Samsung bắt đầu bán tủ lạnh thông minh chạy Android: 5.599$ bản dày, 5.799$ bản mỏng

Duy Luân
5/5/2016 21:56Phản hồi: 57
Samsung bắt đầu bán tủ lạnh thông minh chạy Android: 5.599$ bản dày, 5.799$ bản mỏng
Hồi triển lãm CES đầu năm nay Samsung có ra mắt một chiếc tủ lạnh với nguyên một cái màn hình cảm ứng 21,5" gắn ở cửa để thao tác với hệ điều hành Android bên trong. Giờ đây hãng đã bắt đầu bán ra sản phẩm này với giá khởi điểm từ 5.599$ cho bản có bề dày chuẩn, còn bản mỏng hơn thì giá là 5.799$. Samsung gọi tủ lạnh của mình là "Family Hub" vì đây không chỉ là cái tủ lạnh có chức năng quản lý thực phẩm thông minh hay gợi ý món ăn mà còn là chỗ để các thành viên trong gia đình dán ghi chú, nghe nhạc, xem video, mua đồ online. Mời anh em xem thêm về chức năng của tủ lạnh này ở bài viết [CES 2016] Tính năng tủ lạnh Android của Samsung: bàn phím ảo, nhắc ngày hết đát, tìm công thức...

Nguồn: Samsung
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tủ lạnh của nhà nguời ta, nhà mình xài tủ 5tr từ 2006 😁
Đại z
ĐẠI BÀNG
8 năm
@smile_nice90 em cũng vậy
Mua này về nhà có con nít chắc nó bu lại tủ lạnh suốt rồi chơi chán mở tủ lạnh lấy đồ ăn rồi chơi tiếp quá =))
risky99
CAO CẤP
8 năm
tủ lạnh cần nhất là (máy nén làm) LẠNH

mà lĩnh vực này ở các nhà sx châu Á thì Hitachi số 1
phamlong
TÍCH CỰC
8 năm
@spsp Có lẽ bạn nói ngược ? người tiêu dùng khó tính người ta cần Quality chứ không phải Quantity
Những NTD khó tính, ví dụ như về âm thanh người ta vẫn phải mua những cái đầu CD, Ampli 100V ra đời cách đây 2 3 chục năm, giá cả chục triệu 1 món, chứ không thể nghe được bằng những cái đầu dĩa tích hợp, cầm lên nhẹ hều như thời buổi ngày nay được...
@chàng trai cô đơn 95 Bởi vậy tiền của bạn ko bao giờ thừa chỉ vừa đủ là đúng rồi.
giapnv272
TÍCH CỰC
8 năm
@risky99 Mấy hãng điện tử Nhật Bản đua nhau báo lỗ, sắp tèo hết cả lũ rồi, ở đó mà ôm cái số 1
@phamlong bạn ko hiểu ng khác nói gì thì phải
thêm chữ thông minh vô mà chém dữ vậy ta 😁

mà kiểu này thì tủ cũng nhanh hỏng lắm đây
@chetruong Nhà bạn xài rồi à mà phán nhanh hỏng vai~
Đóng góp nho nhỏ cho mod nhé, dấu $ để đằng trước số tiền, ko phải sau nhé. Tuy ko phải lỗi gì to tát lắm nhưng viết chuẩn vẫn tốt hơn 😃
hoanloc
CAO CẤP
8 năm
@FzeNix
@lucker88 Thưa bạn, nếu là viết theo chuẩn tiếng Việt thì là 5000 Đôla Mỹ nhé. Tiếng Việt ko có dấu $. Còn mình góp ý rất nhẹ nhàng lịch sự, nhưng có vẻ nhiều người trong diễn đàn này ko có thói quen nhìn nhận lỗi.
FzeNix
TÍCH CỰC
8 năm
@hoanloc Viết báo không ai viết kiểu đ (tiền) VND nhé
Hi vọng tinhte sớm trên tay cho anh em xem.😁
Tủ lạnh này mà ướp lạnh cơ thể để sống trường sinh bất lão thì rất ok đấy nhé. Chúng ta cứ đi chúc cho các đời con,đời cháu ,bảo chúng nó bảo quản thật tốt là được! Đến khi nào ,đất nước việt nam giàu có và văn minh công bằng như Pháp thì bảo chúng nó hồi sinh là !ok
@hotletokhonganh1990 Giấc ngủ nghìn thu....
tindecken
ĐẠI BÀNG
8 năm
ra Nguyễn Kim thấy cái tivi giá 3 tỷ hết cả hồn, cái tủ lạnh này còn thấy có ích hơn 😁
Có vẻ anh Sung vẫn thích kiểu làm màu đặc trưng của người Hàn!
Cái tủ lạnh mà gắn cái màn hình chà bá rồi chạy Android giao diện như điện thoại ko biết để làm gì! Cùng lắm là hiển thị thông số, tình trạng thực phẩm, nhiệt độ các kiểu...thì chỉ cần 1 màn LCD nhỏ là đủ và ko nhất thiết phải chạy Android!
@QLNN Sau này bạn sẽ nghĩ khác, giống như cái thời đt cục gạch và giờ là smp
@QLNN BẠn ko đọc bài a2h. Giải trí nghe nhạc xem phim mua sắm onl rất hay đấy chứ. 21 inch là dùng tốt vừa nấu ăn vừa giải trí rồi.
@QLNN Màn hình ngoài việc thống kê chi tiết tình trạng hoạt động cũng như tình trạng các nguyên liệu đang có trong tủ, nó còn có thể gợi ý cho bạn nấu món gì ứng với các nguyên liệu hiện có và lúc đó màn hình nó trình chiếu clip hướng dẫn làm cho bạn tham khảo.

Đó chỉ là 1 ví dụ về việc tại sao có cái màn hình to và hệ điều hành Android thông dụng mà ai cũng có thể dùng được.
Tủ lạnh thông mình nó còn nhiều tính năng và công dụng nữa v,v,v

KHông phải cứ bạn không biết sử dụng nó hoặc không cần tính năng đó có nghĩa là nhà sản xuất làm màu và nó vô dụng.
@QLNN ở một đất nước tiên tiến như Hàn Quốc và Châu âu ng ta qua tâm đến sức khẻo nhiều bạn ạ, chỉ cần thực phẩm ko đảm bảo là họ ko ăn rồi...khi cuộc sống tốt hơn thì nhu cầu cao hơn. tks
suktqs
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon rồi, có thể dung làm tivi thì ngon, đỡ tốn không gian lắp đặt ti vi trong phòng bếp, cả nhà ngồi ăn cứ nhìn vào cái tủ lạnh
Rồi sau này sẽ có câu: "mày suốt ngày ôm lấy cái tủ lạnh chả chịu làm ăn gì cả" 😁
Hóng rom cook cho tủ lạnh!
Ak rồi thì........ hướng dẫn Root tủ lạnh SamSung , unlock bootloader, cài recovery và rom cook cho tủ lạnh 😆))
Cái này làm sao vào download mod để root nhỉ
5t may thi mua con 5.599 thi vao siu thi ngám choi
Toàn mua
Tủ lạnh hitachi với mitsu.
Gia dụng pana, national (pana nội địa)
Điều hoà daikin, pana
Bếp aeg, bosch
Nồi elo, dao zwilling

SS mua về làm j? Đám ở trên chết hết rồi à?
@wink Pana cũng là 1 hãng SX máy nén tốt, vạch đít tủ Mitsu, Sharp, Sanyo ra toàn thấy logo Pana
@congtuphonui56 Các cty nhật họ hỗ trợ nhau nhiều. Thực tế pana rất mạnh và đồ của họ ergonomics tốt, dùng rất thích. Bây h còn mua dc sanyo với pin ngon nữa.
Gía thành cao quá ko mơ
conmaamnhac
ĐẠI BÀNG
8 năm
tớ ko hiểu các thánh tranh cãi về vấn đề kí tự $ làm gì
@conmaamnhac Uh mà cái quan trọng bao nhiêu $ thì ko quan tâm @@
vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái quảng cáo liên thiên vãi. chẳng nêu lên đc tính năng gì của tủ lạnh cả @@
Dr.BI
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới mua xong không thì cũng ......... xem.;) ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019