Samsung cảnh báo Galaxy S10 đừng dán kính cường lực, cảm biến vân tay tự mở dù không phải chủ máy

P.W
14/10/2019 8:4Phản hồi: 402
402 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung nói vậy thì thực sự cái vân tay dưới màn hình không hề an toàn chút nào rồi. Chỉ 1 cái kính cường lực mà có thể "làm giả dấu vân tay" của người dùng thì không được rồi.
@huuhanhctm1 Nó chính xác là dấu vân tay 3D của bạn còn gì. Khác qué gì cái mặt nạ 3D của bkav làm. Và chỉ xảy ra cụ thể trên 1 miếng dán kém chất lượng giá rẻ trên ebay. Nếu bạn cố ý mua về dán thì bị thôi.
@huuhanhctm1 Nói nó ko hiểu dc đâu, đầu óc chỉ có vậy, in cái vân tay lên màn mà đã mở dc rồi thì nó còn ko bằng công nghệ cũ photo id của Sam mấy năm trước
@Dong_ho_the_ky_com Lại nói ngu. Mày tự mua cái miếng dán lỗi về dán lên màn hình để làm ảnh hưởng cái quét vân tay 3D, lại đi so với chuyện dùng ảnh để mở khóa. Nói nhiêu đó đã thấy ngu đần. Vậy mày đi nua cục sạc tàu về cắm vô iphone nổ cái đùng xong bảo pin iphone ngu đi, coi cừu nó chửi iphone ngu hay chửi mày ngu.
@Cận Ngôn mày không đọc bài à thằng seeder mù? hay não mày có f ân
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
5 năm
báo khá muộn so với lúc bắt đầu bán 😔
@Hai Hoagng Do nó là lỗi của miếng dán dỏm mà
Yae
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với S10 phải thiết lập bảo mật vân tay trước khi dán kính cường lực thì vẫn nhận diện chính xác. Còn dán kính cường lực xong mới thiết lập bảo mật vân tay thì chịu
Mình cứ thích trần truồng 😆
Em không dán, mua tầm 7 tháng rồi vẫn chưa thấy xước các bác ạ 😁 còi bật đèn pin để soi thì k nói làm gì
Thế thì bảo mật vân tay lzi nhỉ
quocviet319
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bác nào kiểm tra giùm coi có đúng không
samsung lại óc chó =))))))))))))))
MUFCVN
TÍCH CỰC
5 năm
@Thực Tế vụ BKAV phá faceID thì sao ko thấy cừu lên tiếng nhỉ? 😆
Mark
TÍCH CỰC
5 năm
@MUFCVN Thì ko lẽ cừu lại tự cạo lông mình đc hả bác 😃)
K có miếng dán cường lực thì phải dán thường và dùng ốp chống sốc!
Trời, giờ thời gì mà còn dán cường lực. Máy mua về xài chỉ cần xài ốp để tránh rơi mạnh thôi còn lại để màn trần xài mới sướng. Dán cường lực tới lúc bán màn còn mới toanh thằng mua nó hưởng hết, mình xài chưa bao giờ dán, xài cho đã xướt dăm có sao đâu. Thói quen quá kĩ tính vầy mình ko khuyến khích lắm.
@music_editor_9x "Xước dăm có sao đâu"
Màn xước mà sướng được thì cũng ạ 🤔?
@kEn ViP Nhiều người quan trọng hóa xướt màn chứ mình xài Note FE 2 năm có thèm dán gì đâu, xướt dăm cũng vài 3 đường, tắt màn mới thấy chứ mở lên ko thấy gì. Vẫn sướng hơn là dán cường lực lướt ko mướt bằng kính zin.
Mark
TÍCH CỰC
5 năm
@kEn ViP Tôi ko rõ kính của Apple hay Sam như thế nào, chứ tôi dùng Khỉđột 3 ,dùng binh thường 2 năm nay ko hề có vết xước dăm hay j j trên kính. Máy tôi ko xài ốp, ko dán cường/ màn hình j hết. Máy Moto z2 Play.
S10+ mình ko xài dán màn hình nên bị 1 vết xước nhỏ xong bán luôn
astroboy85
ĐẠI BÀNG
5 năm
chợ kiêm biên k thích điều này...!😆
Lỗ hổng zero day nguy hiểm đến mức không tưởng bị vượt qua chỉ vì một miếng dán, giờ mới biết có loại miếng dán ghi nhớ vân tay vầy, vậy thì hack dễ ha, cứ lừa nó tao tặng mày cái miếng dán là xong 😁
@Archibald_Mclean Miếng dán kém chất lượng bạn dán lên thành tự hakc còn gì. Tự đi mua tự dán tự hằn dấu vân tay của bạn lên rồi tự mở... Mà cảnh báo khả năng thôi chứ dùng thực tế màn hình đầy dấu tay chứ ko riêng chỗ vân để mà quét được.
A e đừng tin.muốn bán miếng dán chính hãng thôi.mình thử miếng dán ngoài nhiều rồi,ko mở được nếu ko phải tay mình nha.
nvthong1009
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có thể fix bằng bản cập nhật của os không nhỉ, không thì khỏi dán xài cho sướng
Để trần dùng nó mới sướng,xưa cái hồi mới chơi đt cũng giữ gìn lắm,giờ thì đỡ nhiều r
Bao gio Việt Nam! Moi co moi nguoi oi
Xài S10E cảm thấy đã gì đâu, khỏi lo vụ này hehe
dán làm gì
Mod viết bài tầm bậy không có dẫn chứng cụ thể, họ giải thích do bà kia dán miếng dán rồi đăng ký vân tay mới xảy ra trường hợp trên ... do miếng dán dày thôi nên nó đọc vân không chuẩn nghĩ là toàn bộ vân đặt lên đều đúng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019