Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung đã công bố lý do viên pin Galaxy Note 7 bị nổ, phải thử 200.000 máy để tìm ra nguyên nhân

sonlazio
23/1/2017 1:35Phản hồi: 555
555 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thang895
ĐẠI BÀNG
7 năm
Y như lượng vũ khí bom của phiến quân is
Chốt nguyên nhân là do thằng sản xuất pin, SameSame không hề có lỗi gì hết nhé 😁 :D.
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
700000 kỹ sư mà mod
tandt_53
ĐẠI BÀNG
7 năm
@verybeo Cả Samsung toàn cầu chắc chỉ có khoảng 500k - 600k công nhân viên thôi mà bạn.
Chỉ 700 là quá đủ cho 1 cuộc tình rồi! 😃
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
@tandt_53 Ahihi đọc các báo đều ghi 700k. Hôm nay đính chính cả rồi
@verybeo 700 chứ k phải 700.000
KLQ, nhưng qua lá cải GK. Có 1 đống bài về Samsung, Tết nhất có khác, Sam mất 1 đống $ trong việc công bố lỗi 😁 Đúng là mất tiền ng...u :D
dinhmenh_gp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ga2018 Thằng đ.. i...ê...n
ít ra ko như ai đó rỉ cmn sét cái khung nhôm đổ do khách hàng,laptop ai đó loan lỗ màn hình cũng đổ cmn cho khách hàng,éo bị report cả đống chắc khối anh éo dc bảo hành cái vụ màn hình :v
dn9116
TÍCH CỰC
7 năm
cái lý do đầu nghe có vẻ hợp lý, mà cái thứ 2 cứ thấy sao sao, ko xuôi cho lắm 😁
@dn9116 Bạn xem video là hiểu liền à
Erik Aljaska
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy thì thay pin gấp rồi bán lại note 7 đi chứ, thích lắm mà chưa có cơ hội cầm nữa, hạ pin xuống 3200 cũng được.
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
Samsung sẽ mở toàn bộ những bằng phát minh liên quan đến an toàn pin của họ ra và cho tất cả mọi người cùng sử dụng mà không cần tốn bất cứ một chi phí nào.
cái này ngon này
nikuson
TÍCH CỰC
7 năm
nếu tất cả chỉ là pin sao Samsung k cho hồi sinh lại Note 7 đi nhỉ, thế thì thiết kế lại dung lượng và kích thước pin tí thôi???
Có thật là như vậy không Sam?
Kaito kid.
TÍCH CỰC
7 năm
nói đi nói lại thì cũng là cái lý do từ bấy lâu . Thằng Sam nó làm ăn đã cẩu thả , toàn lừa , che mắt ng dùng , thêm con 7 nữa thì chả khác nào tự chứng minh mình chỉ đi dắt mũi bọn ng dùng . cái tội chuyên chơi bẩn mấy hãng khq1c thì bị vầy còn nhẹ
1 cách sửa sai rất nghiêm túc. Trước giờ chưa bao giờ xài SS, nhưng tiếp theo sẽ cân nhắc chuyển qua dùng Note thử xem sao. Rất có trách nhiệm.
Đây là lý do kỷ thuật và samsung gánh lỗ hoặc phá sản là đều tất nhiên. May là không ai thương vong nếu không chuyện còn đi xa hơn nữa. Dù gì thì gì người tiêu dùng sẽ bớt "chuộng" và sẽ ám ảnh nhiều hơn với SS. Thử nghĩ nghèo mà chết đói là chuyện thường tình còn giàu mà chết cháy hay chết phỏng với lý do lãng nhách là bỏ 1 đống tiền mua 1 trái bom hahahaahh tui cũng đang dùng 1 trái bom note5 :oops: nhưng cũng may là nó ổn và tốt. Nói đi cũng nói lại cũng thương cho Bkphone của mình thật lòng mà nói dù là 1 format của SP hỏng nhưng dù sau chất lượng cũng chưa có được công nghệ làm nổ pin của 1 ông lớn. Nói thì nói thế nếu có nhu cầu thì S8 hoặc note9 mà ngon tui cũng mua nếu nó không nổ (chờ mọi người dùng cho đã đợi rớt giá thì rước về an toàn và mới 100% heheheheh) Năm mới mong rằng mọi chuyện sẽ suông sẻ và an bình. hahahahahaha
Hi vọng là các sản phẩm mới ok thì người dùng vẫn đón nhận thôi. Bọn ném đá thì có nổ hay ko nổ chúng nó cũng không (có tiền) mà mua nên ko ảnh hưởng gì lắm. Những ai đc đổi máy hoặc refund lại tiền chưa kêu thì thôi... SS dám đứng lên nói "OK lỗi là ở chúng tôi" thì tốt hơn 1 số thằng tai to mặt lớn ở VN năm này qua năm khác rút không hết sợi dây kinh nghiệm rồi 😃
Đọc cmt chúng ta phần nào biết được bản chất, lối sống và suy nghĩ trong kinh doanh ... của 1 số member trên tinhte
người ta biết chịu trách nhiệm, đền tiền + tặng quà cho người dùng samsung note 7
ai như đám apple, lỗi mất sóng hồi ip 4 thì nó đổ cho người dùng cầm sai cách, lỗi cảm ứng trên mấy đời ip 6 nó câm như hến, đúng là loại mặt dày trơ trẽn =))
zunky999999
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phamthanhluanbgnb :p cười không nhặt được mồm- note 7 nó không lỗi thì các bác bị mua hớ đúng không ?
@zunky999999 Nó ko lỗi thì để dùng thôi. Vì nó ko bán đt note 7 nữa nên ms phải chuyển pán khác. Vui là vì đc nhận toàn bộ tiền. Còn đc quà quy ra tiền cũg đc mấy triệu ấy bạn. Chứ cũg muốn dùg đt đoá, thấy ưng nhất từ trc tới giờ. Còn ch ss nó bị thiệt hại thì cũg hơi buồn cho nó vì nhìu ng VN có thu nhập nhờ nó thôi, chứ lợi ích của mình phải là hàng đầu.
@phamthanhluanbgnb Thà nó im và khác phục hậu quả thì tốt hơn là xin lỗi và rút kinh nghiệm cho có lệ để lại thu hồi đợt hai. Điều đó bạn có thấy quen quen kg? Bạn có lên án hay ủng hộ cái việc xin lỗi rút kinh nghiệm rồi vẫn tiếp tục xảy ra những sai trái khác chứ?
Bạn đc tặng quà bạn thích, nhưng đâu phải ai cũng thích? Ng ta mua máy để xài, đem đi đổi trả vì lỗi đã mệt, rồi còn phải đổi lần một và hoàn trả lần hai. Bởi vậy nó dùng tiền để mà làm xoa dịu dư luận. Nếu nó chỉ trả bạn đúng số tiền kg thì tôi nghĩ chắc bạn sẽ ấm ức vì phải mắc công lên xuống đổi trả lắm đấy.
@Cupertino Dĩ nhiên là nó sai sót thì phải sửa. Sửa lần 2 chưa đc thì nó thu hồi. Vì 2 lần là 2 lỗi khác nhau. Còn dĩ nhiên nó thu hồi mà ko có đống quà để đền bù phiền phức cho tôi thì tôi chửi nó rồi. Vì nó chơi đẹp nên ms khen. Chứ nó có phải bố tôi đâu mà tôi phải mù quáng tôn thờ nó. Mất tiền mua thì nó phải tôn thờ mình chứ
Công nhận máy ss bền thật hôm trức máy thằng em con s7 edge cho ae ném để đi đổi máy mới mà mãi ko vỡ màn hình !
Mọi chuyện cũng đã qua rồi
Mong s8 với note 8 ra sẽ hoàn hảo hơn
1 ifan từng trải nghiệm s7edge cho biết 😃
vẫn không qua khả năng gia công và hoàn thiện của Apple được.
iPhone 8 Plus number 1.
@anhtrungkakadanang ip4 người dùng cầm không đúng cách
6 đổ lên thì đầy lỗi, gia mới chả công
thienxd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế này mà thay pịn tàu dung lượng thấp hơn đâm hay đấy. chỉ yếu sinh lý hơn tý thôi chứ ko thành bom

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019