Samsung cũng bỏ cổng tai nghe 3,5mm trên Galaxy S8? Không!!!

Duy Luân
10/12/2016 14:38Phản hồi: 211
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieu xdav
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không hiểu cái tiêu đề cho lắm.
Apple có tầm ảnh hưởng quá lớn, mọi thay đổi của anh ấy làm thế giới đổi thay. Cứ thế này thì vài năm nữa thôi sẽ không thấy cái tai nghe nào nữa...

Tâm sự của 1 chàng SV bán tai nghe dạo.
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
Sao nhiều con cừu không đọc bài mà cứ chửi đổng lên là ss nó theo táo bỏ cổng 3,5mm nhỉ.
huydancmit
TÍCH CỰC
7 năm
Tôi thì ko thích tất cả trong 1. Vì 1 củ hành mà nó thúi thì các thứ còn lại trở nên vô nghĩa

Ý là cổng 3.5m nghe nhiều cũng banh chứ nói chi usb-c hay gì gì đó.
bỏ thì mấy hãng bán dac amp rời (nuforce, fiio, sony, oppo,....) nó càng ủng hộ chứ sao
@MinhThang97 Hiện tại mấy cổng usb cũng ra trực tiếp nếu muốn dính dáng gì phải bỏ cổng 3.5? cho dù bỏ 3.5 như ip thì mấy cái dac rời có bán chạy hơn đâu vì giá thành cao và cũng chẳng mấy ai chịu mua
@ragefighter vì thế mới bảo bỏ cổng 3.5mm là hút máu tiền phụ kiện mà
@MinhThang97 uhm, mấy hãng bán chip dac lởm đó tha hồ thu tiền nên intel có vẻ sốt sắng ủng hộ vụ này.
@ragefighter Chuẩn dac trên lap có chất lượng không hề tốt
Cowboyz
TÍCH CỰC
7 năm
Sau bài này, Tinhte sẽ có bài "Apple sẽ không bỏ màn hình điện thoại"
nghiakhoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
máy nào ko có cổng 3.5 thì ko mua :v để coi nhà sản xuất hay người tiêu dùng chịu thiệt :v
hl80
TÍCH CỰC
7 năm
Thời kỳ  bỏ cổng internet, ổ dvd thì cũng bị chửi. Thời điểm đó ko có ổ dvd lấy đâu ra cái để coi phim nghe nhạc. Không có cổng gắn cáp internet lấy đâu ra wifi xài...

Thiết nghĩ nếu không có sự dũng cảm của các hãng sản xuất, người dùng vẫn còn đang dùng ổ dĩa floppy disk cho tới tận bây giờ mà sẽ chẳng có usb tràn lan như hiện tại. SS ko can đảm làm phablet và từng bị ví ốp dép lên mặt thì bây giờ chúng ta vẫn đang dùng smartphone với màn hình chỉ 3.5-4inch.

Nói chung mình là người dùng, mình thích cái nào mới thì mình mua về dùng trải nghiệm thôi, chứ đâu hãng nào có thể ép buộc mình phải mua thứ mình ko thích?  đâu ép buộc bạn phải mua iphone 7, nếu ko thích smartphone ko có cổng 3.5 thì cứ việc dùng iphone 6s của bạn, mua 7 làm chi rồi cảm thấy khó chịu? Nếu SS ra S8 ko có cổng 3.5 thì bạn cứ việc dùng S7 hiện tại, họ đâu chĩa súng hay khủng bố gia đình bạn và ép buộc bạn phải mua S8 để rồi phàn nàn ko có cổng 3.5?

Có 1 nghịch lý ko riêng gì VN mình mà mấy trang báo Mỹ cũng nhầm lẫn 1 chuyện: iphone 7 hay SS S8 thuộc phân khúc cao cấp! Đã thuộc phân khúc cao cấp thì  hay Samsung hay bất kỳ hãng nào khác cũng đánh vô thị trường người tiêu dùng cao cấp, chứ họ không nhìn cách dùng của người trung cấp hay lao động nghèo để định hình sp cao cấp của họ. Tai nghe wireless $300-500 trở lên với người tiêu dùng thuộc phân khúc cao cấp là "tiền lẻ", nên họ chẳng bận tâm. Có cổng 3.5 hay ko đối với họ ko quá quan trọng, dù gì ko thích tai lightning đi kèm thì cứ bỏ tiền lẻ ra mua tai wireless về nghe thôi.

Tại sao nhiều người viết báo(gồm người VN và cả nước ngoài) đều luôn muốn hạ smartphone phân khúc cao cấp ngang hàng với smartphone phân khúc bình dân? Vì chỉ có bình dân mới nghĩ tới việc mua tai nghe giá $100 trở xuống. Giống như việc bỏ ra gần ngàn đô mua smartphone mà ko dám bỏ ra $15 mua 1 phim bản quyền mà cứ suốt ngày chờ bản copy ra coi?

Chừng nào người tiêu dùng cao cấp lên tiếng về món hàng cao cấp dành cho họ thì mới đáng giá đối với các hãng sx, chứ còn người bình dân hay trung bình khá thì ko đủ khả năng tài chính mà cứ đú đởn đua theo thì làm sao chịu nổi, đâm ra cứ chê bai suốt ngày nhưng cái chính là họ ko nhận ra tài chính bản thân chưa cho phép sử dụng các sp phân khúc cao cấp như vậy.
sontg10
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hl80 Góc nhìn dân chơi đây rồi 😆))
Sam sung bỏ tai nghe theo apple là quá hợp lý, nhưng làm ơn tặng kèm theo cặp tai nghe bluetooth âm ổn chút + pin thời lượng tốt + thiết kế đẹp bù lại vụ note 7. Đừng như apple bán cái tai nghe cắt mỗi cái dây, giá thì trên trời + đợi hoài chưa thấy 😃😃 chắc là ngủm luôn rồi 😃
@Du210786 samssung có tai nghe Bluetooth ngon lắm. mình đang xài, quên tên rồi
@Duy Luân Có mỗi cái tên mod chia sẻ anh em thì quên sao google ra 😃 hay lâu rồi không xài tới tặng a e luôn đi 😃
@Duy Luân Level U pro ANC? Mình đang xài loại này thấy hay và pin trâu, ngon hơn mấy loại nhét tai rời dễ rớt, cái này móc vào cổ ko lo rớt. ss cung ra loại 2 cục rời thì phải.
Nếu nói cổng 3.5mm làm dày máy và hạn chế độ mỏng của đt, thì tại sao ngày xưa lại bỏ cổng 2.5mm mà chọn cổng 3.5mm làm chuẩn chung rồi bây giờ lại lòi ra cái vụ này?
nghiep88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Muốn mỏng thì phải đổi thôi
U.Keitaro
ĐẠI BÀNG
7 năm
tại sao các hãng cứ đua nhau làm phone ngày càng mỏng, trong khi độ mỏng ủa ip6 là đã quá OK rồi, giảm nữa có thực sự cần thiết ko, trong khi phải hy sinh rất nhìu thứ
Bỏ đi đừng sợ 😁
Anhvu14
TÍCH CỰC
7 năm
Tóm lại là mình kệ apple với samsung. Tiêu chuẩn âm thanh của mình khác với đa số người dùng smartphone ở chỗ mình ko nghe nhạc trên smartphone bao giờ. Có nghe cũng chỉ là tạm bợ vì để quên máy nghe nhạc thôi. Nhất là iphone nghe nhạc còn cùi bắp hơn cả con ericsson w595 cho nên đã từ lâu lắm rồi mình ko còn thói quen chép nhạc vào điện thoại. Với nhu cầu âm thanh bình thường hoặc chơi game thì htc cho chất loa sướng nhất.
spnova165
ĐẠI BÀNG
7 năm
cũng định chuyển qua bán adapter luôn hả anh sam ????
cái việc loại bỏ cổng 3.5mm thì chắc chắn là sẽ phải bỏ rồi. vấn đề là thằng nào là thằng giơ mặt ăn chửi đầu tiên để thúc đẩy các hãng phụ kiện phát triển theo. đứng ở cương vị người dùng thì tất nhiên ko ai thích làm chuột bạch rồi. nhưng cũng nên thông cảm thằng táo vì nó làm trc thì mấy năm nữa mới có cái chuẩn chung mới ngon hơn cho mọi người dùng, chứ k thì phải chục năm. ai ko thích thì ko mua chờ các hãng nó thống nhất chuẩn mới rồi mua cũng đc
@Carvalho1986 Ờm tôi chỉ thấy ông quăng bài viết chứng minh mà chính tiêu đề bài đó còn đặt dấu hỏi nghi vấn =)) một bằng chứng hùng hồn.
@hongson.creditor Nokia xài trước nhưng có đem lại ảnh hưởng gì đến thị trường ko? Nhớ ko nhầm thì ra trên con tablet chỉ bán ở TQ thì phải. Với những điều thằng táo nó làm mà ông phán nó ko đóng góp gì cho việc phổ biến bỏ cổng 3.5 thì đúng hay sai?
@Carvalho1986 Với người tiêu dùng mình ko quan tâm bỏ cổng 3,5mm ... Chỉ quan tâm các hãng CN ngồi lại thống nhất chọn 1 cổng X thay thế cổng 3,5mm là cổng chung... Từ đó các hãng cùng xài cổng này trên các SP công nghệ.

Nếu chưa có tin chính thức thì mình ko đồng tình bỏ cổng 3,5mm ! Đơn giản vậy thôi !
@hongson.creditor Thế thì việc ông và tôi nói nãy giờ đâu có liên quan gì nhau?
Pixel đáng quan tâm hơn samsung rồi.
QuangAK
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm giác như câu chuyện về các chuẩn kết nối (ở đây là tai nghe) của 10 năm về trước lại lặp lại. Câu chuyện này đã từng xảy ra rất nhiều lần trong quá khứ rồi - từ cổng tai nghe, cổng sạc, cổng truyền dữ liệu, hay cổng giao tiếp trên PC, trên thiết bị điện tử tiêu dùng... Các hãng đã rất vất vả để có thể thống nhất quy chuẩn về một mối với hàng loạt các liên minh hiệp hội đc lập ra. Để đến bây h thằng Apple nó chơi trội một mình một con đường. Mà Apple lại có tầm ảnh hưởng lớn đến thị trường --> thế là mọi chuyện lại đâu vào đấy - dẫm lại vết xe đổ!! 😔

Tương lai tai nghe có dây ko biết có quy về 1 chuẩn chung như điều mà USB (câu chuyện kết nối data) đã làm đc hay ko? Điều này khó biết đc vì còn phụ thuộc nhiều yếu tố (lợi ích, doanh thu, thị trường...). Nếu nhìn lại lịch sử thì Apple cứng đầu hồi xa xưa đã thuận theo thị trường rất nhiều để như ngày hôm nay (dùng CPU Intel - bỏ IBM PowerPC, dùng USB - bỏ Thunderbolt...) - chả hiểu sao bây h lại dở chứng? 😁

Người dùng cuối chỉ mong các ông nhớn đấu đá gì thì đấu đá nhưng hãy nghĩ đến lợi ích của người dùng một chút các ông ơi
nublast
TÍCH CỰC
7 năm
Mình hoàn toàn ủng hộ việc bỏ cổng kết nối 3.5mm để chuyển sang hẳn 1 cổng kết nối chuẩn như Apple đang làm, nếu tất cả có thể kết nối không dây được mà không ảnh hưởng đến chất lượng kết nối thì quá tuyệt vời. KLQ nhưng Mod làm video Bluetooth bằng cách nào mà hay quá vậy? Có anh em nào biết ko?
Có đôi khi, một đứa chơi trò... ng u, vài đứa khác lại chơi theo, nó trở thành trào lưu... nhưng không bao giờ trò ng u đó trở thành một trò có ích.:mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019