Samsung cảnh báo Galaxy S10 đừng dán kính cường lực, cảm biến vân tay tự mở dù không phải chủ máy

P.W
14/10/2019 8:4Phản hồi: 402
402 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tào lao dễ sợ, 1 cách xâm nhập máy đơn giản, 1 lỗ hổng to tướng của samsung
@Khẩu trang xanh Vân tay 2d :D :D
@Khẩu trang xanh Đây là lỗi bảo mật trầm trọng rồi, đâu cần phải hack gì đâu?
MUFCVN
TÍCH CỰC
5 năm
@Dong_ho_the_ky_com hack dễ dàng??? nếu ko dùng miếng dán đó thì chú định hack thế nào?
@MUFCVN E ko hiểu dc vd hả e? Cái miếng dán màn hình là cái dễ sx, mua dễ dùng nhất quả đất đó e. E hiểu gì ko nhi?
Không dán có mà trầy thấy gớm
Vân tay trong màn hình của con Xiaomi A3 của tôi dán ngoài vẫn bình thường đó thôi. đó là do samsung cùi
Khoa81
CAO CẤP
5 năm
@anhlucky2 Phải nói là quá cùi 😁 để dành chăn gà là chủ yếu :D
@anhlucky2 Thế bọn seeder nó mới bảo quét 3D của ip chỉ bằng 2D của nó thôi
@anhlucky2 A3 có vân tay dưới màn hình hả? Mình có sưu tập con Mi 9. Hôm bữa nó so sánh vân tay quang học Mi 9 kém hơn vân tay siêu âm của nghe mà buồn. Giờ vui lại rồi 😁
common_ttud
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo thuyết âm mưu: đây có thể là chính Samsung nêu ra để bán tấm dán của hãng. 😃
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
Dán miếng thường thôi xài cho sướng, cường lực gặp màn cong nhìn lởm
Nghe đồn S11 sẽ ra mắt ngày 11/2 năm sau, trước MWC mấy hôm.
tpe1893
TÍCH CỰC
5 năm
Vân tay dưới màn được thần thánh mà sử dựng như hạch vậy à? Thả t để tai thỏ dùng face Id còn hơn 😆
Trigon
ĐẠI BÀNG
5 năm
ra đường kiếm con s10 giật rồi dán cường lực vô dùng 😁:D:D
MUFCVN
TÍCH CỰC
5 năm
@Trigon rồi phải trả lại bảo ng đó ấn vân tay lưu lại đã rồi cướp lại lần nữa mới đc nhé.
Sparc
TÍCH CỰC
5 năm
Tính ra cái cảm biến vân tay điện dung cổ điển vẫn ngon nhất nhỉ
Doanh nhân thành đạt mấy ai dán màn hình 😁 Sam ko phải lo!
@Khẩu trang xanh Quen bao nhiêu người rồi, mà họ có dán chưa chắc gì bạn biết.
@Khẩu trang xanh Tôi nhà nghèo vẫn không dán đây. Nghèo hay giàu chả liên quan gì đến dán hay không cả. Đó là do thói quen và cách sử dụng thôi ông khẩu trang xanh à
ccrttr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gorilla glass 5,6 bảo vệ tốt hơn nhiều so với hầu hết những miếng dán màn hình
Quá nguy hiểm
kinh nghiệm xài các loại dán màn hình từ các dòng màn hình cong từ thời Note 8 đến giờ thì Samsung nên dẹp dùm cái màn hình cong đi dùm.
Mình xài đủ loại dán từ hydrogel, PPF, chính hãng, cường lực,.... thì thấy thế này, ai xài nude thì dán mấy cái mỏng mỏng cho thẩm mỹ. Còn mình xài quăng quật nhiều nên có ốp, mà ốp thì nên xài chung cường lực để viền của cường lực nó vừa khớp với ốp.
Mình xài Note 8 rớt bể ngay chỗ cong thay 1 lần, xài Note 9 con thả cuốn truyện bìa cứng 0.5m xuống ngay chỗ cong: nứt, S10+ rớt ko bể gì hết mà bị như cấn màn hình hên có bảo hiểm giảm 50%.
Nhiêu đó đủ biết mình ghét màn hình cong sao rồi
Nguy hiểm thật. Coi chừng lộ hết history thì khổ.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
5 năm
Có nghĩa ss đang xài vân tay quét ảnh thôi chứ ko phải siêu âm thật à 😃
riêng mình xài máy không bao giờ dán cường lực, dán chống trầy thôi, mà hổng biết có bị giống vậy ko,
vuvantinh
TÍCH CỰC
5 năm
Ô! Thế hoá ra Sàm fan bị Samsung troll ah? Nếu thế thì bảo mật trên samsung s10 trở lên vô tác dụng vì nếu kẻ trộm lấy miếng dán cường lực trôi nổi trên thi trường ra dán vào là có thể mở khoá được máy—> bảo mật bị xâm phạm—> bảo mật như shit. 😆)
MUFCVN
TÍCH CỰC
5 năm
@vuvantinh cứ dán vào là mở đc ??? ko có vân tay lưu lại trc thì mở bằng niềm tin của cừu à? 😃 ngây thơ vkl
vuvantinh
TÍCH CỰC
5 năm
@MUFCVN Bác đã đọc kỹ chưa? 😃))
@MUFCVN Nếu vân tay lưu lại đc mà cũng mở khóa đc thì khác nào nói cái quét vân tay đó là 2d?
@MUFCVN đọc kỹ lại bài đi thằng seeder mù ạ? mắt mày để trang trí à, hay não mày có fân
thefriend
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu như vậy thì hơi chuối. mình đang thử dùng Mi 9T Pro, dán cường lực của Nilkin, vào bằng vân tay dưới màn hình ầm ầm, xài ngón khác nó có vào được đâu. Làm gì có lưu vân tay nhỉ.
@thefriend Vân tay Mi 9 là vân quang học, của sam là siêu âm, "tối ưu" hơn 😁
thefriend
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bạn và 500 Anh Em À, em chả biết vụ này. Chưa sờ dòng 10 của Sam. Cái nào bảo mật hơn nhỉ bác.
@thefriend Nghe đồn vân tay siêu âm bảo mật hơn quang học.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019