Samsung cũng bỏ cổng tai nghe 3,5mm trên Galaxy S8? Không!!!

Duy Luân
10/12/2016 14:38Phản hồi: 211
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bỏ thì phải nghĩ ra cái cổng khác bgon hơn là dc. Mà đừng có chung với cổng usb. Mình toàn vừa xài vừa cắm sạc ko thic dùng dây chuyển đâu.
ManU4ever
TÍCH CỰC
7 năm
Nhớ cái hồi trước năm 2010 đủ loại tai nghe,khó xài,mấy con Nokia thì đủ chân 2,5 rồi 3,5 lẫn chân rết.Sony ,LG,samsung cug đều có chân sạc v tai nghe riêng. Toàn fai mua jack chuyển lằng nhằng. Dc mấy năm các hãng dùng chung cổng 3,5 h lại thì nhau bỏ 😁
Bỏ 3.5 cũng là cái hay. Tất nhiên tai nghe tặng kèm theo máy cũng phải là không dây. Chứ bán mỗi máy ko tai nghe. Hay kèm theo 1 mớ phụ kiện lằng nhằng thì biến đi cho khuất mắt 😃😃 bắt ng đi mua tai nghe không dây thì quả là...
huymanhkd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu tất cả các hãng ko bỏ Jack 3,5 ko theo Apple thì điều gì sẽ sảy ra? Theo tôi thì samsung và các hãng khác ko theo là tốt nhất. ko phải sử dụng mỗi tại nghe để nghe nhạc vì còn cắm vào nhiều thiết bị khác nữa đây là cũng là 1 điểm cơ hội cho các hãng khác bức lên.

Gửi từ Redmi Note 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@huymanhkd thay đổi là cần thiết giờ nhìn vào âm thanh
chả có 1 cái quy chuẩn chung gì cả
thay từ analog sang số nó có rất nhiều cái lợi chứ không chỉ đơn giản là bỏ 1 cái cổng tai nghe
nên cần phải chuyển
quan trọng là làm sao để có chung 1 cổng duy nhất mà tất cả các hãng đều phải có và sản xuất
Lại theo Apple ?^^
Victor Luu
TÍCH CỰC
7 năm
Tai nghe bluetooth stereo đang được bán nhiều trên amazon. Giá bán không đắt lắm.
Đọc bài viết ko rõ lắm.... Quan tâm người dùng xài chung cho nhiều thiết bị chứ bỏ hay ko bỏ chả ảnh hưởng nếu thiết bị thay thế đc xài hãng A B C D E F G H....
Còn hãng cục shit gì tạo ra riêng rồi bô bô nâng cao trãi nghiệm đáng gạch !
Nâng cao trãi nghiệm mà cùng 1 hãng tạo ra 1 Sp xài tai nghe linhtinh, 1 sp xài Jack 3,5mm =))!

Bài viết cứng họng vì sao Apple lại dùng Jack 3,5mm cho Macbook... Vậy thúc đẩy gì bỏ Jack 3,5mm !
Bỏ 3.5 dùng usb c cũng khổ nhưng các máy tính đời mới còn có usb c mà cắm. Chỉ tội mấy thím ngỡ đâu bỏ 3.5 là cách mạng vậy mà giờ đây có em mac cũng cắm ko dc. Hazz
pippi17
TÍCH CỰC
7 năm
Không ủng hộ bỏ nhé. :mad:
Thằng cha Tim Cook khùng rồi giờ tới mấy bố này cũng khùng 😁
Nhưng khùng cỡ nào cũng chẳng quan trọng vì lâu rồi tôi không có nghe nhạc trên điện thoại mà dùng máy nghe nhạc nghe cho sướng.
túi trái dùng ip túi phải dùng note và 1 cái lap vậy tồi phải mua 3 cái tai nghe nếu sam cũng bỏ cổng 3.5
vớ vẩn
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
đua đòi bỏ 3.5mm để mỏng hơn!? đến bao giờ thiết kế được quả pin ổn định hơn thì hẵng đua đòi. Hiện thực nhãn tiền cho việc chèn ép con Note 7 vẫn chưa trắng mắt ra à?
Đối với đại đa số người dùng , thì cổng 3.5 đã là một điều tuyệt vời mà các hãng đã cố gắng Trong thời gian dài để chuẩn hoá
Tôi có một cái tai nghe, mặc dù chưa phải là chuẩn, cũng có thể là hàng TQ trôi nổi, ko phát huy hết hiểu năng so với đi theo máy, nhưng ít nhất có thể sử dụng để nghe nhạc, xem phim ... à 1001 cách sử dụng

Thậm chí là việc cắm cái Phone vào dàn âm thanh để hát 1 bài Karaoke cũng là 1 yêu cầu đơn giản

Và nếu như chuyển thành cổng USB-C hay Linghtning thì
. Phải luôn có jack transfer cho mọi trương hợp nếu xài 3.5, và có thể mất trong 1001 tình huống thường ngày
. Hoặc nếu có cái tai nghe mới, mà có... lỡ quên thì ... ráng chịu mà chẳng có thể mượn ai, vẫn phải mua kèm cái transfer
- và nếu công nghệ này không thực sự cần thiết khi mà đại đa số người dùng không có nhu cầu quá cao về tai nghe, công nghệ sẽ bị đào thải. Người ta sẽ nghiên cứu cách khác để nâng cao trải nhiêm âm thanh ===> Lúc đó ... còn ta với nồng nàn ... thì xác cmn định là ta ... chơi với dế luôn
;)

Những chuyên gia về âm nhạc, người ta đã có cách chơi riêng (thiết bị phát, tai nghe) để có thể tối đa hoá trải nghiệm

Thế nên, công nghệ rồi cũng sẽ đến lúc thay đổi, nhưng vấn đề đây chưa phải là thời điểm

Ra... là chết yểu nhé S8 ;)
Bỏ nhưng thử hỏi sau khi bỏ xong thì trải nghiệm sẽ đc cải thiện chứ ? Không chả thấy cải thiện gì , máy của mình chả mỏng đi tí nào , nghe bằng cổng c có hay hơn 3.5 không câu trả lời là không. Những hãng âm thanh nổi tiếng như senn hay sony sản xuất những tai nghe có chất lượng âm thanh tốt đều sử dụng cổng 3.5 hết vậy chúng ta bỏ tiền ra mua tai cổng c đắt ( vì nó mới ) mà chất lượng chưa chắc bằng hoặc hơn cổng 3.5 để làm gì chỉ tổ phí tiền . bỏ nhiều tiền ra mà chưa chắc trải nghiệm đem lại tốt hơn quá phí tiền thiệt cho người tiêu dùng . nếu các hãng đồng loạt bỏ cổng 3.5 thì thiệt chỉ cho người dùng vì mình nghĩ cổng c hoặc Bluetooth chắc cũng phải 5 hay 6 năm nữa mới cho ra chất lượng âm thanh tốt như cổng 3.5 bây giờ . đây là cải lùi rồi cải tiến gì nữa
Hi vọng chỉ có trên con Samsung Note 8 này thôi, chứ đừng có bày đặt xu thế tương lai. Tai nghe nghe được từ trung cấp trở lên toàn xài 3.5mm. Con JBL J33 3.5mm nghe phê của mềnh chắc vất. Tính để dành hốt em Sam Nốt mà như vậy chắc chọn em khác ngon hơn có cổng 3.5mm
@khoailangne Bác mê nhạc thì mua cái máy nghe nhạc là giải quyết đc vấn đề rồi
@NgọcĐứcĐẹpTrai Có rồi, nhưng phiền.

Lên sound cloud hay youtube vẫn cần tai nghe ngon và cảm nhận nhé, tai nghe JBL của mình ăn đứt hầu hết 3 cái con cùi bắp xài cổng Lighting, nghe trong và ấm.
xxTKZ
TÍCH CỰC
7 năm
Samsung nếu thật sự bỏ jack 3.5 đi kèm với tặng kèm phụ kiện tai nghe free . Lúc đó thì tình hình sẽ khác .😁
@xxTKZ Tai nghe tặng kèm đó chắc nghe như sít
xxTKZ
TÍCH CỰC
7 năm
@NgọcĐứcĐẹpTrai Vậy thì việc phải bỏ ra 159 USD mua cái tai nghe thì sao ? 😁
@xxTKZ Là ok bác ạ 159 đô có thể mua đc tai senn hay sony ath chất lượng đảm bảo không làm bác thất vọng vì nó xứng đáng bác à . bác có hay nghe nhạc không
BOT LOC
CAO CẤP
7 năm
Em là em kịch liệt phản đối MOD ở cái hình cuối. Có cần phải dìm iPhone của em vậy không?
Bài của the verge mà sao viết dưới góc độ của một người quá cầu toàn đòi hỏi mọi thứ phải hoàn hảo...
Mình đang xài 6s có lỗ 3.5 nhưng mình rất thấy bất tiện khi nghe nhạc, vì sao? Vì đang nghe lỡ đứng dậy hoặc xoay qua xoay lại, quên phát là rớt mịa nó cái đt . Có dây rất vướng víu, kg thuận tiện khi làm nhiều việc, bởi vậy kg dây sẽ là xu hướng chắc chắn, cũng như ngày xưa chuyển từ internet có dây sang wifi thôi.
Còn về apple thì chửi nó cũng đc, vì xưa giờ nó quen sử dụng một mình một kiểu...cơ mà kg hiểu nổi tại sao giữa mac và iOS lại khác nhau về chuẩn cắm, thật là bất tiện!
khanghaf
ĐẠI BÀNG
7 năm
làm em nhớ đến jack fastport trên sony hồi trước
sontg10
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy giờ vẫn chưa đủ mỏng sao mà cần mỏng nữa? Cái cần cải thiện là quả pin kia.
Các ông dùng ip7, ko bàn đến tai nghe theo máy, cắm tai nghe chân 3.5 vào qua cái jack chuyển đổi có thấy rườm rà khó chịu và mất thẩm mỹ ko?
Bản thân tôi thấy khó chịu vô cùng. Trông rất vô duyên và dở ẹc.
Công nghệ mới tôi k biết là tốt đến đâu, tai nghe chân 3.5 dùng vẫn tốt chán. Mấy triệu bạc cái tai nghe chứ có ít đâu mà bỏ ngay đc.
Chung kết lại là còn lâu mới bỏ hoàn toàn đc cổng jack 3.5
Sang năm s8 vẫn có cổng 3.5 thì vỗ tay khen ss phát 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019