Samsung: bản cập nhật sắp tới cho Note 7 ở Mỹ sẽ chặn máy sạc pin, chặn mạng di động

ART+
9/12/2016 18:41Phản hồi: 157
Samsung: bản cập nhật sắp tới cho Note 7 ở Mỹ sẽ chặn máy sạc pin, chặn mạng di động
Samsung xác nhận bản cập nhật dành cho các máy Galaxy Note 7 ở Mỹ (tung ra vào ngày 19/12 tới) sẽ khiến cho thiết bị này không thể sạc pin, và "ngặn chặn khả năng hoạt động như những thiết bị di động" của nó. Nói cách khác, bản cập nhật phần mềm này sẽ không cho người dùng Note 7 sạc pin nữa, và cũng không thể kết nối đến với mạng di động để thực hiện cuộc gọi, truy cập dữ liệu di động hoặc gửi tin nhắn SMS.

Bản cập nhật này sẽ được phân phối trong vòng 30 ngày, bắt đầu từ 19/12, Samsung sẽ cố gắng phối hợp những nhà mạng ở Mỹ để khuyến khích người dùng trả lại những chiếc Note 7. Samsung cho biết tỷ lệ trả lại Note 7 ở Mỹ đã đạt 93%, và tập đoàn Hàn Quốc muốn cứng rắn hơn nữa trong việc thuyết phục 7% khách hàng còn lại mau chóng trả lại Note 7.

Samsung đang tỏ rõ quyết tâm thu hồi toàn bộ Note 7 ở phạm vi toàn cầu, họ đã giới hạn pin cho máy ở mức 60% ở Châu Âu, chặn kết nối với mạng di động ở New Zealand, và giờ đây hãng tiếp tục hướng đến thị trường Mỹ.

Cập nhật: Ngay sau thông báo của Samsung, nhà mạng Verizon của Mỹ đã từ chối hợp tác với Samsung trong việc phát hành bản cập nhật trên. Lý do mà Verizon đưa ra đó là: thứ nhất việc làm này là không tốt với những ai không có thiết bị nào thay thế cho Note 7, thứ hai là ngày lễ cuối năm đang đến gần và Verizon không muốn người dùng Note 7 bị mất liên lạc với gia đình hoặc các trường hợp khẩn cấp.

157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HsLia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em ấy vẫn sống!
Như kiểu cập nhật virus chính hãng ấy nhỷ?
Naruto007
TÍCH CỰC
7 năm
@Hùng Xồm Kết cmt này của bác 😁
lhp2006
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu người dùng ko muốn cập nhật và giữ nguyên máy ở hiện trạng thì có bị khóa máy ko nhỉ ?
Mình đang dùng Z3 Compact ở Android 4.4, thấy cũng chả cần thiết cài lên 6.0. Hồi trước đi BH về hãng update lên 5.1 chụp ảnh thấy tởm quá nên flashtool về 4.4 luôn
@lhp2006 Bản cập nhật bắt buộc nghĩa là bác kết nối mạng nó sẽ tự cập nhật.
Nếu cài rom cook thì chắc ko việc gì. Android vẫn có thể làm dc
lhp2006
TÍCH CỰC
7 năm
@seek4l0ve Dùng flashtool như bạn dùng ghost trên windowns thôi. Mọi thứ còn nguyên
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lhp2006 thế nghĩa là em lên 6.0 rồi về 4.4 hoặc 5.0.1 đều còn zin máy đúng ko bác 😁 từ ngày chuyển sang sony bỏ hẳn cái thói vọc rom. cơ bản em xài máy SO-04G ở VN hiếm quá
lhp2006
TÍCH CỰC
7 năm
@seek4l0ve Mình dùng bản D5833 cho thị trường VN nên tìm ROM dễ flash là ngon. Còn bản cho JP thì bạn chịu khó tìm ROM thôi
rosejaooh
TÍCH CỰC
7 năm
Verizon quá cứng và vì người dùng 😁
duaIshock
ĐẠI BÀNG
7 năm
@rosejaooh Họ có quá đủ rắc rối với chiếc điện thoại dỏm này rồi.
rosejaooh
TÍCH CỰC
7 năm
@duaIshock Nhưng chưa bằng thảm hoạ BB Storm Sh¡t 😁
Chắc là muốn giữ lại làm kỉ niệm rồi
mà 7% cũng nhiều lắm chứ, hoặc không có thời gian.
@cuhiep Giữ lại đòi tăng tiền chuộc 😁
@phuocxuan2004 Có khi nào gần 7% đó nổ hết rồi mà samsung ém tin kỹ ko ta, haha
@nguyenfenice Việt Nam mình dịch vụ chăm sóc khách hàng và bảo hành chưa tốt nên mới có chuyện người tiêu dùng phải xin xỏ nhờ vả nhà cung cấp thôi, chứ ở những nước mà dịch vụ chăm sóc khách hàng tốt bác đem sản phẩm lỗi tới à, nó gập người 90 độ xin lỗi bác rối rít
@cuhiep Tiếc thì cũng tiếc thật nhưng đành phải trả lại chờ khi nào sửa xong bán lại sẽ mua
SeX
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhưng nếu ko nâng cấp thì cũng ko ảnh hưởng gì đúng ko? Hay nó tự nâng hả các bác?
hoanghaitq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hùng Xồm K có sự lựa chọn nào khác ngoài nâng cấp nhé.Chỉ bần bật mạng là nó tự down bản cập nhật vệ và hiện thông báo mãi.Mình dùng note 4 sprin bản 5.1 toàn như vậy rất khó chịu,mà lên 6.1 thì dùng k ổn
@hoanghaitq 5.1 thì không nói chuyện. Còn 6.x trở lên có quản lí lớp phủ màn hình. Thích cho cái gì hiện thì mới được hiện nhé.
hungbn1994
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SeX Dự là nó sẽ có quyền cho thiết bị auto nâng, chứ nếu đợi đc phép chắc chắn không ai nâng, vì đến đi trả còn k đi thì lsao mà nâng, e đoán là sẽ auto nâng
J.C.Jean
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hùng Xồm Mình nghĩ ra được thì SS nó cũng nghĩ ra được bạn à... nếu ai không sợ thì cứ bỏ mười mấy củ ra thử cho biết... kkk
ngtamabc
TÍCH CỰC
7 năm
Vậy thì bọn khủng bố cũng có thể hack cho ddienj thoại của chúng ta quá nóng và tự phát nổ
S7 cố gắng bao nhiêu Note7 đạp đổ bấy nhiêu
Vụ Note7 hài vãi... Thu hồi xong còn lại vẫn nhan nhan thì ko có tin nào cháy nổ nữa.
2 bán ở VN cũng kha khá nhưng ko có ẻm nào bốc cháy tại VN .
kem4dau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hongson.creditor Sai nhé, cháy nổ ở đâu thì bạn không biết và sẽ không được biết nhé 😃 thế thôi. đừng hỏi thêm nữa biết thế đủ r !!!
@hongson.creditor Tưởng VN mua nhiều lắm sao? Chắc kg tới 20k trong khi ở Mẽo những 1 triệu cái. Cũng như ip ở VN mua ầm ầm mà có con nào bốc cháy đâu, toàn là ở mẽo với Tung của thôi.
@hongson.creditor Thu hồi 93% rồi thì số lượng máy còn lại làm sao nhan nhản được hả bạn? Tỉ lệ cháy nổ vẫn tương đương, nhưng số lượng ít thì phải hiếm hoi lắm mới thấy chứ sao.
@hongson.creditor Thế ku có biết 93% thu hồi đó nó cháy nổ tại xưởng thì có biết được khôg mà nói ? Người ta thu hồi xong thì hủy ngay chứ có chất vào kho đâu mà nghe tin với chả hóng tin cháy nổ.
Meomuopxu
TÍCH CỰC
7 năm
@hongson.creditor Công nhận quá lãng phí , vì 1 cơ số người đang rình rập để kiện kiếm tiền nên sam phai thu hồi thôi , tỉ lệ lỗi chắc chỉ 0,000....00001 %

Meanwhile các bạn dùng iphone dựng thâm quyến lỗi tùm lum nhưng vẫn lên chém gió đều ca ngợi apple 😆 chỉ là hỏng cái gì ra hàng tốn vài trăm k sửa bằng linh kiện ship từ aliexpress giá rẻ bèo
vlgiang25
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quả thật e nó quá đẹp để đem trả với những người sưu tầm thì nó là vô giá, trả hả, mơ đi ss
Kinh nhỉ
Một ông thì mong muốn thu hồi, tận diệt hoặc đơn jản là ngăn chặn những vụ cháy nổ ko mong muốn có thể xảy ra

Một ông thì đặt khách hàng lên trên hết, luôn duy trì kết nối cho khách hàng

Cả 2 đều có cái lí của mình cả, biết đâu 7% jữ lại Note 7 đơn giản chỉ muốn để làm kỉ niệm, sưu tầm hoặc trang trí. Note 7 dù sao cũng quá đẹp mà
woakazuo
ĐẠI BÀNG
7 năm
neu tat may roi cam sac vo thi phan men co can thiep dc ko.
@woakazuo Không sạc được đâu can thiệp vào chip nguồn mà
SS quản lí thiết bị cháy nổ rất chuyên nghiệp 😃
7% này chắc là chi nhánh IS tại Mẽo
Vẫn có khả năng chặn cập nhật của Samsung nhé, đó là chỉ kết nối với 3G và hạn chế tốc độ tải đối với mạng 4G. Note 7 sẽ yêu cầu kết nối wifi mới tải bản cập nhật chứ không tự động tải vì lưu lượng mạng yếu. Do đó một số bản Note 7 vẫn hoạt động bình thường.
Tầm chục năm sau, những chiếc Note 7 vẫn chạy tốt sẽ thành hàng hiếm, giá lên vài chục ngàn $ ko biết chừng =))
tdttrungtdt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@asrock90 mua bom về nhà hử 😆)))))))))) bán cho ísis cũng chỉ vài k thôi 😃))))))))))))
J.C.Jean
ĐẠI BÀNG
7 năm
@asrock90 Nó sẽ xuất hiện 1 bảng thông báo che gần hết màn hình với tần suất gần như liên tục... sẽ dùng rất khó chịu...và phải tắt nó liên tục mới xài được đt....
@asrock90 Có phải Iphone đời đầu đâu mà hiếm, Samsung 1 năm đẻ mấy lứa không hiếm không hiếm
AQ.AQ
TÍCH CỰC
7 năm
@asrock90 Root máy rồi nó có còn cập nhật đc k?
Vẫn còn 7% giữ bom trong nhà cơ à? Toàn anh hùng 😁
Note7-giang hồ đệ nhất Nổ!
Talawhat
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn còn 500 anh em kiên quyết không chịu nhả note 7.
PinPi
TÍCH CỰC
7 năm
Nghe mấy chế trên này(không biết phải ìfan không) cứ nói là cháy nổ, mà thấy đâu từ ngày SS quyết định thu hồi đến giờ chả nghe vụ nào cháy nổ nữa cả.
PinPi
TÍCH CỰC
7 năm
@benchimto Là đàn ông chả ai nói chuyển kiểu như vậy
@PinPi Thu hồi hết r lấy mẹ đâu ra nữa mà cháy nổ. Hay là đêna giờ phút này bạn vẫn tin Nổ7 là bịa đặt và vì vài lời của ifan mà SS thu hồi 2,5tr máy. Lỗ vài tỉ USD. Để S7 từ đầu năm gánh team để bao nhiêu miếng ngon thời điểm người ta vung tiền mua sắm lại cho Apple nó hốt hết. Chắc có niềm tin mãnh liệt là SS bị ifan hãm hại đúng k 😆
PinPi
TÍCH CỰC
7 năm
@Nhất Linh 93 Thế bạn có biết làm phép tin không? 7% của bao nhiêu máy còn tồn tại, còn bao nhiêu máy kể từ khi sámsung ra quyết định thu hồi 30-40%? 7% là con số tính đến thời điểm này? k biết tính thì đi hỏi đứa lớp 3 nó chỉ giùm cho

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019