Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung đã bán được 10 triệu Galaxy Note 3 trong vòng hơn 2 tháng

Blaze1st
10/12/2013 7:59Phản hồi: 416
Samsung đã bán được 10 triệu Galaxy Note 3 trong vòng hơn 2 tháng

Samsung ngày hôm nay chính thức cho biết họ đã bán được tổng cộng 10 triệu chiếc phablet Galaxy Note 3 trong vòng hơn 2 tháng. Với doanh số như thế, Note 3 cho thấy nó có sức hút mạnh mẽ hơn so với đàn anh Note 2 (mất đến hơn 4 tháng mới đạt mốc 10 triệu), và chiếc phablet cao cấp của Samsung hiển nhiên trở thành sản phẩm bán chạy nhất trong dòng Note. Tính đến thời điểm hiện tại, Galaxy Note 3 đang có mặt trên 58 thị trường khác nhau, trong đó Trung Quốc vẫn là nơi có sức tiêu thụ mạnh mẽ nhất và đem lại nguồn thu lớn cho Samsung. Mới ra mắt được hơn 2 tháng, và chắc chắn rằng chiếc Galaxy Note 3 của Samsung sẽ còn tiếp tục gặt hái thêm nhiều thành công.

416 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Báo cáo của ss mang tính chính trị nhiều quá nên đôi khi cũng chưa chắc chắn 😁
@cuhiep chính trị uh. có cần phải gắt thế k. chắc a trong nhóm cử chi
@cuhiep Xin lỗi anh Cuhiep, tính chính trị của samsung ở chổ nào vậy?
@sizuki2011 ảnh nói vậy thôi chứ ảnh có hiểu nó nghĩa gì đâu mà bạn hỏi
@cuhiep Gọi là thánh Hiệp cho nhanh phán vớ phán vẩn
10 triệu phân phối thôi thì phải, chứ có phải đến tay người dùng đâu nhỉ
@Tần Mãn Phong Cái này thì mình ko rõ nhưng mà theo mình nghĩ ví dụ SS họ kí hợp đồng với kênh phân phối của Walmart chẳng hạn, có thể kí hợp đồng theo kiểu kí gửi 😁 Lợi nhuận ăn chia theo số lượng bán ra còn hàng tồn thì hai bên cùng giải quyết :D Cái này win-win thì mình nghĩ có thể chứ, ví dụ mấy cái đại lí bia rượu cũng thế thì phải ;))
@khanhlv WOW hàng tồn 2 bên cùng giải quyết >>> Samsung thật là bao dung với cách nghĩ of bạn :D

Vậy mình sẽ ko quote và hùng biện nữa bạn nhé, đã hiểu ... 🆒
@khanhlv bạn ngây thơ quá, làm nhà phân phối mà sướng hơn vua
@canxda K bán hết trả lại vậy thì sẽ không bao giờ lỗ và phải xả hàng tồn kho.
Vậy kinh doanh phân phối kiểu này là nghề hot nhất thế kỷ 21 rồi. Toàn gió bão lồng lộng 😆

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
mai mới ra luật mới, còn ngày cuối kìa. làm gì làm đi!

Làm lun nè
lâu lâu được trang 1, cho vài dòng ý kiến.
Vài bạn ah không đa số nghĩ admin, mod diềm hàng sám sung, rồi lôi ra nói này nói nọ.
Thì mình có vài dòng góp ý thế này, mình tạo acc này từ 2010 thì phải. ad or mod có mún xóa mún ban gì thì tùy,
Các bạn bảo mod thiên vị sao còn ở đây chơi làm gì, như mình mình lúc nhỏ hay bị mấy đứa bạn chơi gian lận, cảm thấy ko công bằng, thì mình đết có thèm ở lại chơi cũng như ở đây đết thèm lên đây đọc tin làm cái beep gì! vì sao uk? vì người ta đã cố tình đuổi mình đi thì ở lại làm gì.
Gai mắt, ko thích thì biến, đâu có ai mượn ở lại đâu >"<.
Đuổi hoài mà k đi người ta còn nói mình mặt dày.

Vài dòng chia sẻ, sẳn khai trương lun chương trình đại khai sát giới ngày 11/12/13 of tinhte.vn.
Thân bqt và admin, chúc mọi người sức khoẻ dồi dào, e rất hài lòng với những gì tinhte mang lại.
@rongden_2005_tv Haha, ai muốn nói gì thì hôm nay tranh thủ nói nhé
cũng đang ghiền note 3 mà chưa có đạn để nâng cấp 😃
@rongden_2005_tv Mình có thấy mod nào dìm hàng SS đâu bạn, chỉ là k dc chữi nhau, xúc phạm nhau thôi mà, nếu biện hộ những thói hư trò bẩn của SS mà bạn phải chữi ngta thì bạn cũng nên out sớm, còn nếu bạn văn minh thì tất nhiên mọi người sẽ nhiệt tình ủng hộ mà
@milan_kit3_020991 thưa bạn tui đang đá đểu mấy người kêu mod dìm hàng sàm sung >"<, đọc vài comment phía sau đi rồi thấy bạn nha.
Thân!
chưa tìm thấy lý do gì để có thể bỏ ra 15tr mua note 3 😁
@yockd Thì mình cũng chỉ đi mua chứ chưa đi bán thế nên mới dẫn ra thế. Tuy nhiên thì mua đắt thì bán cũng đắt là tất nhiên rồi. IP5 cũ giờ mà bên Thailand nó vẫn bán tầm >= 12tr --> nếu máy còn ngon bán 10tr cũng dễ lắm 😁
@chavalier Hóa ra bác này mua đt để năm sau bán. Chắc mua về đắp chiếu cho mới thì sẽ bán dc giá hơn, đừng dùng
kyo8300
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thegioi911 1 2tr chắc chỉ tưởng tượng thôi bác. cứ mặc định phải 6tr trở lên bác ah 😃
@kyo8300 Lỗ thêm so với cái lỗ khác 😃
Gió lùa ...:rolleyes:
@chien1103 vậy báo cáo $$ cũng để cho mấy con người cả tin lao vào thôi :p
@galabuon thế có bao giờ tinhte, dantri đăng báo cáo kinh doanh của TNMYU chưa
@chien1103 TNMU ng ta hoạt động phi pháp lên tinhte làm gì :p
@galabuon phi pháp còn đòi nó đóng thuế :p
fbboyz93
TÍCH CỰC
10 năm
Hàng chất nên bán chạy là dĩ nhiên thôi.
thích e note này lắm,mà giá thì quá cao so với dân thường như mình,gom cả năm chắc mới đủ tiền mua,mà mua thì thấy tiếc vì giá bằng cái lap ngon luôn rồi,chờ sang năm giảm còn 7tr thì lúc đó lại ra note 4 đẹp hơn,ôi s mà chán thế
@chavalier ^^
Có tiền thì xúc
k thì nhìn thiên hạ xúc 😔
Ngày mai sẽ không còn anh hùng bàn phím nữa, hẹn chổ ra đấu võ mồm đê 😁.
nozz12345
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang định tết cho mẹ xài con iphone 5 chuyển qua con này thử. Bác nào xài 1 thời gian có thấy bị xước cạnh hay gì gì không 😁.
@Quick Beard mình cũng thế table thì ipad , nhưng iphone bị tuột hậu xưa rồi . Chỉ tội mấy thằng ăn mỳ gói sài iphone , quy đổi iphone 5s - ? gói mì nên phải đội đầu bợ đít . làm nô lệ cho nó thụi.
@trankhacchan Shuyt nhỏ nhỏ thôi bác, vi phạm điều luật 258 í nhầm luật 10/12 treo Ip luôn giờ😃
@Quick Beard

Đồng quan điểm, đây mới là cảm nhận thật khi dùng qua các dòng sản phẩm, không bảo thủ, cái gì phù hợp thì dùng, không nên quá thần thánh hóa 1 sản phẩm nào cà. Dù sao điện thoại cũng chỉ để phục vụ người tiêu dùng mà thôi.
nozz12345
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Quick Beard Tại tính mình hơi cẩn thận chút bạn à, xài 1 tgian mà nó xấu đi tức lắm 😃.
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
''nó tè 3'' xài ngon.😁
ram 3gb tè mựot ghê:D
@lom-com Vẫn ko mượt bằng G2 ram 2gb
@hienhp90 theo số liệu thì trong 4 tháng lg chỉ bán dc 2,3tr máy,chắc là bán dc thật chứ không phân phối
chạy nhất ở trung quốc =))) nơi mà cả tỷ loại phablet có giá rẻ =1/3. thế mới biết nó có sức hút thế nào? 😆)
@chien1103
😃TQ là thị trường lớn, cạnh tranh cực lớn. cả apple, sony, huawei, Lenovo, meizu, asus, acer, oppo, LG,...có đủ hết, chả phải thích đắt là đắt.
Sự thành công của SS là ác mộng đối với những kẻ anti cuồng như thím hiệp, nên thím ấy ko tin cũng phải 😁:D:D:D
Đọc mà buồn thay cho anh hàng xóm LG. Mới bán được hơn 2 triệu G2 😔 marketing của Samsung quá đông và nguy hiểm.
đọc bên vnexpress thấy ghi là xuất xưởng mà.
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bá đạo thật! :p
Ngoài lề tý..Note 2 có 4.3 qua OTA chưa nhỉ? Hóng mãi mà không thấy.
@kay1407 Hóng thì cứ fang bản trên sammobile đi, khi nào có lại về. Android mà sao phải xoắn 😁
@kay1407 Nếu là bản N7100 thì theo em biết hien moi có thị trường TQ có bản 4.3 thôi
@anhtuanngoc Của em là N7100 luôn đó bác. Dài cổ quá.
@kay1407 Trước sau gì cũng lên thôi. Máy còn được hỗ trợ thì lo gì bác
trex
TÍCH CỰC
10 năm
Toàn bố láo ngoài đường thuê rợp trời xe máy xe đạp rươc ảnh note3 đó là ở vn còn tại hq chắc lại dí cho dân nội địa dùng chứ bán thẳng thắn như iphone chắc ko có trừ mấy loại rẻ rách chip 2 nhân 4 nhân đểu 6-7 triệu như lừa thì ở vn đa số dành cho dân ăn bột
@trex có ai muốn đóng nhiều thuế trong khi bán thì ít😁
hnh852003
TÍCH CỰC
10 năm
@trex Quảng cáo là quyền tất yếu của các công ty mà. Anti lạ nhỉ. Apple chả có gì hay nên không dám quảng cáo thôi, sợ càng quảng cáo càng lòi cái dở ra đó. Và đừng có nói là Samsung dí đt cho người Hàn xài, nó lòi cái anti cuồng ra thì mất uy tín, nói k ai thèm nghe. Điện thoại 6-7 triệu mà rẻ rách, đại gia gớm nhỉ.:eek:
đang định qua android đổi gió. Đang ngắm em này với em Sony Z1 và LG G2. Con nào ổn nhất nhỉ các bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019