Samsung cáo buộc Apple gây áp lực lên các chuyên gia 3G để thay đổi bằng chứng trong vụ kiện ở Úc

Duy Luân
6/8/2012 10:45Phản hồi: 248
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu những bằng sáng chế về 3G ko phải là chuẩn chung thì tại sao cứ bắt Apple đem mấy bằng sáng chế của mình ra làm chuẩn chung ? Bác nào am hiểu chỉ dùm mình với , đang khúc mắc cái đoạn này hi hi .
Apple và Samsung giống như truyện "Dê trắng và dê đen" ấy nhỉ
2 thằng chuyên gia sao chép kiện nhau. Vẫn mong kết quả có lợi cho SS để ae còn đc sờ vào smartphone.

Sent from my SHW-M250K using Tinhte.vn
Đang kiện bên Mỹ thì SS nhảy sang Úc , có lẽ muốn làm Apple điêu đứng tinh thần đây hehe . Cuộc chiến ngày càng khốc liệt và chắc phải qua Tết mới kết thúc nhở 😁 . Trận này thằng nào thua phải nói 1 từ là thua đậm đà :p và sẽ bị suy sụp 1 tí :oops:
open0
CAO CẤP
12 năm
Hơ hơ, Táo thối đang dùng cái gọi là bom hạt nhân của SJ để hủy diệt Android đây. Phải gọi là bom bẩn mới đún!g

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@open0 Nói mang tính chất cầu tiến ấy mà =,= . Ý ông ấy là dốc hết sức lực để phát triển IOS vượt xa Android chứ không phải hủy diệt Android , SJ thông minh có lẽ không ngu ngốc đến nỗi nói rằng phá hủy 1 hệ điều hành trong khi còn Sony và nhiều hãng khác sử dụng Android , rất mơ hồ 😕
trungkn
TÍCH CỰC
12 năm
cá nhân mình rất đánh giá cao sp Apple, từ iphone, ipod, ipad,IOS v.v... nhưng vì cái bọn I-Phân mà rất mất thiện cảm vs Ap. Nhưng sp của họ thì vẫn tuyệt. Còn SS thì 1 kẻ đi sau, nhưng lại thành công vô cùng rực rỡ, tất nhiên nó rực rỡ được có cái lý do của nó. Không ai cho không ai cái j` ... tuy App là kẻ tiên phong nhưng mình sẽ vote cho SS trong trận chiến này
Còn 1 ít lợi thế cho Apple khi ra đời Smartphone sớm hơn :mad: . Cái lợi của bước lên trước 1 bước là thế đây 😔 , được nhiều người ghi nhớ là tiên phong và có suy nghĩ ko sap chép 😕
năm tới sẽ có sự ra mắt của game of thrones phần 3 và game of smartphones phần 1.
3g tính frand cảm ứng đa điểm của apple cũng bị tính frand, nói chung nếu nói đến cái kiện có thể bị cấm thì apple đang giành ưu thế, còn cái này thật sự chả liên quan, ở mĩ đến từng bang còn khác nhau nữa là tận .... úc .....

còn lâu ông ạ, việt nam chỉ gia công ko hơn ko kém, chả đáng được bao nhiêu tiền, còn tiền thu về chuyển thẳng về hàn rồi ông ạ, ko có ở vn đâu. Mà nghe bảo ss chán vn lắm rồi đó 😔, đợt nọ mất điện 10 phút làm hỏng của nó 30 triệu usd :(
Lies
TÍCH CỰC
12 năm
@minhminh87 Mình chỉ giải thích khúc bạn kia nói nhập siêu là sai thôi, chứ ko hề nói đến việc dân VN đc bao nhiêu tiền ở cái nhà máy của SS@@
pikachu3d
TÍCH CỰC
12 năm
Quyết diệt cho bằng được rồi đây
kuduc_bmw
ĐẠI BÀNG
12 năm
xem nào
motorola vs apple
nokia vs apple
htc vs apple
samsung vs apple

nạn nhân tiếp theo, có lẽ sẽ đến lượt lg, sony
mới tham gia vào làng di động có được 5 năm mà anh ấy gấu quá
Tại sao cứ có kẻ thích về phe apple thế nhỉ. Cho hỏi apple có mở cửa hàng nào ở việt nam không? Chúng nó có coi trọng thị phần việt nam đâu? Toàn chạy theo những thứ không đáng để làm vậy. Có kẻ nói ss thiết kế ultrabook = chất liệu nhôm giống mba, thế ra cái nào nhôm là nhái hết. Mỏng cũng nhái. Thế zầy =cục gạch thì la nặng, thiết kế không sang,
Theo tui biết, người ta mua iphone không phải vì cấu hình mạnh vì bây giờ cấu hình mạnh thì đầy ra, như trái cây ngoài chợ. Người ta mua vì cái tiếng của iphone. Dân châu á mà cứ thích dùng hàng châu âu! Hùa theo cái công nghệ của kẻ chiếm nước bao đời! Rồi bị chúng tung hứng = các kiểu thông tin dek biết có đúng khoonti thấy kiện cả năm rồi mà không thắng. Vậy mà cứ cho là apple đúng! Bây giờ ss có nói" tao nhái đó, làm j tao. Ngon kiện đi, đưa dc = chứng ra thì nói, đéo đưa dc thì câm đi, kiện tụng với thứ như mày....chán sản phẩm tao cứ ra, kiên tao tao hầu, đến khi mày kiện xong tao ra dc cả mấy chục sản phẩm, cho tất cả các giai tầng, thì mày vẫn loay hoay kiện, vẫn loay hoay vs mac, vs iphone... chỉ dành cho kẻ có tiền" THẾ ĐẤY DÂN VIỆT ĐẾ CÓ TIỀN MÀ CỨ HAM CỦA LẠ TRONG KHI CÁI CÓ NGAY TRONG TẦM TAY THÌ KHÔNG LÂY( SMARTPHONE TẦM TRUNG ĐẦY ĐƯỜNG.
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
@tanchuc Cmt dốt nhất trên TT, Apple sx ra Ip mà ở Châu Âu
Đã thế còn viết cho dài, hèn gì ông bà mình có câu " dốt hay nói chữ"
@duy2 Nhầm, california là ở phía băc của châu mỹ, cái này nhầm không chối cãi, còn câu dốt hay nói chữ vui lòng rút lại, vì chưa biết ai hơn ai nha! Trừ phi bên đó là giáo sư tiến sỹ
@duy2 true story man,
đi mua bỏng ngô xem hài thôi :X
@tanchuc bác cực đoan quá.
Nếu nói như bác bọn Tàu khựa bác có thích không? Chắc chắn là không phải không? Vì bọn Tàu khựa vừa tham và vừa thâm!
Bon Apple (Táo) cũng vậy, ra sau mà láo, trẻ trâu đòi tận diệt! :eek:
Thâm như Tàu, láo như táo => Vừa thâm vừa láo là Táo Tàu. Loại này nhiều thuốc độc, ăn vào có ngày sùi bọt mép 😁
TuanHung1
TÍCH CỰC
12 năm
Hoà là đẹp
Bác thẳng tính thế.😃

Gửi từ cục gạch thân yêu!
:rolleyes: ông Sams không lo đi làm cái gì mới mới đi.
Cứ lo kiện tụng. Chán!
@voldemortvdk Câu đó nên dành cho apple thì hơn 😃
@voldemortvdk 😁 Nói ngược à
Nói thì ai dek nói dc, cái mà không ảnh hưởng gì đén nó nó kiện làm gì, cái có nguy cơ đánh sập dc nố nó mới phải ra tay, có ai trong khi đánh trận lại đi đánh ruồi muỗi bên ngoài không, đúng toàn rr
TuanHung1
TÍCH CỰC
12 năm
Mà sao cứ mong sản phẩm iphone giảm giá nhỉ. Mình ko có nhưng thích sản phẩm đắt tiền, lâu mất giá. Ko có sài đồ thường, gom góm mua được hàng hiệu nó sướng. Hàng gì 3 bửa giá giảm ầm ầm, thà dùng hàng bình dân đi cho đẹp với mọi người.Đâng sài 1208 thôi, Giống như mọi người bảo vespa với liberty đi tốn xăng lắm, thưa là nó mà ăn xăng ít như ware với dream thì thiên hạ mua ầm ầm, còn gì cái giá thương hiệu nửa
loctranlt
ĐẠI BÀNG
12 năm
thằng SS này cũng nhiều trò ra phết, đang cố gắng đổi hướng từ thiết kế sang mạng 3G
nhưng nói thật dù có làm cách nào thì SS cũng chỉ là một cái bóng vì những sản phẩm mà SS cho ra đời chỉ là những bản thiết kế tương tự và thay vào đó là HĐH Android mà thôi
người ta đền với Apple vì sự sáng tạo và niềm đam mê những sản phẩm công nghệ hoàn hỏa còn khác hàng đến vời SS đơn giản là vì nó rẻ hơn trên cùng một cấu hình mà thôi
loctranlt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cobra83 vậy bạn coi lại từ trước 2007 đi, tất cả điện thoại đều có bàn phím cứng hay cảm ứng đơn điểm sau khi IP 2 ra đời ngươi dùng được đến với công nghệ multi_touch và một dòng điện thoại thật sự hoàn hảo về thiết kế, còn những dòng điện thoại gần đây của SS đều mang đậm phong cách thiết kế của Apple thay vì nút tròn thì chuyển sang nút vuông.
muabuon8262
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quochung83
@bumbm bước ra ngoài cuộc đời để thấy thế giới này thực sự là như thế nào đi bạn ạ 😃. Mình khuyên thật.
@loctranlt Vâng bạn đoán cứ như thần vậy

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019