Samsung cũng cân nhắc cổng tai nghe riêng thay cho jack 3,5mm, cấp phép cho các NSX Android khác?

Duy Luân
13/9/2016 16:58Phản hồi: 182
Samsung cũng cân nhắc cổng tai nghe riêng thay cho jack 3,5mm, cấp phép cho các NSX Android khác?
Theo trang Digital Music News, Samsung đang tính đến khả năng thay thế cổng 3,5mm bằng một chuẩn mới trên những chiếc điện thoại tương lai. Có khả năng hãng sẽ cấp giấy phép sử dụng nó cho những công ty làm điện thoại Android khác để dùng chung với mức phí rất thấp, thậm chí là miễn phí. Đây có thể như động thái đáp trả lại việc iPhone 7 không còn cổng 3,5mm truyền thống và chỉ dùng Lightning để cắm tai nghe. Chuẩn mới nói trên đang ở giai đoạn rất sơ khai và hiện tại Samsung vẫn còn đánh giá tính khả thi của dự án đến đâu, vậy nên có khả năng chuẩn này sẽ không bao giờ xuất hiện nếu Samsung không thấy có lợi. Hiện tại còn có cổng USB-C đang phổ biến rất nhanh và cổng này cũng có thể dùng để cắm tai nghe, vậy nên việc sử dụng USB-C thay cho jack 3,5mm sẽ hợp lý hơn rất nhiều so với việc dùng cổng độc quyền như các mà Apple đang làm hay cách Samsung sắp làm.

Nguồn: Digital Music News
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Liệu có làm Dc !
win_kut3
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dùng type C là chuẩn của android thì mới đánh lại Apple đc 😆 hi vọng sẽ thành công .....
@win_kut3 Type_C là chuẩn chung được thống nhất vào năm 2014 cho các thiết bị tương lai. Chứ không phải chuẩn của riêng Android, Window v.v.v. gì đâu bạn.

Kể cả Apple. Đến 2018 nếu vẫn không trang bị cổng usb_Type C thì sản phẩm không được bán ở Châu Âu.
Không phải tự nhiên Apple chiu bỏ cái cổng Lighting độc quyền, 1 mình 1 cõi đâu bạn.
win_kut3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LionelRichie Í của mình là chuẩn cả tai nghe, chứ cái kia mình biết lâu rồi...
Thôi cho e xin, có cái cổng 3.5 để đó cũng có chết ai đâu.
@Nguyễn Châu BR Bạn lên mạng chỉ dùng tay chứ không mang theo não à ???
voicang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cổng USB -C của Note 7 cắm vào không rơi nhưng lỏng lỏng thế nào. Ấy là chưa kể người dùng tập thể thao nữa thì không rõ ra sao ?
icklad
TÍCH CỰC
8 năm
@voicang chắc bác oánh cờ vua mới mang theo note7,chứ mình kể cả chạy hay đi bộ thì cũng chỉ đi không,mang theo điện thoại rất vướng.
voicang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@icklad Em tập ở Cali bác ơi.
Ảnh lên ruột với ip7 rùi
Chúc mừng a đã học hỏi
tung2050
TÍCH CỰC
8 năm
@Khẩu trang xanh đọc tiêu đề rồi gõ à, anh cho chú 5 phút đọc lại rồi cmt tiếp đấy.
@nhutminhdao Sam học theo Sony =))
nhutminhdao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hvt2.0 Mình ko có ý gì iphone tốt ntn mọi ng đều biết khỏi phải bàn , chỉ gét kiủ cm của thắng óc c h o kia . chống nước mình nói sony chứ đâu phải sam
nhutminhdao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KiD Performan Thì mình nói sony đó bạn .
Ủng hộ a Sam, thêm anh vào để Apple khỏi mang tiếng oan hút máu ng dùng😃
esata
CAO CẤP
8 năm
@nguyenfenice Nó bán rẻ thì Apple càng lộ mặt hút máu người.
@nguyenfenice Full box iphone 7 có 1 tay nghe cổng lightning có dây mà bạn? Hàng có sẵn trog hộp liên quan gì mà hút máu?
Airpods cũng xem như là tai nghe bluetooth thôi chứ bạn đi mua đt khác full box có tai nghe bluetooth...
Tai nghe airpods thích thì mua, ko cần thiết thì mua làm gì rồi bảo hút máu nhĩ?
Nó cũng khác nào tai nghe rời bluetooth đâu?!
@Tikis Trầm Vậy bạn không đọc bài mấy bữa giờ ah 😃, anti vẫn nhao nhao là bỏ cổng 3.5 để hút máu người dùng mà 😁, bạn đó chỉ troll thôi...
@Tikis Trầm Anti nói thế, chứ e đơn giản lắm, thích thì xúc, chả lăn tăn mấy cái phụ kiện... Cái mớ anti mua k0 mua mà chê ỏng chê eo, chắc gato ấy mà=))
CLong
TÍCH CỰC
8 năm
Tin vui cho các sam fân, sắp tới cũng có thể bỏ hết cổng jack 3,5
chơi như mấy đời stupid phone hả, cái jack to đùng ấy
bexinhlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lúc apple bỏ thì chê
@bexinhlam sam fân đông nhất thế giới mà
nhất là ở vietnam
@bexinhlam Ai chê vậy bạn và những người chê đó có ủng hộ SS bỏ cổng 3.5 không?
Samsung: Dám nghĩ lớn (trích slogan Note 7)

Bùm
@vnstockguru Chết cười với cmt của bác. Với Note 7 thì phải là: Dám nổ lớn 😁
@vnstockguru Dám nổ lớn 😁
bangsnntk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vui mừng cái méo j ko biết, đánh nhau cái méo j không biết! Phân mảnh thị trường tai nghe, thêm cổng chuyển đổi lòng vòng, mệt vcc!
Mới cân nhắc nhé. Xin các bạn bình tĩnh 😁
Hôm trước sung cười táo, hôm nay sung lại chạy theo táo học hỏi à. Anh sung nhiều chiêu trò hơn cả anh táo
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
Học đòi Apple.
@vietprowap Samsung muốn tạo ra chuẩn mới thay thế cho chuẩn 3.5 hiên tại chứ ko có lắp lỗ như ip7.. Apple độc quyền quá.. mún chơi 1 mình thui..
Bỏ cái cổng tai nghe thằng apple nhét thêm cái loa vào vậy bỏ đi để làm gì
@iphone368 vì nó là apple không phải "cửa sổ"
Mấy tin này nên đợi phát ngôn hay nguồn chính từ SS sẽ hay hơn toàn tin đồn lan man về chém loạn xạ ngầu 😃
Jack 3,5mm vs Type C được nhiều hãng họp rồi thống nhất chọn làm cổng chung ! Thì làm gì mỗi hãng theo Jack riêng từ khi các hãng ngồi lại với nhau tiếp ! 😃
Có mấy ai xài tai nghe đâu.
Mua cái máy xài 1 năm mà chỉ cắm 1 để test.
Apple bỏ cổng 3.5 cũng hay. Mấy bé mua máy lock, cũ đỡ mất công kiểm tra.
singum3004
TÍCH CỰC
8 năm
Để công 3,5mm cho thuận tiện, dùng chung bất tiện, trừ khi cổng usb tích hợp dc vào jack 3,5mm thì dc, gọn gàng và chắc chắn, ko sợ hỏng cổng usb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019