Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung bắt đầu cập nhật Android 4.1.2 cho Galaxy S III với nhiều tính năng mới của Note II

Duy Luân
5/12/2012 22:8Phản hồi: 270
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S2 đình đám 1 thời bị xếp xó rùi

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
S2 đình đám 1 thời bị xếp xó rùi

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Sao máy e vào cập nhật chương trình nó báo đt của bạn đã chỉnh sửa cập nhật kô khả dụng!s3 e 4.1.1.có bác nào giống e kô?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
cdang
TÍCH CỰC
11 năm
Thích nhất SS ở điểm này, luôn là hãng cập nhật phiên bản mới nhanh nhất, xứng đáng là lá cờ đầu Android....
Mình up xong, đã test và có vài cảm nhận sau ( so với 4.0.4 và 4.1.1 ) : camera chụp ban đêm tốt hơn, chế độ panorama tốt hơn, pin trâu hơn, máy mát hơn và có những tính năng độc đáo của Note 2....
@buuloc Mình thấy pin như nhau or sụt nhanh hơn chút 4.1.1. Máy mát thì đúng thật.
@buuloc Bác ở đâu vậy bác lên cho em với em đang muốn trãi nghiệm 4.1.2 mà em gà lám

@khlth8 Mình ở Đà Nẵng bạn ạ, còn ban?
Ma
là máy của bạn đã root rùi đó mà.
@buuloc Thế giờ làm sao để up wa ota đây!máy e root hồi 4.0.4 úp wa ota lên 4.1.1 h thì nó báo thiết bị chỉnh sửa!lúc lên 4.1 đến h e kô hề root!

@_fortuner_ Máy bạn chạy 4.1.1 phiên bản Vietnam thì chưa có OTA đâu bạn ạ, ráng đợi nha
Vài ngày gì, vài chục ngày thì có. Ai úp được chắc cao thủ vỡ lâm. Bái phục, bái phục

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Khôi phục cài đặt gốc mà máy vẫn báo... Không khả dụng thì máy mới bị root rồi

Sao k thấy j hết tak @@
Thấy gì. Là thấy gì. 4.1 .2 hả. Mình cũng chẳng thấy. Thôi ngủ giờ đến noen mở mắt ra thấy noen là vui vẻ. Hihi

Hóng thôi,hóng thôi ^^

doanhkhoi
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng mới kiểm tra và chưa thấy gì cả, tiếp tục chờ đợi
Hóng. Hóng ,hóng thôi

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
E may root roi co up dc ko cac bac

Sao mọi người cứ phải đợi update OTA nhỉ? Trong khi down file về, dùng Odin mà up cho xong. Giờ A E đang trải nghiệm bản rom này đầy ra rồi, vào đây vẫn thấy mọi người nói về việc chờ đợi OTA. Đợi thế có mà đến Noel chưa chắc đã có!
@trocloc Bác ơi em muốn bác lên cho em phát được không em ga quá

tuannq06
ĐẠI BÀNG
11 năm
E note 1 của mình k bt đến năm nào?!
Note 1 á. S3,note 2 xong đã. Yên tâm chờ Đi

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@hominhcuong Note1,s2 châc cũng sắp rồi
Vì thấy bản leak s2 gần bằng s3 cha noa rồi
Thấy tủi thân cho s3 quá 😁
@hominhcuong Note1,s2 châc cũng sắp rồi
Vì thấy bản leak s2 gần bằng s3 cha noa rồi
Thấy tủi thân cho s3 quá 😁
ở bản này nó tự động xoay màn hình mà không cần kích hoạt chế độ screen rotation luôn. tuy nhiên có một số bất tiện, mình muốn tắt chế độ đó đi, chỉ khi nào bật screen rotation màn hình mới xoay thì phải làm sao nhỉ ?
các bác cho hỏi: máy tui root lúc đang ở 4.0.4 bây giờ muốn up lên 4.1.2 có được không?nếu được thì có thể up trực tiếp từ s3 hay phải qua máy tính?tui mới dùng s3 nên còn nhiều thứ không biết mong ae chỉ bảo.
@superga113 Máy bạn đã root nên không up qua OTA được nhé. Bạn muốn up lên 4.1.2 thì làm theo cách này nha:
1. Down Samsung kier về và cài đặt tại máy tính để lấy driver ( nhớ xài laptop đã nạp đầy pin cho nó an toàn ).
2. Down phần mềm Odin ver3.04 về cài trên laptop.
3. Down bản room stock I9300XXELKC_I9300OXXELK4 ( bản chính thức cho thị trường Poland ) và file root CF - Root -SGS3 - v6.4. down về laptop chứ không copy vô đt nha( nếu như bạn muốn root máy )
4. Nạp pin cho điện thoại càng đầy càng tốt, chuẩn bị cáp dữ liệu ( kiểm tra cáp và cổng kết nối USB trên laptop để đảm bảo không bị ngắt kết nối trong quá trình up ).
5. Nhớ sao lưu dữ liệu trước khi up.
Vậy là bạn đã có đầy đủ công cụ để up 4.1.2 qua phần mềm Odin bằng laptop. Quá trình up room mất cở 5 phút.
Note: các link download, bạn có thể tham khảo tại : tinhte.vn/diễn đàn/điện thoai/android/[nhóm]samsung galaxy sIII/chúc mừng, đã có android 4.1.2 chính thức cho galaxy s3, với một loạt các cải tiến của Note 2 ( bài của bác thangcuay ). Bạn có thể tham khảo cách up bằng Odin trên youtube.com.
Chúc bạn thành công nha!
Kỳ vậy ta tại sao châu âu bao gio cũng được trước mà balan trước mà,sao không phải châu a trước việt nam hay thái lan trước.có ai biết vì sao không

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019