Samsung chính thức hoãn bán Galaxy Fold để làm màn hình chắc chắn hơn

Duy Luân
22/4/2019 22:23Phản hồi: 207
Samsung chính thức hoãn bán Galaxy Fold để làm màn hình chắc chắn hơn
Samsung vừa chính thức thông báo rằng họ sẽ hoãn thời gian bán chiếc Galaxy Fold để giải quyết vấn đề màn hình dễ bị hỏng mà một số reviewer đã phản ánh trong tuần qua. Samsung nói có vẻ như nguyên nhân xuất phát từ khu vực trên và dưới của bản lề, và hãng sẽ củng cố độ chắc chắn của màn hình cũng như chỉnh lại tem hướng dẫn để người dùng không bóc lớp bảo vệ quan trọng nằm trên màn hình. Ban đầu thời gian bán Galaxy Fold được dự kiến là trong tháng 4 này, còn trong bối cảnh này Samsung chỉ nói họ sẽ công bố thời gian bán mới trong "vài tuần nữa".

Thông báo của Samsung như sau:

Gần đây chúng tôi giới thiệu một loại thiết bị hoàn toàn mới: một chiếc smartphone sử dụng nhiều công nghệ và chất liệu mới để tạo ra màn hình đủ dẻo có thể gập lại được. Chúng tôi cũng cảm thấy được ủng hộ vì mọi người đang rất hào hứng với Galaxy Fold.

Các reviewer chia sẻ với chúng tôi về tiềm năng mà họ thấy ở thiết bị này, và cũng cho chúng tôi thấy cách mà thiết bị có thể được cải thiện để đảm bảo trải nghiệm người dùng tốt nhất.

Để đánh giá đầy đủ các phản hồi này cũng như chạy kiểm tra nội bộ, chúng tôi quyết định hoãn bán chiếc Galaxy Fold. Chúng tôi sẽ công bố thời gian bán mới trong vài tuần tới.

Những điều tra ban đầu về màn hình cho thấy vấn đề có thể liên quan tới sự va chạm vào khu vực hướng ra ngoài nằm ở trên và dưới bản lề. Cũng có trường hợp một số chất liệu tìm thấy trong máy ảnh hưởng tới màn hình.

Chúng tôi sẽ thực hiện các biện pháp để làm cho màn hình chắc chắn hơn. Chúng tôi cũng cải thiện hướng dẫn sử dụng màn hình, bao gồm việc không được bóc lớp bảo vệ trên chiếc Galaxy Fold.

Chúng tôi đáng giá cao niềm tin mà khách hàng đặt ở chúng tôi, và đây sẽ luôn là ưu tiên cao nhất. Samsung cam kết làm việc chặt chẽ với khách hàng và đối tác để thúc đẩy thị trường đi về phía trước. Chúng tôi muốn cảm ơn mọi người vì đã kiên nhẫn và thấu hiểu chúng tôi.

Nguồn: Engadget
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

supi7
CAO CẤP
5 năm
Khoe chút thôi chứ mình(samsung) biết ngay từ đầu nó bị lỗi rồi mà =)))))
congmanh1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kaizvn Màn hỏng thì ko thay mới đc hả 😃). Mà cũng may là lỗi màn này Sam tự nhận lỗi về mình, đc thu hồi để cải tiến lại, đỡ hơn cái hãng nào đó đổ hết lỗi cho khách hàng, rồi "lỗi trong tỷ lệ cho phép", nghe mắc cười 😃)
congmanh1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kaizvn Bộ ko thích Sam Sung cải tiến đc hả =))
@supi7 Tổ cha thèn nào ngu , ăn táo ăn sung cho cố vào rồi xỉ vã nhau . Gập ? Để làm gì . Tràn viền 100% ? để làm gì . Thôi tôi sài cục gạch cho nó lành .
liminzun
TÍCH CỰC
5 năm
haha
@mhieu90 định nghĩa sp thương mại là gì? 1 sp đã được nsx định giá, đc đặt hàng rồi mà vẫn chưa đc gọi là thương mại?
@Sfvnthanh nó đã hoàn thiện và dùng được rồi, tuy nhiên do điều kiện sử dụng rất đa dạng nên nó hoãn bán ra để khắc phục là điều đương nhiên thôi, có những sản phẩm đã bán ra nhưng vẫn lỗi thiết kế ầm ầm mà vẫn bán ra vẫn lỗi đó thì sao. Còn fold này có bán chính thức đâu?
@vtb center Với bro thì khỏi rep cho lành nha
@Sfvnthanh Tự nhiên 😁. không ai ép.
Thôi R.I.P lun dự án cho lành
@Coolboythanhdanh1982 Thế là pre order fail nhé. Chắc bển cũng nhìu seeder đc lệnh đặt hàng cho đông ý????
minh95pt
TÍCH CỰC
5 năm
@Sfvnthanh seeder nó k đặt đâu bạn ơi, nhân viên bán hàng nó đặt ấy, xong đến lúc khách đến mua có quà tặng thôi. 😁 làm trong ngành bán lẻ bạn sẽ biết. con nào có pre oder cũng vậy thôi à
@Coolboythanhdanh1982 Dừng dự án này bọn mình nghỉ việc dài ngày đó bạn. 😔(
Sửa lại là tốt. Hy vọng ra nó k bị phốt nhiều.
@Akay Nhím Thanh niên vn muốn làm cái là ăn ngay, toàn người tài giỏi mà.
Kg cần biết nhưng hổm rày nhìn các máy bị hỏng thì nhìn thấy 99% hỏng do tác nhân bên ngoài , ai nói tôi sai cứ cho lý do
spectre007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenhuuthuc Chủ yếu bình luận là để nói với bạn rằng bàn mới tốt nghiệp lớp 12, chưa rành nhiều thứ tiếng, cụ thể là tiếng Anh đi thì đừng có...kiểu như xiaolon ra vẻ ta đây cũng biết sủa tiếng Anh. Tớ thì ít có dịp text máy nhưng tớ thấy bạn sủa nghe hơi ngứa háng, tớ vào bình luận nhận gạch đá tí nhé?
@vtb center Comment có tính xây dựng chút bác ơi sao lại comment kiểu bên A B C có lỗi nặng hơn nên tôi ko thể gọi là lỗi như vậy đc
Ps: mình ko phải fan táo nhé, trc dùng sony giờ pixel ko lại kêu Apple fan boy
@spectre007 Uh con mình mới thi đậu xong đại học 1 năm trước , và ở đây mình chưa nói 1 câu tiếng anh nào trừ reviewer dù sai 9 tả nhưng đó là từ nói ra ai củng hiểu , và mình luôn dùng từ nhẹ nhàng chưa chửi rửa ai mà dùng từ sủa với mình thì xin lổi ba mẹ cậu sanh con tốt ghe nhé thật vinh hạnh cho ba mẹ cậu
spectre007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenhuuthuc Bác thật là, con thi đậu đại học rồi thì thằng cha cũng phải biết tí. Đến thằng con thi đậu đại học, mà không chỉ được cho thằng cha text, test, tech? Không biết thì thật lòng, tra từ điển tí, học khôn tí. Với lại lớn rồi, lên mạng, viết tiếng Việt chính thống như hồi xưa cha chú mình dạy mình đó? Cũng bào một đống tiền của cha mẹ để đi học phổ cập 12 năm, tiếng Việt viết chưa đúng chính tả mà đòi đú theo tiếng Anh chi vậy bạn?
Cũng may mà phát cho các reviewer trước đấy, không thì Samsung thừa gạch xây thêm mấy nhà máy nữa ở Việt Nam
@thienvk Đây là sam đi đúng quy trình nhé thím, không phải bán ra rồi, thương mại hóa rồi mới hư nhá. Còn hơn khối thằng bán ra rồi dùng vài tháng hư xong đổ cho người dùng.
squall1411
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao bảo đã thử nghiệm đóng mở 200 nghìn lần cơ mà :-/
@squall1411 chuẩn, tôi cũng nhớ có cái bài robot gập ầm ầm :p
@If you dont mind Robot gập cái miếng film trong không thôi mà
nttkts
TÍCH CỰC
5 năm
@squall1411 Đóng mở trong môi trường vô trùng nó khác lúc bình thường, ví dụ lúc đóng vaig hạt bụi lọt vào mặt màn hình, lọt vào khe bản lề...
@squall1411 Chắc chưa đc 200 ngàn lần, nóng vội đưa ra nên bị phốt😃
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@squall1411 Chắc gập riết nó tới giới hạn nên ben thôi
galaxy fail
@mouse_gaga Thất bại là bà ngoại thành công.
@mouse_gaga Galaxy PhoF 😁
@guardianknight Thất bại là ngại của Samsung
Ít ra lần này samesh*... đã rất khôn khéo khi nhận hết lỗi về mình mà không đổ lỗi do người dùng tự ý bóc lớp phủ bên ngoài dẫn đến hỏng màn.
congmanh1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhcongwap Còn hơn là lỗi của mình nhưng lại đổ cho người dùng, bắt người dùng phải bỏ tiền ra để thay cái bị hỏng mà ko phải lỗi của mình, như cái bàn phím bươm bướm vậy 😆
Xin chia buồn cùng Samsung và anh em yêu công nghệ. Vậy là trend màn hình gập năm nay thiếu Samsung coi như không thành được. Lại phải đợi rồi.
@Viet Qlb Nó là sít đờ hãng đối diện đấy, cãi nó làm gì.
@QuanLyNhaNghi Đợt mình mua cũng được 1 mớ quà. Biết thế mua hẳn 2 - 3 cái có phải ngon ko.
@cuhiep Một tập đoàn công nghệ lớn nuôi một đám ăn hại thế ah?. Hiểu cái chữ "bán chính thức" có nghĩa là thế nào ko?, nó phải là một sản phẩm đầu xuôi đuôi lọt, có tâm và có tầm éo ai đi bô bô lên thông cáo cái ngày bán chính thức, "bịp" thì có nhiều dạng bịp, bớt nông để hiểu xa hơn!.
@Flirtflock lol, lo gì nổ pin nguy hiểm tính mạng, cấm mang lên máy bay ngày xưa cũng có sao, thu hồi về làm thành note 7 tân trang, vẫn ối người mua. Fold rồi cũng có hàng tân trang, dù đầu tiên là xin lỗi trước cho qua chuyện cái đã. Nghe nói thử test gập ghê gớm lắm mà, quay clip show hàng, h sao fail cmnr?, bịp thế?
Không thể phủ nhận rằng đây là dòng sản phẩm công nghệ mới, ít nhiều sẽ gặp lỗi. Nhưng mắc cười là hãng có test gập mấy trăm ngàn lần không sao nhưng khi ra tới người dùng là lỗi. Cộng thêm cái giá trên noc nữa.

Cũng đáng khen cho S, sai thì sửa, chửa thì đẻ, chứ không có nạo, phá 😁
Đợi vài năm nữa mới ổn
Nhìn vẫn còn mỏng manh dễ vỡ lắm
ngoctu208
TÍCH CỰC
5 năm
Tôi thuộc loại ngu lâu khó đào tạo mà tôi còn biết trước là sẽ hư màn hình . Thôi đợi vậy .
_Vito_
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ít ra cũng có tinh thần nhận lỗi sửa lỗi, không như ông apple, đổ tại lỗi ng dùng, rồi lỗi để cả mấy năm ko chịu sửa :v
kick DLV
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con bướm non này phải tiếp tục ấp lồng kính vô hạn định!
Cũng còn may, không có mấy reviewer là có nổ 7 ver 2 rồi. Hóng SS dẹp mịa cái dây chuyền chip Exynos cho thiên hạ nhờ!
Mấy con giời tung hô đỉnh cao ngân hà đâu rồi?
@kick DLV Cứ liên quan đến bướm là đen, giống như bàn phím cánh bướm của Apple
@kick DLV Hóng mấy thánh khaủtangxanh vào like
@cuong199128 Viết có mấy chữ cũng sai. Trình sen ngày cành yếu kém 😁
kick DLV
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuong199128 Soi từng cái like. Sống thanh thản tí đi, cần gì phải khổ sở thế?
@kick DLV đâu có thầy hài hước thì comment tý lúc rảnh thôi 😃
Khi nào ra con rẻ rẻ thì làm 1 con.
hero76132
ĐẠI BÀNG
5 năm
thất bại chắc chắn loại công nghệ này ko phù hợp dùng cho điện thoại
duyvankm
TÍCH CỰC
5 năm
Không lâu đâu mà, các tấm màn gập này có thể chế thành Galaxy tab được đấy 😁, samfan sắp có Fold FE dùng rồi nhá. Nói rồi màn gập chỉ để khoe công nghệ thôi, không dùng cho đại trà được đâu
@duyvankm Nói trước thế đến lúc nó làm ngon rồi lại kiểu xấu thế chó nó mua
duyvankm
TÍCH CỰC
5 năm
@cuong199128 Rất là khó để bảo vệ cái màn dẻo khi mà gập nó lại với nhau thường xuyên trong giới hạn công nghệ hiện tại
@duyvankm Lúc nào cũng mở mồm ra là giới hạn công nghệ hiện tại, thế cho Mình hỏi nếu ko làm thì công nghệ nó có phát triển được ko???
duyvankm
TÍCH CỰC
5 năm
@tuanokvt Thì đó đó bạn ở thời điểm bây giờ nhiều hãng nó vẫn âm thầm quan sát và nghiên cứu xem liệu màn gập này có khả quan ko và khi nào là lúc định hình lại thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019