89 ngày mang đi trả 😃
@JoseyHan Có chứ bạn. Giờ hệ thống nào chả vậy. Tháng đầu 20%, các tháng tiếp theo tính thêm.
@JoseyHan Lấy gì đảm bảo con bác mua ko phải là hàng xái ngày 89 lần thứ n của mấy thằng trước đó!?!
liêu trai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@JoseyHan Ko dễ ăn đâu khi trả xẽ mất %tiền đấy việt nam có đầy mà kiểu này khi bạn trả lại sam chưa chắc đã lỗ có khi vẫn có lãi
namlinhct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@JoseyHan Mua để dùng .còn lỗi thì đem đổi trả thế thôi
@JoseyHan ko dễ ăn của ngoại SS đâu . có điều kiện khi trả máy chứ ,đâu dễ dzị .
Như Note 7 là rực rỡ rồi!😆
Như Note 7 là rực rỡ rồi!😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019